Ban muốn trở thành nhà đầu tư forex full-time? Hãy trả lời 4 câu hỏi

ATFXVietnam

Active Member
711
93
Ước mơ trở thành một nhà đầu tư forex full-time là một suy nghĩ rất thú vị. Bạn sẽ trở thành ông chủ của bản thân mình, có khả năng đạt được lợi nhuận cao và tự do tài chính. Ai mà không muốn điều đó, đúng không?

Nhưng đầu tư forex là một công việc nghiêm túc. Forex thu hút tất cả chúng ta bởi nó có khả năng mang lại lợi nhuận nhanh chóng, tuy nhiên rủi ro của nó mang lại cũng rất cao. Trở thành một nhà đầu tư forex full-time, và dùng lợi nhuận của nó mang lại để trang trải tất cả các chi phí trong cuộc sống của bạn, đơn giản là nói dễ hơn làm!

Dưới đây là 4 câu hỏi dành cho bạn nếu bạn muốn trở thành một nhà đầu tư forex full-time.

nha dau tu forex fulltime.jpg

1. Bạn đang thành công trong đầu tư forex?

Đừng có nghĩ rằng bạn có thể kiếm tiền trong bộ đồ ngủ bằng cách giao dịch 24/7, bạn nghĩ rằng mình cần có đủ thời gian để đưa ra quyết định giao dịch tốt hơn?

Nếu bạn không thể kiếm lời từ việc đầu tư part-time, thì cho dù bạn bỏ ra toàn bộ thời gian của mình, bạn cũng không thể kiếm lời từ thị trường forex.

Bạn cần phải có nhật ký giao dịch forex và thực hành liên tục. Nếu bạn không làm điều đó ngay bây giờ, có thể bạn sẽ không thực hiện được ước mơ của mình.

2. Tình thần của bạn có đủ cứng rắn?

Giao dịch forex có thể tạo ra nhiều áp lực, và áp lực càng lớn bạn là một nhà đầu tư forex full-time vì nguồn thu nhập chính của bạn có thể đến từ đây.

Nếu tinh thần của bạn không vững chắc, nó có thể làm bạn không thể kiểm soát cảm xúc của mình, bạn sẽ có thể đưa ra những quyết định tồi tệ mà bạn thường không phạm phải.

3. Bạn có đủ vốn không?

Tất nhiên, vốn sẽ luôn là một vấn đề cần xem xét khi bạn muốn trở thành một nhà đầu tư full-time.

Bạn phải chắc chắn rằng bạn có đủ tiền để mạo hiểm và bạn phải cảm thấy thoải mái nếu có một vài giao dịch thua lỗ đầu tiên. Quan trọng hơn, bạn phải chuẩn bị sẵn sàng trong các trường hợp thua lỗ lớn xảy ra.

Khi bạn không đủ vốn hoặc nếu bạn cảm thấy rất áp lực khi thua lỗ, bạn cần phải suy nghĩ kỹ về ước mơ trở thành một nhà đầu tư full-time.

Áp lực càng tăng lên khi phải duy trì lợi nhuận có thể ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn.

4. Tại sao bạn muốn trở thành một nhà đầu tư forex full-time?

Bạn cần phải biết rõ lý do của mình. Bạn có thực sự tin rằng điều này sẽ tốt cho bạn? Hay bạn chỉ muốn làm giàu nhanh chóng? Có phải vì bạn ghét công việc hiện của mình đến nỗi bạn đã sẵn sàng để vồ lấy bất kỳ giải pháp thay thế nào khác?

Điều này là rất quan trọng để bạn đánh giá về tình hình hiện tại của mình, kỹ năng, sức chịu đựng, tinh thần và tài chính của bạn.

Nếu bạn chủ yếu dựa vào tiền lương của mình để thanh toán hóa đơn, tiền thế chấp hoặc học phí cho con bạn, thì bạn không nên trở thành một nhà đầu tư forex full-time. Bạn không muốn đặt lối sống của bạn hoặc hạnh phúc gia đình đối mặt với áp lực để kiếm tiền.

Một lần nữa, đầu tư forex giống như việc kinh doanh. Có rất nhiều rủi ro không chỉ ở khía cạnh tiền tệ.

Bạn hãy dành nhiều thời gian trước khi trở thành một nhà đầu tư full-time và đảm bảo rằng bạn đã sẵn sàng về mặt tài chính, tinh thần và cảm xúc.

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Để trở thành nhà giao dịch Forex toàn thời gian, bạn cần cống hiến và làm việc chăm chỉ. Bạn sẽ không thành công nếu bạn không làm việc nghiêm túc và sẵn sàng cống hiến hết mình cho công việc này. Ngoài ra, giao dịch thành công đòi hỏi rất nhiều chuyên môn và bộ kỹ năng. Bài này sẽ giúp cung cấp khá nhiều thông tin về khía cạnh này.

Để full time với forex mình nghĩ là cần phải có bước chuyển giao cv dần dần.
Nghĩa là bây giờ bạn đang có một CV việc chính và trade part-time. Trước mắt muốn chuển sang full time thì mình phải chuyển sang trade làm CV việc chính và có một CV Part-time khác. Lý do cần phải có thêm CV part time ở đây là
+ Cần phải có một thu nhập phụ để trang trải Cuộc sống trước mắt
+Dù mình có full time trade thì tuy tường pp còn theo mình thì cũng k nhất thiết cần cả ngày nên mình sẽ có thêm thời gian để làm cv khác.
;););););););););)

Bạn cần phải có tinh thần cao để tồn tại trong giao dịch Forex. Giao dịch Forex không dành cho những người yếu tim. Mọi người đều là thẩm phán tốt nhất của riêng họ, bạn cần quyết định xem bạn có đủ mạnh mẽ để xử lý những tổn thất chắc chắn xảy ra hay không. Hãy suy nghĩ kỹ trước khi tham gia giao dịch Forex.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,047 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,379 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 146 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên