1. Bạn tôi mất 200 triệu đồng vì ham làm giàu nhanh

Bạn tôi mất 200 triệu đồng vì ham làm giàu nhanh
    25/12/2018
    2,247 lượt xem
    Tôi khuyên bạn đừng tham gia, vì tôi biết 90% công ty đó là lừa đảo, bởi chiêu thức giống như đa cấp.

Tôi suýt nữa mất bạn thân khi khuyên bạn đừng tham gia thị trường tiền ảo Sky Mining. Từ lúc thu hút nhà đầu tư, tôi đã có cảm giác công ty này giống như đa cấp. Bạn rủ tôi tham gia và hiển nhiên tôi từ chối. Tôi cũng khuyên bạn ấy đừng bao giờ tham gia nhưng bất thành.

Người bạn này đã thuyết phục được bạn thân của tôi tham gia (đều là bạn của nhau). Tôi lại cố gắng thuyết phục bạn đừng tham gia và tìm mọi cách khuyên ngăn nhưng không được. Tôi biết 90% công ty này là lừa đảo, bởi chiêu thức giống y chang như đa cấp mà tôi đã từng bị lừa khi còn là sinh viên.

5.

Bạn không nghe mà còn cắt đứt liên lạc với tôi. Vì bạn ấy tin rằng đây là con đường làm giàu nhanh, không mất nhiều công lao động. Ban đầu, bạn ấy đầu tư vào 25 triệu đồng, có lãi hàng tháng khoảng 4 triệu đồng. Tuy nhiên bạn không được rút vì chưa đủ điều kiện của Sky Mining đặt ra.

Bạn ấy tiếp tục vay thêm, cộng với tài sản của vợ chồng bán hết và đầu tư tổng cộng khoản 200 triệu đồng. Sau khoảng ba tháng, Tổng giám đốc Công ty Sky Mining mất tích và tiền của bạn cũng không thể thu hồi.

Tôi gọi hỏi thăm bạn và khuyên nếu được thì bán hết, được bao nhiêu cũng bán để thu hồi vốn. Lúc đó bạn cho rằng tôi gọi điện để chọc quê nên giận dữ, chửi bới.

Khi đó tôi rất ức chế, đành buông xuôi, bạn muốn làm sao thì làm. Cuối cùng bạn bị mất trắng cả tiền gốc và lãi. Nhưng cũng may mắn là tình bạn chúng tôi vẫn giữ lại. Qua đây, tôi mong mọi người cần cảnh giác đến hình thước kinh doanh đa cấp tại Việt Nam.

Nguồn VnExpress
    Xem thêm:
    >>[Kể chuyện] Chuyện ba chàng thanh niên về VN làm giàu!

Lưu
    Xem thêm
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
  2. Ông này có bạn tốt vãi anh em ạ! :rolleyes:

DuongHuyAnh Ka bài này.
  3. Anh Ka

Anh Ka

946
    1,064
    DuongHuyTraderViet News bài này.
  4. Anh Ka

Anh Ka

946
    1,064
  5. Anh Ka

Anh Ka

946
    1,064
  6. từ ngày khuyên thằng bạn ko chơi bitconnect nên giờ không còn tk bạn đó nữa :v

7. Anh Ka

Anh Ka

946
    1,064
  8. Anh Ka

Anh Ka

946
    1,064
  9. Cái ông can ngăn người ta làm giàu ko chết là may rồi hôm trước đọc báo thấy thằng kia ngăn bạn tắm sông thôi mà cũng đâm nhau chết kìa huống hồ đi ngăn làm giàu :D

10. Ôi bạn e mất 600tr vào vụ sky mining các bác ợ. Giờ bạn í ko ôm mộng làm giàu nhanh nữa, bạn í về làm IT

lechu1303DuongHuy bài này.
  11. thangco

thangco

1,861
    3,484
    Sao ở đây có nhiều người khôn thế mà có bạn ngâu thế nhỉ !

melcuocsongvanphong bài này.
  12. Bạn í nghĩ mình kịp thu hồi lại vốn trc khi skymining sập!

Bình luận mới nhất

• clown234 trong Hệ thống giao dịch 1,418 Xem / 8 Trả lời
  • Nguyen tien quyet trong Sách - Tài liệu 31,090 Xem / 33 Trả lời
  • Vanvietthuan trong Hệ thống giao dịch 13,529 Xem / 40 Trả lời
  • Benjamin Graham trong Sách - Tài liệu 2,377 Xem / 11 Trả lời
  • binhnhi9x trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 298,471 Xem / 2,660 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    EightCap
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets
    OctaFX
    AxiTrader