Bao nhiêu Coin Trader vỡ tim với cú giật thần thánh vừa rồi của Bitcoin?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,195
153,379

BIỂU ĐỒ BITCOIN 15 PHÚT

Chỉ trong vòng 1 tiếng đồng hồ, từ lúc 17g00 đến hơn 18g00, giá Bitcoin đi một mạch từ 6950 lên đến 7350, tức là 400 usd/btc, hay gần 6% giá trị. Tuy nhiên, phim hay chưa dừng lại ở đó. Trong vòng 30 phút tiếp theo, đến 18g30, Bitcoin lao thẳng từ 7350 xuống trở lại 6750, tức thủng lại 600 usd/btc, tức hơn 8%. Giá Bitcoin tại thời điểm tôi lên bài là tầm 6900

Biến động kiểu này sẽ khiến các Trader vỡ tim như chơi khi khoản lời lỗ nhảy liên tục. Giai đoạn này tốt nhất bình tĩnh đứng ngoài thị trường. Có vẻ như đang có Big Boy đón đầu bán ra rất mạnh quanh khu vực trên 7000

Chúc anh em vững tay qua sóng !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Khi giá tăng vù vù trong vài tiếng là mình biết có biến rồi. Nhưng vẫn chờ. Vừa đặt lệnh mua 0.1 coin. Mình dự đoán giá sẽ còn tăng. Tiện thể bạn nào đang trade Bitcoin bên Exness thì kết bạn với mình nhé. Bên hiện tại Exness spread cho Bitcoin là 5 - 6$ mỗi coin thôi và không tính thêm phí giao dịch.
Các bạn có thể mở tài khoản giao dịch Bitcoin bên Exness tại đây >> Exness.com/Bitcoin

Tăng giảm vậy thì cũng bình thường vì đòn bẩy rất thấp hoặc không có. Chứ forex mà nó tăng giảm như vậy thì cháy hết.

Chả hiểu sao, e chả có hứng thú với thằng Bitcoin này chút nào. Mặc dù cám dỗ lợi nhuận nó mang lại lớn thật. :D

Gồng lệnh từ hôm qua, bị cú này DD 70% hôm nay đã xả bớt, hehe

Bác @DuongHuy cho em hỏi chút về đường hỗ trợkháng cự trong trade coin ạ:
1. Đường hỗ trợkháng cự ở các khung thời gian M5, M15, M30, H1, H2, H4, D1... là khác nhau. Vậy thì mình phải chọn ở khung thời gian nào quyết định vùng hỗ trợ hay kháng cự đó.
2. Muốn biết đâu là vùng hỗ trợkháng cự mạnh thì phải căn cứ vào những điểm nào ạ? Em thấy nếu chỉ kẻ các đường hỗ trợ hay kháng trên biểu đồ thì không thể hiện được hết.
Rất mong bác bớt chút thời gian có thế giải thích giúp em được không?
Cảm ơn bác nhiều ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên