Bật mí 5 động cơ lý giải tại sao Trader nên tham gia hội thảo trading ít nhất 1 năm 1 lần!

Bật mí 5 động cơ lý giải tại sao Trader nên tham gia hội thảo trading ít nhất 1 năm 1 lần!

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,275
32,424
Xin chào cả nhà!

Có rất nhiều cách để anh em Trader chúng ta giao lưu và học hỏi lẫn nhau. Chẳng hạn như lên các hội nhóm trên Facebook, Telegram hay vào các diễn đàn về trading. Tuy nhiên, trăm nghe không bằng một thấy. Do vậy, hôm nay chúng ta sẽ cùng nghe chia sẻ của Hugh Kimura đến từ trang web tradingheroes.com để xem quan điểm của anh ấy về việc tham dự hội thảo trading là gì nhé!

-------------------------

Vâng, tôi thừa nhận... Tôi chưa bao giờ đến tham gia một hội thảo về trading toàn diện nào trước đây cả. Nhưng tôi đã đến rất nhiều hội thảo đầu tư bất động sản, thậm chí tôi cũng đã giúp tổ chức một hội thảo về bất động sản. Vì vậy tôi biết những gì diễn ra sau hậu trường.

Trong bài viết này, tôi sẽ kể cho các bạn tôi đã tham dự hội thảo trading nào gần đây, tôi nghĩ gì về nó và tại sao tôi cảm thấy bạn nên nỗ lực để ra ngoài tham dự hội thảo về trading ít nhất một năm một lần.

Cùng bắt đầu nào...!!

Giao dịch thị trường nào không thành vấn đề

Trước khi bắt đầu, tôi nghĩ mình cần phải nhấn mạnh rằng bạn không nhất thiết chỉ tham gia vào mỗi các hội nghị liên quan đến Forex. Bạn có thể tìm hiểu về thị trường hợp đồng quyền chọn, hợp đồng tương lai, cổ phiếu và thậm chí là bitcoin. Đó thực sự có thể là một trải nghiệm mới mẻ đấy!

Đôi khi, chúng ta trở nên quá thoải mái trong thế giới Forex nhỏ bé của mình và chúng ta quên rằng có rất nhiều điều thú vị ngoài kia. Tôi không nói rằng các bạn nên nhảy vào các thị trường khác một cách mù quáng, nhưng có thể có những khái niệm liên quan đến giao dịch mà các bạn có thể sử dụng mà?!

Đó là lý do tại sao tôi đã tham dự Hội nghị thượng đỉnh dành cho trader và nhà đầu tư do Tim Skyes làm speaker. Đó là một buổi hội thảo về chủ đề các cổ phiếu penny. Dưới đây là 5 điều khiến tôi tâm đắc nhất sau khi tham gia buổi hội thảo.

1. Chuyên mục giao dịch trực tiếp

Không phải toàn bộ buổi hội thảo là nói về cổ phiếu penny, cũng có những diễn giả nói về cách các quỹ phòng hộ đầu tư, về bitcoin, Forex và thị trường hợp đồng tương lai.

Buổi hội thảo là sự kết hợp tuyệt vời về các thị trường, phong cách giao dịch và ý kiến khác nhau. Tim Sykes đã cung cấp một loạt các quan điểm và kiến thức giá trị, đặc biệt là chuyên mục giao dịch trực tiếp với anh ấy. Hiểu được quá trình suy nghĩ của một trader chuyên nghiệp trong thời gian thực quả là điều đáng học hỏi.

Bat-mi-5-dong-co-ly-giai-tai-sao-Trader-nen-tham-gia-hoi-thao-trading-TraderViet1.jpg

Trong phiên này, anh ấy đã thực hiện một giao dịch và kiếm được khoảng 500$. Bài học lớn nhất tôi học được là nếu bạn không thấy gì hoặc bạn cảm thấy mệt mỏi, hãy cứ đứng ngoài thị trường. Một bài học tuyệt vời cho trader ở mọi cấp độ.

2. Tìm được ý tưởng giao dịch mới

Giao dịch tốt vẫn là giao dịch tốt. Dù thị trường có môt chút khác biệt, dù các chiến lược có thể hơi khác một chút, nhưng vào cuối ngày giao dịch, miễn là bạn kiếm được lợi nhuận thì vẫn được coi là giao dịch tốt.

Nếu bạn nhận được một ý tưởng hay ho hoặc tìm hiểu một cách mới để cải thiện giao dịch của mình, thì có thể nó rất đáng giá để học hỏi. Đôi khi tất cả việc học hỏi chỉ đơn giản là nghe một cái gì đó bạn đã nghe trước đây, theo một cách khác.

3. Tìm hiểu tư duy giao dịch thành công

Bat-mi-5-dong-co-ly-giai-tai-sao-Trader-nen-tham-gia-hoi-thao-trading-TraderViet2.jpg

Đối với tôi, đây là lợi ích lớn nhất. Khi bạn được nghe về cách các trader thành công vượt qua khó khăn và hiện tại họ đang ở đâu, thì bạn cũng nhắc nhở bản thân rằng bạn cũng có thể làm điều đó.

Những diễn giả này cũng có thể củng cố lại những điều bạn nên làm trong giao dịch của mình. Đối với tôi, đó là việc lưu giữ lịch sử giao dịch tốt hơn. Đối với những người khác, đó có thể là thực hiện kiểm tra quá khứ (backtesting) nhiều hơn.

Vì vậy, đừng đánh giá thấp sức mạnh biến đổi mà một diễn giả tuyệt vời có thể mang lại cho bạn. Nghe có vẻ hơn khó tin, nhưng một khi bạn đã trải nghiệm nó, bạn sẽ muốn tham gia nhiều hơn nữa đó!

4. Cơ hội tiếp cận với 5% trader xuất chúng

Hãy đối mặt với sự thật rằng, hầu hết mọi người tham gia vào hội thảo là những trader chân ướt chân ráo, thậm chí còn chưa đặt một lệnh trade nào cả. Bất kể bạn có tham dự một hội thảo về trading, bất động sản, marketing hay bất cứ lĩnh vực nào, thì thực tế là phần lớn những người tham gia đều đến vì chưa có nhiều kiến thức cũng như kinh nghiệm trong lĩnh vực đó.

Như chúng ta đã biết thì 95% những người đó sẽ thất bại, nhưng không sao! Vẫn còn 5% trader xuất chúng để chúng ta tiếp cận mà?!

Quan điểm của tôi là bạn sẽ có quyền tiếp cận với các trader thành công trong buổi hội thảo đáng kể hơn so với trong cuộc sống thực của bạn. Đó là một cơ hội to lớn để gặp gỡ các trader chuyên nghiệp mà không đâu có được!

5. Thay đổi môi trường của bạn

Đôi khi, việc tham gia một hội thảo giao dịch chỉ là một cơ hội giúp bạn bước chân ra khỏi nhà hay khỏi đất nước của bạn. Lắm lúc chúng ta có thể bị mắc kẹt trong một lối mòn và việc thay đổi môi trường xung quanh có thể là điều bạn cần để bắt đầu tiến bộ.

Bat-mi-5-dong-co-ly-giai-tai-sao-Trader-nen-tham-gia-hoi-thao-trading-TraderViet4.png

Hãy xáo trộn mọi thứ lên một chút và bạn có thể sẽ ngạc nhiên về những gì xảy ra đấy!

Lời kết

Vậy, nếu công việc traing trở nên hơi cô đơn và bạn cảm thấy như bị mắc kẹt, hãy đi đến một hội thảo về trading, đây có thể là hành động giúp bạn khởi động lại động cơ giao dịch của mình đó...

Rõ ràng, không phải hội thảo nào cũng chất lượng, thậm chí còn rất tệ. Nhưng nếu bạn bắt đầu tham dự một hai cái hội thảo mỗi năm, bạn sẽ học được cách chọn ra những hội thảo xịn sò và chúng có thể sẽ rất thú vị để tham gia, phải không? :)

-----------------------------

À nhân tiện, sắp tới TraderViet chúng mình có tổ chức sự kiện TraderViet Talks 08 được diễn ra vào ngày 24.08.2019 sắp tới. Anh em nào sắp xếp được thì đến tham gia với chúng mình cho vui nha. Mời anh em vào đây đọc để hiểu rõ hơn về chương trình và các diễn giả nhé:

https://traderviet.org/threads/moi-...o-boi-etoro-trader-chia-se-cung-trader.30139/

Nguồn: tradingheroes.com

Đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe vừa đi viet talks 8 hồi sáng gập được mọi người, khá vui với kahoot sẽ tham gia thêm những lần sau.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,021 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,349 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên