Bật mí cách bắt Trend ẩn của Ichimoku

trustnet

Active Member
134
621
ichimoku là Indicator hoành tráng, đa dụng, được dùng để bắt trend, xác định khu vực cản và nhiều thứ khác. Kỳ này mình chia sẻ cách dùng Ichimoku để dự đoán xu hướng.

Bổ sung thêm cách dùng Ichi khi giá tăng/giảm rướn:

Mọi người có đóng góp thêm chiêu nào để phân tích cứ comment bên dưới nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
nhìn cái ảnh nền video kiểu yes yes yeah yeah . Em đoán bác theo trường phái : "phải đạt được mục tiêu, phải hành động bất chấp nỗi sợ hãi,...." và rất nhiều khẩu hiệu quyết tâm khác =)))

Chỉnh sửa lần cuối:
nhìn cái ảnh nền video kiểu yes yes yeah yeah . Em đoán bác theo trường phái : "phải đạt được mục tiêu, phải hành động bất chấp nỗi sợ hãi,...." và rất nhiều khẩu hiệu quyết tâm khác =)))
Bạn có thể suy nghĩ sâu sắc hơn một chút, tư duy hơn để đóng góp những gì có giá trị, đừng chỉ giỏi vạch lá tìm sâu, nhìn bề ngoài rồi phán như đúng rồi. Tôi không cần biết bạn có định kiến gì với đa cấp hay bất cư thứ gì liên quan. Khi vào chủ đề của tôi thì nên ứng xử có văn hóa, trí tuệ nhé. Không có đóng góp gì thì im lặng là tốt nhất. Nói ít hiểu nhiều nhé.

Nếu không thích thì cứ qua chủ đề khác mà chém nhảm, đừng đăng những thứ nông cạn, chỉ trích với lời lẽ khiêu khích ở những gì tôi chia sẻ.

Bạn có thể suy nghĩ sâu sắc hơn một chút, tư duy hơn để đóng góp những gì có giá trị, đừng chỉ giỏi vạch lá tìm sâu, nhìn bề ngoài rồi phán như đúng rồi. Tôi không cần biết bạn có định kiến gì với đa cấp hay bất cư thứ gì liên quan. Khi vào chủ đề của tôi thì nên ứng xử có văn hóa, trí tuệ nhé. Không có đóng góp gì thì im lặng là tốt nhất. Nói ít hiểu nhiều nhé.
tôi mới chỉ nói là tôi đoán thôi mà, sao bạn phải sửng cồ lên thế . Giật mình thì giật nhẹ thôi bạn, giật đùng đùng vậy =)). Xin mời bạn trích lại 1 đoạn thoại của tôi mà bạn cho rằng ko có văn hóa nhé. Xin mời,còn ko trích đc, thì chứng tỏ bạn bị tôi nói trúng tim đen. OKE?

tôi mới chỉ nói là tôi đoán thôi mà, sao bạn phải sửng cồ lên thế . Giật mình thì giật nhẹ thôi bạn, giật đùng đùng vậy =)). Xin mời bạn trích lại 1 đoạn thoại của tôi mà bạn cho rằng ko có văn hóa nhé. Xin mời,còn ko trích đc, thì chứng tỏ bạn bị tôi nói trúng tim đen. OKE?

Thứ nhất, bạn đem cái định kiến về đa cấp vào hình thức trình bày của tôi" "phải đạt được mục tiêu, phải hành động bất chấp nỗi sợ hãi,...." tôi đi ngang qua nhà bạn, gặp mặt cha mẹ bạn và tôi nói: " khuôn mặt này giống một kẻ xấu nên chắc cũng cùng 1 thứ" bạn cảm thấy thế nào?
Thứ hai, bạn cố ý đả kích trong khi chưa hề xem nội dung và cũng không đóng góp ý kiến gì ở đây, tôi không cần phải để lại những comment bổ sung vào đề tài, chỉ cần giữ cho topic của tôi trong sạch.
Tóm lại, tôi thừa biết bạn cố tình đả kích để chế giễu cợt. Lớn rồi, đừng suy nghỉ bồng bột kiểu đó, thích chém gió thì qua chỗ khác mà chơi nhé.

VĂN HÓA là nói những điều thuận theo hoàn cảnh và không gay phiền lòng đến người khác. bạn ghét thứ gì là việc của bạn nhưng đây là cộng đồng chung, đừng có đem cái phiến diện của mình ra mà áp đặt.

Thứ nhất, bạn đem cái định kiến về đa cấp vào hình thức trình bày của tôi" "phải đạt được mục tiêu, phải hành động bất chấp nỗi sợ hãi,...." tôi đi ngang qua nhà bạn, gặp mặt cha mẹ bạn và tôi nói: " khuôn mặt này giống một kẻ xấu nên chắc cũng cùng 1 thứ" bạn cảm thấy thế nào?
haizz, bạn đang tự tát vào mặt mình đấy. Chính suy nghĩ của bạn đang nói ra là đa cấp xấu, chứ tôi ko hề nói đa cấp xấu nhé, tôi nói là hình thức bạn giống đa cấp, chấm hết! .Còn lại là bạn tự suy diễn, hoặc là bạn đang tự nói lên suy nghĩ thật trong lòng bạn =))).Đấy là thứ 1.
VĂN HÓA là nói những điều thuận theo hoàn cảnh và không gay phiền lòng đến người khác
thứ 2, ở đây rất nhiều ng đọc bài, tôi chỉ thấy mỗi chủ topic là bạn phiền lòng =))), mọi ng sinh hoạt ở đây chán cái cảnh 1 thằng ất ơ mới lập nick clone vào spam link, video,... chán lắm rồi bạn ạ, chẳng ai buồn nói ra thôi. Nếu bạn là người có lòng vì cộng đồng , hãy viết bài, trả lời câu hỏi của newbie . chứ đừng vào đây mà coppy paste mấy cái video kiếm view hoặc có ý định mờ ám gì khác. Nếu bạn tự tin mình giỏi, mình có kiến thức Đúng thì hẵng dạy người khác.ko có là bạn sẽ hại nhiều ng đó . Ko biết bạn đã nghe câu : "Nguy hiểm nhất là thằng dốt + nhiệt tình", thà như mình đây ,dốt thì chỉ vào đây đọc bài của tiền bối, đâu dám lòe ai đâu. Đừng nhiệt tình quá bạn nhé =)))) từ từ thôi

BTC mới xanh đc có tí mà nhiều thầy đội mồ sống dậy quá :D

haizz, bạn đang tự tát vào mặt mình đấy. Chính suy nghĩ của bạn đang nói ra là đa cấp xấu, chứ tôi ko hề nói đa cấp xấu nhé, tôi nói là hình thức bạn giống đa cấp, chấm hết! .Còn lại là bạn tự suy diễn, hoặc là bạn đang tự nói lên suy nghĩ thật trong lòng bạn =))).Đấy là thứ 1.
thứ 2, ở đây rất nhiều ng đọc bài, tôi chỉ thấy mỗi chủ topic là bạn phiền lòng =))), mọi ng sinh hoạt ở đây chán cái cảnh 1 thằng ất ơ mới lập nick clone vào spam link, video,... chán lắm rồi bạn ạ, chẳng ai buồn nói ra thôi. Nếu bạn là người có lòng vì cộng đồng , hãy viết bài, trả lời câu hỏi của newbie . chứ đừng vào đây mà coppy paste mấy cái video kiếm view hoặc có ý định mờ ám gì khác. Nếu bạn tự tin mình giỏi, mình có kiến thức Đúng thì hẵng dạy người khác.ko có là bạn sẽ hại nhiều ng đó . Ko biết bạn đã nghe câu : "Nguy hiểm nhất là thằng dốt + nhiệt tình", thà như mình đây ,dốt thì chỉ vào đây đọc bài của tiền bối, đâu dám lòe ai đâu. Đừng nhiệt tình quá bạn nhé =)))) từ từ thôi

Chính bạn cố ý nói móc nói khóe để mọi người nghĩ theo hướng tiêu cực. Ai cũng thừa biết các câu đề cập là của đa cấp. Đừng ngụy tạo.

"mọi ng sinh hoạt ở đây chán cái cảnh 1 thằng ất ơ mới lập nick clone vào spam link, video,... chán lắm rồi bạn ạ"

Tôi là người mới đến diễn đàn, không phải kiểu newbie theo kiểu gọi là thằng này thằng nọ, chính tôi tạo video hướng dẫn đấy, tôi không cần những thể loại tay nhanh hơn não, toàn quăng comment rác theo thành kiến bản thân. Bạn có đọc được hết chữ , xem rõ dòng này không: "Mọi người có đóng góp thêm chiêu nào để phân tích cứ comment bên dưới nhé. " !!!?

"dốt thì chỉ vào đây đọc bài của tiền bối, đâu dám lòe ai đâu." Bạn dốt hay khôn thì mặc xác bạn, bạn vào chủ đề của tôi mà bêu xấu, nói cạnh khóe này nọ không đáng để được tiếp đàng hoàng. Tôi chia sẻ cho ai cần, không cần loại vào đây để phá hoại, làm loãng topic. Còn sỉ diện thì mời b biến khỏi đây!

Chỉnh sửa lần cuối:
bạn có biết đây nói về đề tài gì không mà gọi là thầy bà?
bạn lại ngáo rồi. Tôi nói thẳng chứ nói móc nói khóe khi nào =))))

bạn lại ngáo rồi. Tôi nói thẳng chứ nói móc nói khóe khi nào =))))
Cuối cùng cũng lộ bản mặt giả tạo, cố ý vào đây phá hoại, xuyên tạc.

bạn có biết đây nói về đề tài gì không mà gọi là thầy bà?

Cuối cùng cũng lộ bản mặt giả tạo, cố ý vào đây phá hoại, xuyên tạc.
bạn lại ngáo tập 2 rồi, tôi nói thầy, ko dùng từ thầy bà nhé .OKE =)))
xin hỏi bạn, tôi nói đến đa cấp sao bạn lại bảo là phá hoại xuyên tạc ?? Bạn có biết những người cầm đầu đa cấp họ giỏi ntnao ko, hay trí tuệ của bạn chỉ biết đa cấp ở mức độ phổ thông

bạn lại ngáo tập 2 rồi, tôi nói thầy, ko dùng từ thầy bà nhé .OKE =)))
xin hỏi bạn, tôi nói đến đa cấp sao bạn lại bảo là phá hoại xuyên tạc ?? Bạn có biết những người cầm đầu đa cấp họ giỏi ntnao ko, hay trí tuệ của bạn chỉ biết đa cấp ở mức độ phổ thông
Chán rồi, chả cần tiếp nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hi mn, mình là người mới tham gia diễn đàn nên mong mn giúp đỡ.
Về noiij dung tranh cãi của 2 bác ở trên thì e ko bàn. E chỉ đóng góp ý kiến về nội dung clip, do là e chỉ xem clip 1 nên chỉ nhận định nội dung trong clip 1.
E thấy nội dung clip chia sẻ là kinh nghiệm sử dụng của ad, ad muốn chia sẻ kỹ thuật sử dụng ichimoku của bản thân cho mọi người, cho nên với e đây là clip chia sẻ kiến thức, không có nội dung kích động hay mang tính bạo lực.

P/s: sr bác chủ thớt, e có nhận định như thế này, kỹ thuật bác chia sẻ là ko mới nên cái tiêu đề có lẽ không phù hợp. Góp ý thôi, đùng chém e nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Hi mn, mình là người mới tham gia diễn đàn nên mong mn giúp đỡ.
Về noiij dung tranh cãi của 2 bác ở trên thì e ko bàn. E chỉ đóng góp ý kiến về nội dung clip, do là e chỉ xem clip 1 nên chỉ nhận định nội dung trong clip 1.
E thấy nội dung clip chia sẻ là kinh nghiệm sử dụng của ad, ad muốn chia sẻ kỹ thuật sử dụng ichimoku của bản thân cho mọi người, cho nên với e đây là clip chia sẻ kiến thức, không có nội dung kích động hay mang tính bạo lực.

P/s: sr bác chủ thớt, e có nhận định như thế này, kỹ thuật bác chia sẻ là ko mới nên cái tiêu đề có lẽ không phù hợp. Góp ý thôi, đùng chém e nhé
thật ra cách đặt tiêu đề như vậy là đúng chuẩn của các bạn bên marketing đó bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên