Bẫy giá kiểu mới – 95 pips mỗi ngày chỉ với lệnh chờ và không cần ngồi canh lệnh

Bẫy giá kiểu mới – 95 pips mỗi ngày chỉ với lệnh chờ và không cần ngồi canh lệnh

Có chứ bạn. Kiểm tra lệnh chờ mà kích hoạt tiến hành xóa lệnh còn lại.
không biết bác có time rảnh không ạ, nếu có time có thể giúp em fix lại cái đó tí được không ạ, không biết code nên em cũng chịu ạ :(
Cám ơn bác đã đọc

Xin chào,

Mình là newbie. Cho hỏi tài khoản thấp nhất để khởi đầu bao nhiêu là hợp lí? Thanks

PP bẫy giá dị ứng nhất với thị trường sideway sẽ rất bị đột tử bởi khối lượng lệnh gồng lớn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn chỉ cần chọn tham số StartHour và EndHour phù hợp với giờ của máy chủ broker mà bạn đang chạy.

Bác cho hỏi cách tính starthour & endhour với ạ? Ví dụ như múi giờ của sàn là GMT+0 thì SH và EH là bao nhiêu? Tks :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác cho hỏi cách tính starthour & endhour với ạ? Ví dụ trên market watch thể hiện 14:00:00, múi giờ của sàn là GMT+0 thì SH và EH là bao nhiêu? Tks :)
Nếu múi giờ của sàn là GMT+0 thì đặt SH=9h00 EH=9h15 (4h sáng giờ VN) lúc này EA sẽ kích hoạt 2 lệnh chờ.

Bác fx3297 ơi, mình đang test con EA này nhưng hiểu sao đôi lúc (không thường xuyên) nó chỉ vào lênh Buy or Sell thôi chứ không Hedging hai đầu? Bác kiểm tra rồi fix lại cho ae đc không?
Trường hợp này xảy ra khi giá hiện tại cao hơn đỉnh/đáy 17 cây nến.

để tớ đóng góp thêm cho chút sáng kiến nhé:
làm thành một dạng panel ( bảng) và cho các cặp mình muốn giao dịch vào. Chức năng đo và vào lệnh như kiểu đánh trên để nguyên cho nó tự tìm vậy cũng là một kiểu, nhưng mở rông nó ra bằng cách trên panel có mua có bán và chỉ cần đưa giá vào là nó sẽ tự hiểu buy stop hay buy limit hay sell stop hay sell limit. Cho nó thêm khối lượng muốn giao dịch, tùy chỉnh, cho thêm khung thời gian ở nến nào, cho lấy profit từng phần theo khối lượng từng phần, cho trailling, cho OCO ( = one cancel other) cho thời gian tự động hủy etc.
Làm một dạng EA kiểu panel vậy nó giúp các bạn rất nhiều khi giao dịch, mình làm một ví dụ của cách vào lệnh như sau:
1) mình ngồi và mình đo biểu đồ, kẻ vẽ ( = làm việc, cuộc sống là lao động, hạnh phúc trong lao động, tay chân hay trí não cũng thế :) theo kiểu của mình ( mỗi người một kiểu...) cho cặp tiền mình muốn giao dịch; khi mình làm phân tích kỹ thuật vậy,

2) mình thấy nếu EU đóng cửa ở khung H1 ở mức giá 1.065xx mình sẽ mua và mức lấy lời có thể sẽ ở mức tối đa là 1.072xx và mức stop loss sẽ ở 1.063xx, nhưng vì mình không rõ là liệu lệnh này của mình có thể đạt được mức lấy lời ở mức trên không hay thấp hơn,

3) mình đặt ra các mức lấy lời thấp hơn chút như: 1.070xx, 1.0715x; do mình vào lệnh mua này với khối lượng là 0.03 và để chức năng lấy lời từng phần ( partial take profit) ...và khi giá của mình nó chặm đến tp01=1.070xx, nó lấy cho mình 0.01 tp...còn 0.02 nó chạy tiếp....đến 1.0715x nó đụng và lại lấy tiếp 0.01 tp02...và chạy tiếp...nhưng do mình phân tích chưa chuẩn nên nó không thể nào chạm được mức cuối ở 1.072xx mà chỉ sát sát đến đấy thôi rồi quay đầu cắm xuống, nhưng do mình khoái dùng trailing stop nên để trước là nếu đạt được 50 pips, nhớ kích hoạt em lệnh dừng lỗ và nó đưa về điểm vào rồi cứ theo tick nhảy được pips nào thì nhảy, còn không cũng không thiệt; lệnh mua đấy đã hoàn thành và nếu các bạn chịu khó tư duy tiếp, các bạn sẽ có vô vàn khả năng với EA kiểu này để vào lệnh, và chỉ cần ngồi phân tích kỹ lưỡng rồi tìm ra các điểm vào ra rồi đưa nó vào EA của mình và nó sẽ tự làm việc theo lệnh bạn lập trình trước.

Trade well!

Minh

Bác @fx9327 nhờ bác hỗ trợ em newbie với ạ. Cái con bác viết hay quá mà em chạy backtest thì được mà gắn vào chart thì không thấy nó chạy gì cả dù em mặt tròn đã cườ. Với cả có 1 số điểm nhờ bác chỉnh giúp em nếu rảnh ạ:
+ 3 lệnh được chạy thì có 1 lệnh đầu SL không như thiết lập mà to đùng không biết ở đau ra. Vậy nếu đ\ực thì bác chỉnh cho nó bằng 2 cái còn lại hoặc thiết lập được ạ.
+ Nhờ bác cho chọn thời gian đống lệnh vì hình như hết ngày là nó đóng mà nếu em chọn giờ bắt đầu là 23h theo đúng chiến lược gốc thì không kịp khớp lệnh.
+Hình như bác có để Tp1 là thiết lập còn TP2 và TP3 là có tỉ lệ theo Tp1. Cái này nếu linh hoạt được thì tốt quá. Còn bác bận quá thì thôi ạ.
Cho em cảm tạ bác trước ạ!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 451 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 28 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,061 Xem / 38 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 621 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên