Bị bọn FXONUS lừa

Bị bọn FXONUS lừa

Bị bọn FXONUS lừa
Chào các bạn, mình đã từng là nhân viên kinh doanh của Fxonus và đã nghỉ việc tròng vòng vài ngày làm ở đây. Sau vài ngày thử việc, mình nhận thấy công ty này làm ăn rất mập mờ, thông tin hiếm và không thể tìm thấy trên mạng để xác định; nhân viên làm việc ở đây rất trẻ, tuyển dụng liên tục mà không có trình độ chuyên môn, am hiểu về tài chính, họ chủ yếu đi truyền đạt lại những thông tin từ cấp trên; công ty có thái độ coi thường khách hàng và chỉ quan tâm đến việc mời dụ khách hàng tạo tài khoản; môi trường làm việc áp lực, bị chửi mắng thường xuyên. Còn về việc nói Fxonus có lừa đảo không thì mình không dám kết luận vì mình chỉ làm việc ở đây một thời gian rất ngắn nên không hiểu rõ cách làm ăn của nó. Tuy nhiên, mình quyết định nghỉ việc (mặc dù họ hứa hẹn trả lương thưởng rất cao) vì mình không hài lòng với cách làm việc của công ty này. Mình thật sự khuyên các bạn, anh, chị nên cân nhắc cẩn thận trước khi tham gia giao dịch tại đây và nên có kiến thức về đầu tư tài chính để tránh trường hợp xấu nhất.

Chào chủ thớt, không biết sự việc anh nói như thế nào vì nghe như vậy đúng là rất bức xúc cho nhà đầu tư, không biết đến bây giờ anh đã rút được tiền chưa? Mong trường hợp của anh sớm được xử lý.
Vì thực ra phải nghe ý kiến từ 2 chiều mới biết được.
Riêng em đã đầu tư bên Fxonus rồi, nhân viên tư vấn rất nhiệt tình. Thực ra em cũng được bạn em giới thiệu thôi vì bạn em chơi trước, xưa giờ em chỉ trade coin. Người ta tư vấn, báo khoảng buy và sell rất ổn, em chỉ vào thử 2000$ giờ sau hơn tuần được 2300$ mà không mất nhiều thời gian xem tin tức như bên coin vì có người ta tư vấn rồi, nhân viên bên này công nhận khá chảnh, khách mà gọi chửi hay phàn nàn thái quá vì lỗ là người ta rất ít phục vụ vì lượng khách khá nhiều.
Bạn em thì chơi lâu rồi lúc lời lúc lỗ nhưng đa số đều được tư vấn để lấy lại số tiền lỗ và luôn được thông báo cắt đúng lúc để chống cháy TK.
Chúc anh sớm xử lý được và mau lấy lại tiền.

Em vừa bị bọn FXONUS lừa đảo, em bỏ vào 2000$ và bị bọn chúng dụ tăng lệnh và lỗ sau đó em đã chấp nhận chịu lỗ thanh khoản hết và lỗ khoản gần 1300$, tài khoản trên MetaTrade4 còn hơn 700$. Em yêu cầu rút tiền về để tránh lỗ. Gọi lại thì thuê bao, mong mấy bác cho em lời khuyên với ạ :( Hay chấp nhận chịu mất luôn số tiền này
Tiền của mình tại sao chịu mất luôn? Tôi đọc tin này hơi trễ, nếu bạn lúc đó (cách đây 5 tháng) đã thoát tất cả các lệnh, tức trên màn hình giao dịch ko còn lệnh neo nào nữa và bạn còn lại 700$, thì bạn đừng đặt lệnh mua bán nào nữa thì số tiền 700$ sẽ còn mãi. Miễn là đừng để lâu quá, nếu để lâu quá 3 tháng nghe nói sàn này nó sẽ trừ bạn 10% số vốn còn lại. Rồi bạn tìm cách rút tiền theo hướng dẫn của trang chủ của sàn này ở nước ngoài, nếu nó im lặng không cho rút, bạn cứ gửi đơn khiếu nại (bằng tiếng Việt cũng được sẽ có người dịch ra tiếng Anh) cho trụ sở chính ở Luân Đôn. Việc cho nhà đầu tư rút tiền nhanh, dễ dàng là một chỉ tiêu quan trọng để câu khách, nó cố tình dây dưa, cứ đưa lên trang web như TraderViet, mọi người sẽ tẩy chay nó (chỉ nêu số TK và hộp mail của bạn, không cần nêu tên tuổi số điện thoại làm chi).

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 76 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 16 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 25 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên