Bị hack mất bitcoin. Phải làm sao?

Quynhnguyen157

2
1
Cả nhà cho mình hỏi. Hôm kia 31/10 mình mới mua bit lần đầu trên sàn remi, họ yêu cầu mã xác thực authy mình ko biết cài nên có nhờ bạn mình. Ông ý lấy máy samsung và mở app Trình xác thực rồi quét QR rồi đưa mã cho mình. Sau đó mình mới mua dc bit trên Remi. Mình mua 2 lần nữa thì Remi ko yêu cầu mã nữa. Sau đó hôm nay mình mở ví ra thì bay mất sạch, bị nó gửi đi mất 2 lần. Mọi ngừoi cho mình hỏi bạn mình có mã authy trên remi của mình thì có lấy được bit của mình ko? Và tại sao khi bị hack gửi đi ko có thông báo mail hay sms gửi cho mình????

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
bạn bị thằng bạn thân chơi xấu rồi, trên remitano luôn yêu cầu mã xác thực 2fa khi giao dịch trừ khi bạn tắt nó đi. mã này là bất diệt nếu k có mã QR, không ai có thể hack được vì nó thay đổi liên tục theo thời gian định trước :)))

1. Mua trên remi nếu mình không nhầm tgif cần id và pass remi, mà 2pa, mail. Mỗi mã 2pa chưa đủ để vào tài khoản.
2. Nếu bạn không rành về công nghệ thì đừng dây vào món này làm gì, sơn muộn cũng chết.
3. Thaengf bạn dùng máy mình quét QR của bạn thì dẹp nó đi, bạn tử tế chả ai quét làm gì cho mang tiếng.

Chúc mừng chủ thớt, giá thằng bạn của chủ thớt chắc cũng rẻ hơn là tiền đốt vô Trading. Tránh xa thằng bạn đó cho đời thanh thản nha bác.

Nếu chỉ biết mã authen thôi chưa đủ. Chắc bạn thớt biết cả mail các kiểu đúng k

Nó biết 12 sao lưu của mình trên blockchain nữa. Mình tạo ví cách đây 5 tháng có nhờ nó. Nó viết ra 12 cái sao lưu ra tờ giấy cho mình, giờ mình k nhớ mình có cầm hay để nhà nó nữa. Hơn nữa khả năng cao nó vào bằng 12 cái sao lưu vì khi mất mình k thấy báo về mail hay sms. Mình tạo ví cách đây 5 tháng. 2 hôm nay bắt đầu mới mua, mua ngày thư 2 thì mất sạch luôn. Chẳng nhẽ hacker chuyên nghiệp theo dõi khi nào tài khoản blockchain của mình khi nào có tiền. Hơn nữa đêm hôm mình bị mất nó lại bảo mình là nó vừa mất 0,6 bit đừng mở ví ra dễ bị hack. Ý nó k cho mình mở blockchain vì nếu mình mở làm sao có thể sao lưu được. Biết chắc mà k làm dc gì, cay quá

Không biết cài thì mày mò tìm hiểu, những thứ liên quan đến bảo mật thông tin cá nhân mà nhờ người khác giúp làm cho thì cũng chịu chủ thớt :)

Nó biết 12 sao lưu của mình trên blockchain nữa. Mình tạo ví cách đây 5 tháng có nhờ nó. Nó viết ra 12 cái sao lưu ra tờ giấy cho mình, giờ mình k nhớ mình có cầm hay để nhà nó nữa. Hơn nữa khả năng cao nó vào bằng 12 cái sao lưu vì khi mất mình k thấy báo về mail hay sms. Mình tạo ví cách đây 5 tháng. 2 hôm nay bắt đầu mới mua, mua ngày thư 2 thì mất sạch luôn. Chẳng nhẽ hacker chuyên nghiệp theo dõi khi nào tài khoản blockchain của mình khi nào có tiền. Hơn nữa đêm hôm mình bị mất nó lại bảo mình là nó vừa mất 0,6 bit đừng mở ví ra dễ bị hack. Ý nó k cho mình mở blockchain vì nếu mình mở làm sao có thể sao lưu được. Biết chắc mà k làm dc gì, cay quá
Tốt nhất bạn ko chơi món này nữa. Giống như bạn để chìa khóa nhà cho ngwời ko tin twởng đwợc thôi.
Còn taid khoản remi thì bình thươngd ko hack gì được nhé

Các bác cho e hỏi chút. E giao dịch bán Bit trên sàn Remi xong vẫn để tiền đó. Chiều e mới xác nhận tài khoản để chuyển tiền về tài khoản ngân hàng. xác thực xong Remi gửi e thông báo trùng tài khoản xong tài khoản bị lock. Giờ làm sao để mở lại đây các bác. bác nào có kinh nghiệm xin chỉ e với ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 808 Xem / 25 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 404 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 354 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 375 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,706 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên