Biến căng với BREXIT, đồng Bảng Anh giảm gần 1%, anh em cần lưu ý hỗ trợ nào?

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,339
Xin chào toàn thể anh em,

Thực tế thì cũng chưa căng lắm đâu, nhưng giật tít cái cho anh em vào đọc. Vừa rồi thì trên Twitter của trang LiveSquawk đã đăng 2 Tweet liên quan tới Brexit, cho thấy các phương tiện truyền thông đã bắt đầu nhập cuộc. Cụ thể 2 đoạn tweet này như sau:

"Ông Barnier (Trưởng ban đàm phán châu Âu) nói rằng - Có thể sẽ không có bất cứ thỏa thuận Brexit nào"

Tweet đầu tiên có nội dung như sau: "Ông Barnier nói rằng có 3 vấn đề chính của Brexit vẫn chưa được giải quyết"

Và đồng Bảng Anh đã giảm gần 1% (Tầm 0.7x%) so với đồng USD sau khi tin tức trên được công bố. Tất nhiên, tuần này sẽ là một tuần TÂM ĐIỂM đối với Brexit, và anh em có thể sẽ chịu những sự tấn công đến từ các phương tiện truyền thông, vậy anh em cần chú ý những gì?

Đầu tiên thì như mình có lưu ý trong bài viết lúc sáng, giá đã phá vỡ khỏi kháng cự quanh 1.34 - đây là 1 yếu tố tiên quyết khẳng đinh xu hướng tăng và hỗ trợ cho đồng Bảng Anh vẫn là 1.328. Tuy nhiên, với những sự phản công đến từ các phương tiện truyền thông, mình thiết nghĩ dừng lỗ cho các lệnh mua nên được nới rộng ra thêm, có thể là cách 20-30 pips xuống dưới hỗ trợ tránh những cú quét không đáng có, còn trong trường hợp mà giá tiếp tục giảm xuống sâu thì chúng ta đành chấp nhận "gãy xu hướng"!

Trên đây là 1 số up-date và lưu ý, anh em đọc và lưu tâm nhé!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Khúc này, khó đoán rồi.

Hôm qua, em ấy break chưa mạnh mẽ lắm, đóng nến h1 dưới vùng 1.34000

Có lẽ chiều nay, em ấy đã trả lời rõ cho lý do này.

Khúc này, khó đoán rồi.

Hôm qua, em ấy break chưa mạnh mẽ lắm, đóng nến h1 dưới vùng 1.34000

Có lẽ chiều nay, em ấy đã trả lời rõ cho lý do này.
Nến D1 nó lại đóng cửa phía trên đấy bác, nói chung là hên xui thôi, cứ đúng set up mà triển bác ạ!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên