Biểu đồ ngày của Bitcoin - Dặt dẹo và đầy cạm bẫy

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,666
154,078
Hôm qua cú bùng lên của bitcoin đã làm dấy lửa hi vọng cho phe cách mạng. Ôi cái thời "tháng năm rực rỡ" vào giai đoạn cuối năm 2017 đột nhiên quay lại với phe Bò và đột nhiên chúng ta như quay về cái thời thanh xuân hừng hực khí thế của bitcoin, như một chàng trai 18, mỗi ngày bật lên vài nhịp mà không hề thấy mệt mỏi, chứ không phải dặt dẹo kiểu trên bảo dưới chẳng có ý kiến gì như bây giờ, kiểu như một ông lão 60 vậy. Viên rocket 1g có tên USDT trong chốc lát đã khiến bitcoin thăng hoa từ 6300 lên thẳng 7800, để rồi khi thuốc tan, BTCUSDT lại sấp mặt xuống dưới 7000 trở lại. Chúng ta xem 1 chút cái chart ngày của BTCUSD và cả BTCUSDT để thấy sự dặt dẹo phải sống nhờ thuốc này của bitcoin

BIỂU ĐỒ NGÀY BTCUSD - COINBASE

Chart BTCUSD ngày thì quá xấu rồi. Bóng trên của nến ngày chỉ chạm được tới vùng kháng cự mạnh quanh 6800 rồi nhanh chóng rút xuống, để lộ ra bóng trên dài thườn thượt. Volume cao mà nến đóng kiểu này thì rõ ràng là rủi nhiều hơn may. Đây là dấu hiệu của sự yếu kém - sign of weakness - chứ không phải là sức mạnh.

BIỂU ĐỒ NGÀY BTCUSDT - BINANCE

Chart BTCUSDT thì càng dặt dẹo hơn. Bitcoin xuyên thủng lên cả 2 vùng kháng cự mạnh là 6800 và 7500 nhưng rốt cuộc đóng cửa ngày giao dịch thì dưới luôn cả 2 vùng, và thậm chí giá đóng cửa cũng khoogn được 1/2 nến nữa. BTCUSDT còn cho thấy sự yếu kém hơn cả BTCUSD. Một cú bull trap hay còn gọi là shake out quá dã man.

Tựu chung lại từ 2 cái chart BTCUSD và BTCUSDT kia, tôi đưa ra góc nhìn của mình về PTKT cho bitcoin đó là dấu hiệu của sự đuối sức hơn là dấu hiệu của một uptrend đang đến. Như kiểu Bò Xanh cố gắng hết sức mình để làm 1 cuộc tấn công tổng lực và ban đầu xuyên thủng được vài lớp thành trì kháng cự mạnh mẽ, nhưng ai dè đâu đó là Không Thành Kế của Khổng Minh Gấu Bikini Đỏ. Đợi đại quân Bò Xanh tiến sâu vào các vùng kháng cự, Gấu Bikini Đỏ do đại tướng USDT dẫn dắt mới xông ra bao vây 4 phương 8 hướng, chém giết mãnh liệt, khiến Bò Xanh phải vướt mũ giáp mà bỏ chạy và bị dồn sâu xuống bên dưới. Một số Bò đã đu cột ở các vùng giá trên 7500 đối với BTCUSDT và 6800 đối với BTCUSD sẽ phải vùng vẫy để thoát ra, và điều này càng tạo lực cho đội quân Gấu xông lên tiếp.

Chúng ta sẽ quan sát xem Bò còn sức đột kích trong 1-2 ngày tới hay không. Nếu không thì số phận coi như an bài cho đội Bò Liệt và vùng 6000 có thể là mục tiêu tiếp theo.

>> Cách để 1 holder crypto sống sót !

>> 50 kinh nghiệm đầu tư cryptocurrency sau 5 năm chinh chiến từ chuyên gia

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
em ngồi trên núi mát quá các bác ợ. Con bò nó giẫy chết, chứ ko phải xung trận. Giống y chang con trâu có bác nào nhập từ TQ về hôm chọi trâu đó. nhìn to, mạnh khỏe, 20 năm chọi trâu không có con nào bằng con này. Cuối cùng nó ra sân 10 giây đã giãy đành đạch lăn đùng ra chết

quả vừa rồi 1 kill 1 đội quân short khủng khiếp. Với 2 phát thì như vừa qua thì cả gấu và bò đều thở oxy hết ^^

Hiện các sàn theo USD và USDT chart nó khác nhau quá, nếu theo sàn dùng USDT thì chart (4H) này khá đẹp cho sự tăng trưởng. Giá bùng nổ và bị pullback về hỗ trợ, tiếp theo sẽ là bùng nổ tiếp từ vùng hỗ trợ này.
tải xuống.png

Hiện các sàn theo USD và USDT chart nó khác nhau quá, nếu theo sàn dùng USDT thì chart (4H) này khá đẹp cho sự tăng trưởng. Giá bùng nổ và bị pullback về hỗ trợ, tiếp theo sẽ là bùng nổ tiếp từ vùng hỗ trợ này.View attachment 62080
e cũng thấy vậy, tuy nhiên cú bump ko vững chắc. Theo bác thì đã uptrend chưa ?

Hiện các sàn theo USD và USDT chart nó khác nhau quá, nếu theo sàn dùng USDT thì chart (4H) này khá đẹp cho sự tăng trưởng. Giá bùng nổ và bị pullback về hỗ trợ, tiếp theo sẽ là bùng nổ tiếp từ vùng hỗ trợ này.View attachment 62080
Mình thì nghĩ phân tích kỹ thuật trong tình thế sau cú làm giá thì mô hình giá đang cho ra tín hiệu sai lệch rất cao.
Chart theo USDT dù có đẹp như bác nói nhưng khi USDT cân bằng giá lại với USD thì ko bít chuyện j xảy ra đâu, có khi bên USDT dính dump trong khi bên USD giá nằm trơ trơ 1 chỗ ko chừng.
Cho nên nếu có phân tích kỹ thuật bây giờ thì mình thấy dùng chart USD để giảm bớt rủi ro vào lệnh trên đỉnh.

Mình thì nghĩ phân tích kỹ thuật trong tình thế sau cú làm giá thì mô hình giá đang cho ra tín hiệu sai lệch rất cao.
Chart theo USDT dù có đẹp như bác nói nhưng khi USDT cân bằng giá lại với USD thì ko bít chuyện j xảy ra đâu, có khi bên USDT dính dump trong khi bên USD giá nằm trơ trơ 1 chỗ ko chừng.
Cho nên nếu có phân tích kỹ thuật bây giờ thì mình thấy dùng chart USD để giảm bớt rủi ro vào lệnh trên đỉnh.
cùng quan điểm với bác, em nghĩ ptkt theo btcusd sẽ chuẩn hơn. Ít nhất là trong khoản quy ra vnđ :D

Mình cũng nghĩ thời điểm này, chính usdt mới là yếu tố có thể gây ra sóng gió, nên pt theo nó có vẻ hợp lý hơn. Mạnh dạn tin bác tiếp nhé.

Bữa qua nó có nằm yên đâu, cũng bị dựng đứng lên rồi tới khi nhận ra tình hình thì mới vội vàng cắm mặt xuống đó. Kiểu gì cũng bị cuốn vô à, nếu có biến.

Chart theo USD cũng ko tồi bác ah, giá cũng ở ngay hỗ trợ và sẽ lên.
tải xuống (1).png

Bác đừng tin mình, lỡ sấp mặt lại lôi mình ra chửi thì khổ!:D.
Đâu có, thấy khớp suy nghĩ thì mình phát biểu vậy. Thua thắng do mình chứ ai đổ thừa được, học hỏi, trao đổi để tầm mắt rộng ra thôi. Mà bác care chuyện đó chi, tới ông Huy bữa qua còn bị kêu không hiểu gì về crypto mà ổng vẫn bình thản như ai.
Các bác chịu khó phân tích, chia sẻ kiến thức là nhiều người cảm ơn, trong đó có mình.

Chart theo USD cũng ko tồi bác ah, giá cũng ở ngay hỗ trợ và sẽ lên.View attachment 62091
Mình cũng view đánh lên cho BTC, nhưng đang chưa tin tưởng vào cái hỗ trợ hiện tại. Vì đang e ngại USDT sẽ còn làm biến động khi nó hồi về $1, BTC/USD có khả năng tìm thấy vùng hỗ trợ thấp hơn trc khi ổn định lại để tăng lên.
Nên mình chờ thêm tín hiệu để xác nhận vùng vào lệnh cho chắc, ko thì bỏ lun cú trade này vì thấy nó rủi ro cao wa'.

Quan điểm của mình cho rằng chưa chuyển sang sóng uptrend. Mình pt theo sóng Elliott, thấy nó không xuống 6k-6k1 trước khi đi lên như hôm qua nên khả năng là chưa hết sóng tam giác, và dự đoán rằng nó sẽ xuống 6k1 (sàn theo usd) rồi mới đi lên chuyển sang sóng uptrend.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 617 Xem / 32 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 217 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 50 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,735 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,322 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên