[Binary Options] Bạn thường giao dịch ở đâu?

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Trong Quyền chọn Nhị phân, đa phần các trader sẽ chọn một phiên trong ngày để giao dịch, đơn giản là vì khung thời gian giao dịch chỉ từ M15 trở xuống. Do đó việc quyết định chọn thời điểm để ngồi vào bàn làm việc rất quan trọng. Với cùng một cặp tiền, phản ứng của thị trường sẽ khác nhau trong phiên Mỹ với phiên Á hoặc phiên Âu.

Các BO trader chuyên nghiệp thường giao dịch trên máy tính, vì khi đó ta thao tác tiện lợi hơn, thoải mái hơn so với các thiết bị di động (điện thoại, máy tính bảng...), mặc dù các sàn hiện nay đều cung cấp đa nền tảng. Bạn sẽ nhập số tiền nhanh hơn, mạng kết nối tốt hơn, việc bấm nút dễ dàng hơn, do đó kết quả nhìn chung là tốt hơn. Nhưng không phải ai cũng nhìn ra được việc này.

Vậy ngoài thời gian giao dịch và "vũ khí" giao dịch ra, bạn còn quan tâm đến yếu tố ngoại cảnh nào? Đó chính là môi trường xung quanh.

work environment binary.jpg

Về lý thuyết, bạn có thể trade ở bất kỳ đâu, nhưng trước khi xuống tiền thật, hãy đảm bảo là bạn đã làm quen với môi trường đó rồi. Đừng dại dột cầm máy đến 1 nơi xa xôi và trade "như một thói quen", vì chỉ cần 1 yếu tố khác thường thôi, kết quả của bạn sẽ khác (mạng chậm chẳng hạn).

Quyền chọn Nhị phân là một mảng cực kỳ rủi ro (các sàn châu Âu sẽ bị cấm từ ngày 1/8/2018 này), do đó giao dịch chung trong một quán cafe hay trong phòng họp cũng là một lựa chọn tốt. Anh em sẽ kìm hãm tâm lý của nhau, hoặc cùng nhau đưa ra những nhận định, phân tích tín hiệu vào lệnh.

Bạn cũng có thể giao dịch tại nhà, khi xung quanh bạn đều là những cảnh vật bạn đã rất quên thuộc. Đừng để bất kỳ ai quấy rầy khi bạn đang giao dịch. "Không ai ép bạn phải kiếm tiền ngay cả". Nếu nhà cúp điện, rớt mạng, hoặc có khách tới chơi, hay thị trường có biến khác thường... đừng cố ép mình phải giao dịch trong ngày hôm đó. Hãy thuận theo tự nhiên.

P/s: Tháng 8 sẽ có những biến động lớn về chính sách trên thị trường Forex cũng như Binary Options. Mình sẽ hỗ trợ và đưa ra nhận định về thị trường Quyền chọn Nhị phân trong thời gian tới. Anh em chờ đón nhé.

>> Trade trong không gian màu gì giúp trader tăng độ tập trung?

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Binary option bị cấm tại châu âu vậy giao dịch IQ OPTION sẽ thế nào bác ONO?
Bác ONO hướng dẫn anh em đang trade BO nên làm thế nào thật sớm.

Bác hướng dẫn anh em đăng ký tài khoản trên sàn Highlow Markets với?

Hóng tin của bác!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu theo lịch 1/8 thì giờ em nên rút để chuyển về Highlow chơi thôi bác nhỉ, chứ nó mà cấm phát là móm.
Chưa biết thế nào nhưng mình mới rút hết tiền bên IQ về neteller. để qua 1/8 tính tiếp. Giờ 25 rồi xử lý cũng 2 3 ngày để sát ngày quá có khi vấn đề gì xảy ra tụi nó k cho rút cũng toi.

Chưa biết thế nào nhưng mình mới rút hết tiền bên IQ về neteller. để qua 1/8 tính tiếp. Giờ 25 rồi xử lý cũng 2 3 ngày để sát ngày quá có khi vấn đề gì xảy ra tụi nó k cho rút cũng toi.
Em nghĩ là nó phải cho rút bình thường vì sàn này kinh doanh cả forex nữa mà bác. :D

P/s: Tháng 8 sẽ có những biến động lớn về chính sách trên thị trường Forex cũng như Binary Options. Mình sẽ hỗ trợ và đưa ra nhận định về thị trường Quyền chọn Nhị phân trong thời gian tới. Anh em chờ đón nhé.
e chờ đón bác lắm lắm đó!
e thì hay giao dịch ở nhà chứ giao dịch chỗ khác tâm lý chưa quen

Trong Quyền chọn Nhị phân, đa phần các trader sẽ chọn một phiên trong ngày để giao dịch, đơn giản là vì khung thời gian giao dịch chỉ từ M15 trở xuống. Do đó việc quyết định chọn thời điểm để ngồi vào bàn làm việc rất quan trọng. Với cùng một cặp tiền, phản ứng của thị trường sẽ khác nhau trong phiên Mỹ với phiên Á hoặc phiên Âu.

Các BO trader chuyên nghiệp thường giao dịch trên máy tính, vì khi đó ta thao tác tiện lợi hơn, thoải mái hơn so với các thiết bị di động (điện thoại, máy tính bảng...), mặc dù các sàn hiện nay đều cung cấp đa nền tảng. Bạn sẽ nhập số tiền nhanh hơn, mạng kết nối tốt hơn, việc bấm nút dễ dàng hơn, do đó kết quả nhìn chung là tốt hơn. Nhưng không phải ai cũng nhìn ra được việc này.

Vậy ngoài thời gian giao dịch và "vũ khí" giao dịch ra, bạn còn quan tâm đến yếu tố ngoại cảnh nào? Đó chính là môi trường xung quanh.

View attachment 52213

Về lý thuyết, bạn có thể trade ở bất kỳ đâu, nhưng trước khi xuống tiền thật, hãy đảm bảo là bạn đã làm quen với môi trường đó rồi. Đừng dại dột cầm máy đến 1 nơi xa xôi và trade "như một thói quen", vì chỉ cần 1 yếu tố khác thường thôi, kết quả của bạn sẽ khác (mạng chậm chẳng hạn).

Quyền chọn Nhị phân là một mảng cực kỳ rủi ro (các sàn châu Âu sẽ bị cấm từ ngày 1/8/2018 này), do đó giao dịch chung trong một quán cafe hay trong phòng họp cũng là một lựa chọn tốt. Anh em sẽ kìm hãm tâm lý của nhau, hoặc cùng nhau đưa ra những nhận định, phân tích tín hiệu vào lệnh.

Bạn cũng có thể giao dịch tại nhà, khi xung quanh bạn đều là những cảnh vật bạn đã rất quên thuộc. Đừng để bất kỳ ai quấy rầy khi bạn đang giao dịch. "Không ai ép bạn phải kiếm tiền ngay cả". Nếu nhà cúp điện, rớt mạng, hoặc có khách tới chơi, hay thị trường có biến khác thường... đừng cố ép mình phải giao dịch trong ngày hôm đó. Hãy thuận theo tự nhiên.

>> Trade trong không gian màu gì giúp trader tăng độ tập trung?
Cảm ơn bác ono, nếu có thời gian bác làm các bài phân tích các cặp tài sản ở một số khung thời gian như bác Dương Huy và Nhat Hoài thì tuyệt cú mèo.

Cảm ơn bác ono, nếu có thời gian bác làm các bài phân tích các cặp tài sản ở một số khung thời gian như bác Dương Huy và Nhat Hoài thì tuyệt cú mèo.
Đa số anh em BO đều trade khung nhỏ, mình chưa kịp phân tích thì giá đã chạy rồi. Nếu bác trade khung lớn hơn thì có thể theo dõi các bài phân tích bên forex.

Binary option bị cấm tại châu âu vậy giao dịch IQ OPTION sẽ thế nào bác ONO?
Bác ONO hướng dẫn anh em đang trade BO nên làm thế nào thật sớm.

Bác hướng dẫn anh em đăng ký tài khoản trên sàn Highlow Markets với?

Hóng tin của bác!
Bác từ từ nhé. Sắp tới sẽ có hướng dẫn cụ thể cho anh em kèm ưu đãi đặc biệt chỉ có ở TraderViet :D

Mấy bác đừng hoang mang, 1/8 sắp tới là bên Châu Âu nó cấm các broker đk tại đây và các broker đk ở nơi khác ko đc cung cấp Bo cho công dân Châu âu thôi chứ các nơi khác vẫn hoạt động bình thường. Eu nó làm gì có quyền cấm Bo trên toàn thế giới mà mn lo

bác ono có bài nào viết về khung giờ nào trade cặp tiền nào ko nhỉ ! e tìm mãi không thấy hay mình chọn cặp nào cảm thấy đẹp mà đánh thôi

bác ono có bài nào viết về khung giờ nào trade cặp tiền nào ko nhỉ ! e tìm mãi không thấy hay mình chọn cặp nào cảm thấy đẹp mà đánh thôi
Tùy vào chiến lược mỗi người mà chọn khung giờ phù hợp nha bác. Ví dụ phiên Mỹ mà chọn chiến lược reversal là dễ bị úp sọt, nhưng với anh em dùng follow trend là một lợi thế lớn.

Mấy bác đừng hoang mang, 1/8 sắp tới là bên Châu Âu nó cấm các broker đk tại đây và các broker đk ở nơi khác ko đc cung cấp Bo cho công dân Châu âu thôi chứ các nơi khác vẫn hoạt động bình thường. Eu nó làm gì có quyền cấm Bo trên toàn thế giới mà mn lo
Ờ nhỉ. Định rút hết về netteler mà lại thôi. Để lại 10 u vậy

Bạn ono xuất hiện rồi chờ mãi.
Hổm rài củng đang thắc mắt dụ này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,877 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 879 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 175 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 245 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,502 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên