[Binary Options] Chia sẻ bộ 3 chỉ báo hỗ trợ trader tự động vẽ trendline, fibo, các mức cản

[Binary Options] Chia sẻ bộ 3 chỉ báo hỗ trợ trader tự động vẽ trendline, fibo, các mức cản

Thống

Active Member
1,920
8,374
Mỗi trader là 1 họa sĩ, công cụ của họ là những đường trendline, horizontal line, fibo,... Việc vẽ vời tưởng chừng đơn giản nhưng lại hề dễ dàng chút nào. Bạn phải có chút kinh nghiệm trading mới có vẽ ra được những channel hợp lý, những mức cản cho phép bạn tìm ra được các setup chất lượng. Trong trường hợp bạn chưa vẽ vời thì phải làm sao? Ồ đừng lo, mình biết bạn đấy, à không, nhầm rồi, mình biết 3 chỉ báo tự động vẽ giúp bạn từ A-Z. Cùng khám phá thôi.

[COLOR=#b3b300]Chỉ báo AutoFibAutoTrend - tự động vẽ trendline và fibo[/COLOR]

Chỉ báo AutoFibAutoTrend sẽ giúp bạn vẽ ra được trendline, chính xác thì nó sẽ vẽ ra channel cho bạn, đồng thời nó cũng hiển thị luôn cả fibo.

Như bạn có thể thấy ở minh họa trên, ngoài các mức fibo được vẽ ra với màu đỏ, ta còn có channel màu xanh dương, đặc biệt trendline được kéo dài từ rất xa cho ta biết được ngưỡng hỗ trợ này đã tương tác với giá từ rất sớm về phía trước. Những thông tin mà chỉ báo này mang lại thực sự rất hữu ích, đặc biệt là với các trader thích giao dịch theo xu hướng.

[COLOR=#b3b300]RN level[/COLOR]

Tròn số là vùng giá thường được xem như 1 vùng cản. Hiểu đơn giản thì tròn số là vùng giá có số 0 ở cuối, Ví dụ: 1.19250, 1.11900,1.13000. Chúng có những số 0 từ cuối dãy.

Những vùng giá như thế này có được được xem như những kháng cựhỗ trợ. Tìm ra chúng không khó như khá mất thời gian vì thế chỉ báo RN level sẽ thay bạn làm việc này.

Những đường mau xanh trên đều thể hiện cho 1 RN nào đó. Nét đứt sẽ có chỉ 1 số 0 ở cuối vùng giá, không đứt sẽ là 00 - RN mạnh hơn.

[COLOR=#b3b300]Support and Resistance TBL OC[/COLOR]

Tên của chỉ báo này hơi dài dòng nên mình sẽ gọi là SR OC nhé. SR OC là 1 trong những chỉ báo phổ biến nhất trong cộng đồng BOE, chỉ báo này giúp bạn tìm ra được những vùng kháng cựhỗ trợ 1 cách dễ dàng, và bạn sẽ biết được vùng nào quan trọng hơn vùng nào. Sau đây là minh họa của chỉ báo.

Như bạn có thể thấy, chỉ báo sẽ vẽ ra rõ ràng đâu là kháng cự đâu là hỗ trợ và các mức này nằm trên khung thời gian nào. Thường thì mức cản ở khung cao sẽ đặc biệt quan trọng ở khung thấp hơn vì nó sẽ "cứng" hơn nhiều.

[COLOR=#b3b300]Tạm kết[/COLOR]

3 Công cụ trên chắc chắn không thể thay thế kỹ năng vẽ tay được, nhưng mình nghĩ nó sẽ giúp được bạn nếu bạn là trader mới, hoặc cần 1 công cụ để xác nhận thêm tín hiệu. Bạn nghĩ sao về 3 chỉ báo này? Hãy cho mình biết nhé. Bạn có thể tải chúng tai mục "file đính kèm". Nếu bạn chưa biết cách cài đặt chỉ báo vào mt4, thì đây là hướng dẫn.

Đính kèm

• AutoFibAutoTrend.ex4
    12.5 KB · Xem: 103
  • Support and Resistance # TLB OC v02.mq4
    18.2 KB · Xem: 71
  • RN_Level.mq4
    3.6 KB · Xem: 76

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Có bài viết nào về cài đặt và sử dụn mt4 cho em xin với các bác. Em cài trên máy tính mà không biết dùng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,507 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 389 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 905 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 314 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 399 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,766 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên