[Binary Options] Chiến lược ParaWill đơn giản liệu có đem lại kết quả tốt?

Thống

Active Member
1,920
8,374
Một trong những chiến lược mình hay sử dụng bởi sự đơn giản của nó mà mình thì cái gì càng đơn giản càng mê. Vậy nên hôm nay mình chia sẻ đến bạn chiến lược đó.

Lưu ý quan trọng: Mình chỉ đưa ra ý tưởng của chiến lược này, còn việc sử dụng vào khung thời gian nào hoặc thời gian kết thúc bao lâu là tùy thuộc vào bạn.

Chỉ báo thành phần

Chiến lược này là sự kết hợp của Parabolic Sar và William Percent với thiết lập Parabolic ở mặc định MT4 còn William Percent (10).

Ý tưởng ở đây là bất cứ khi nào William từ dưới level 80 vượt lên cùng lúc Parabolic Sar nằm dưới nến (xuất hiện chấm Parabolic đầu tiên không quá 2 nến - đến nến thứ 3 là trễ) thì là một tín hiệu Call. Ngược lại, từ level 20 William vượt xuống cùng lúc Parabolic Sar cũng nằm trên nến (xuất hiện chấm Parabolic đầu tiên không quá 2 nến) thi chúng ta có một tín hiệu để Put.

Bạn có thể tải template chiến lược tại cuối bài.

Chúc bạn thành công với chiến lược này

Happy Trading

Xem thêm:

>> Góc thảo luận về Hubba Hubba Style cho BO Trader

Đính kèm

• ParaWill.tpl
    1.2 KB · Xem: 36

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Chỉnh sửa lần cuối:
Chào thớt ạ,
Em hiện là newbie vừa vào nghề ,sau khi đọc bài của bác thì rất hứng thú , nhưng khổ tâm là vẫn còn hơi mơ hồ về chiến thuật này. Bác có thể giải thích kĩ và ví dụ kĩ từng bước không ạ. Em xin cảm ơn.

là mình đợi xuất hiện chấm para xong nó đóng cây nến ngay chấm đó r đánh cây nến tiếp theo hay mình thấy xuất hiện chấm para là mình đánh mặc kệ nó chưa đóng nến luôn hở bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 22 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên