1. [Binary Options] Chiến lược Trend-Friend - Giao dịch tần suất cao, xác suất thắng cũng cao
    11/8/17
    4,101 lượt xem
    Đây là chiến lược chỉ sử dụng 2 indicator cơ bản có sẵn trên MT4 là đường MA và stochastic. Tác giả đã thiết lập sẵn các thông số cho 2 indicator này, ta chỉ việc dùng thôi. Lưu ý một điều là bạn có thể thêm vào Indicator để hạn chế lệnh thua, nhưng bạn chỉ nên làm điều này một khi chứng minh được Indicator đó có ích. Hãy back-test thật kỹ và thống kê những lệnh đủ điều kiện vào lệnh, đừng tự suy diễn rồi thêm Indicator khác vào.

Chiến lược này có tên là Trend-Friend, cứ bám theo trend mà đánh thôi, xu hướng tạm thời cũng được luôn. Có 2 cách để sử dụng: Táo bạo - 1 phút và Bảo thủ - 2 phút. Cả 2 cách đều hiệu quả như nhau.

Cách vào lệnh "Táo bạo - 1 phút": Khi đường MA và stochastic đều cùng đi theo một hướng, khi đó vào lệnh 1 phút với cùng hướng đó cho đến khi thua. Khi gặp lệnh thua, ta có thể martingale cho cây nến tiếp theo nếu như MA và Stochastic vẫn còn chỉ về một hướng. Nếu bạn không thích martingale, bạn có thể dừng lại khi gặp lệnh thua và chờ cơ hội tiếp theo.

Trend-friend 1 minute.

Cách vào lệnh "Bảo thủ - 2 phút": Chỉ vào lệnh khi xuất hiện nến đi ngược lại đường MA và Stochastic, khi nến này kết thúc thì vào lệnh 2 phút cùng hướng với MA và stoch. Nếu thua, ta có thể martingale để gỡ lại lệnh thua trước đó.

Trend-friend 2 minute.

Bạn có thể thấy với chiến lược này, ta có rất nhiều cơ hội vào lệnh dù chỉ giao dịch một vài cặp, do đó đừng vội vã hấp tấp mà hãy tìm setup đẹp để vào lệnh. Học một số mô hình nến và hành động giá làm vốn lận lưng cũng là điều cần thiết.

Bạn cũng có thể giao dịch ở những khung thời gian lớn hơn, không nhất thiết phải là M1.

Chúc các bạn thành công.

Edit: Indicator KAZi_Clock của tác giả có vẻ không chạy được nên mình đã thay bằng Indicator b-clock_spread có chức năng tương tự.

Edit 2: Mình đính kèm bản cập nhật các Indicator của chiến lược này ở bên dưới.

Nguồn: BOE

Xem thêm:

>> Một số phương pháp giao dịch kiếm lợi nhuận từ trader bị “sập bẫy”

Các file đính kèm:

Thaihuynh, Khoa Mai, hai lúa and 5 others like this.
    Đang tải...
  2. Tu Thân

Tu Thân

Sao file bị xóa nhỉ chủ thớt ơi ?

3. huepham

huepham

Đường MA chỉ số bao nhiêu vậy anh :)

4. ono

ono

Mình thay file clock khác.
    MA(2) và (3) nhé

huepham thích bài này.
  5. thangnd.1211

thangnd.1211

chiến lược này có vẻ hay đây, để mình test thử xem, tks @ono nhé :D

6. ngo tuan

ngo tuan

cái indicator CalendarFX-I-A16 dùng thế nào vậy bạn, ném vào chart không thấy gì, vào indicators list cũng không thấy có.

7. ono

ono

Cái đấy dùng để hiện lịch kinh tế ở góc bên phải màn hình. Mình thấy cũng không cần thiết lắm. Bạn có thể xem tin tức ở các trang như forexfactory.com hoặc Lịch thông tin của traderviet

8. zzgintazz

zzgintazz

9. ono

ono

Các file đính kèm:

zzgintazz thích bài này.
  10. zzgintazz

zzgintazz

Em cám ơn bác ;););) (a message with at least 30 characters)

11. babymum777

babymum777

Chỉnh sửa cuối: 15/8/17
  12. ono

ono

13. Quang Phú

Quang Phú

Chiến lược này khá hay nhưng để chơi được phải khổ luyện một thời gian kha khá với lại cũng phải có kiến thức PA.
    Thêm cái indi của thành viên PrabuddhaEdge cho bác nào có nhu cầu.

Các file đính kèm:

14. babymum777

babymum777

oh vậy bác giúp em xóa comment nhé để em đăng vào mục khác :V

15. pqDoanh

pqDoanh

Em k biết dùng MT4, chỉ chơi iqoption thôi nên bác @ono cho em xin thông số của MA vs stochastic để em tự add vào iq luôn cho tiện đc hem ạ :D

duchuy thích bài này.
  16. ono

ono

Thông số đây, bác add được hay không là do bác nhé :D
    Screenshot_1.
    Screenshot_2.
    Screenshot_3.

17. Quang Phú

Quang Phú

stochastic 6,3,4 và 2 đường MA 2 và và MA 3 chọn thông số cuối là Linear Weighted.

18. Quang Phú

Quang Phú

Hình như là ko cài được đường MA trên IQ đâu, thấy có người dùng Alligator thay thế nó cũng gần chính xác.

19. pqDoanh

pqDoanh

IQ có MA mà
    nhưng dùng sma hay ema nhỉ :D

20. zzgintazz

zzgintazz

Em nghĩ chắc ema, tập dùng mt4 đi bác, dễ mà ^^.

pqDoanh thích bài này.
Đang tải...