[Binary Options] Chuỗi lệnh thua dài nhất của bạn là bao nhiêu?

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Thắng thua là chuyện rất đỗi bình thường trong trading. Tất cả những gì bạn làm trước khi vào lệnh, từ phân tích kỹ thuật tới việc đọc tin tức cơ bản, đều chỉ nhằm một mục đích duy nhất: Tăng xác suất thắng của bạn lên. Và dù bạn có chuẩn bị kỹ tới đâu, thì con số này luôn luôn dưới 100%. Điều đó có nghĩa là lệnh của bạn luôn có khả năng thua lỗ, dù bạn có chắc nịch mức nào đi nữa.

Nếu bạn giao dịch Quyền chọn Nhị phân đủ nhiều, bạn sẽ gặp rất nhiều chuỗi kết quả khác nhau. Đó có thể là một loạt lệnh thắng liên tục, hoặc một series thắng thua xen kẽ, hoặc tệ nhất là không thắng nổi một lệnh trong một thời gian dài. Trong bài viết Vì sao trong Quyền chọn Nhị phân, giao dịch Demo lại cực kỳ quan trọng?, mình đã lưu ý một số lợi ích khi bạn tận dụng Demo. "Đường dài mới biết ngựa hay", không ai ép bạn phải kiếm tiền ngay cả. Nếu bạn là người mới bắt đầu, hãy Demo đến khi bạn gặp một chuỗi thua liên tục ít nhất 6 lệnh. Nếu bạn chưa từng chạm đến mức này, bạn mãi là lính mới thôi :D.

Vậy một khi bạn thua sấp mặt (với tài khoản real), bạn cần phải làm gì?

Nghỉ ngơi là điều tiên quyết

binary option relax.jpg

Thông thường, khi bạn đang lỗ liên tục như thế, bạn sẽ có cảm giác bức bách, khó chịu và mong muốn gỡ gạc ngay. Đây là điều sai lầm. Trading là một cuộc đua đường dài. Đừng nghĩ đến việc ngồi vào bàn làm việc vội, hãy dành thời gian refresh lại tâm trí và làm những việc theo sở thích. Cuộc sống của bạn không chỉ có trading.

Nhìn lại "chiến tích" lẫy lừng của bạn

analysis binary option.png

Tin mình đi, không phải lúc nào bạn cũng gặp một chuỗi thua như vậy. Xác suất xảy ra có khi gần bằng với trúng giải an ủi vietlott, do đó hãy thẳng thắn nhìn vào thực tế phũ phàng này. Phân tích rõ ràng nguyên nhân vì sao bạn lại gặp một chuỗi thua như vậy. Do bạn vào nhầm thời điểm lúc thị trường hỗn loạn? Hay do bạn vội vã không vào đúng chiến lược? Hên xui là một phần của cuộc chơi, nhưng chắc chắn vẫn còn một lý do quan trọng khác. Hãy xác định nó.

Ghi ra bài học ngàn vàng và dán lên tường

Nguyên nhân bạn thua liên tục được đúc kết lại thành một câu duy nhất. Hãy ghi ra và dán nó ở nơi dễ thấy nhất (trong WC chẳng hạn). Người thành công sẽ trải qua nhiều thất bại, và tất nhiên không có thất bại nào giống nhau. Nếu trên tường nhà bạn không có tờ giấy nào, bạn không thể đi tới 10% Trader tạo ra lợi nhuận.

Tuyệt chiêu cuối cùng: Ghi ra câu tuyệt mệnh

Nếu bạn mắc phải một sai lầm nhiều lần, bạn cần một liều thuốc nặng đô hơn. Người ta chỉ chịu thay đổi khi trải qua một biến cố nào đó, hoặc đụng chạm tới tâm linh. Một trong những cách "tự cung" dễ sợ nhất, đó là ghi ra một câu liên quan đến người bạn yêu thương nhất và ký tên lên đó. Xin cảnh báo trước, bạn không cần phải làm điều này nếu bạn cảm thấy mình vẫn ổn và chưa cần tới liều an thần cực mạnh này. Nếu bạn nhất quyết muốn thay đổi, hãy ghi ra một câu như sau:

note binary option.png
Trên đây là một số cách giúp bạn vượt qua cơn khủng hoảng thua liên tục. Không có con đường nào trải đầy hoa hồng. Hãy tận dụng những lần vấp ngã để vững bước tiến về phía trước. Chúc các bạn thành công.

Xem thêm:

>> Hỏi đáp tất tần tật về Binary Options

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Seri lost nhiều nhất của mình là 9. Và seri win nhiều nhất cũng là 9. Không biết nên vui hay buồn nữa.

vừa khét ...đang chờ vài ngày nữa tâm tình ổn rồi mới chiến lại :(

Đính kèm

28.2 KB · Xem: 5
Em đã bốc khói nghi ngút vì 1 số lý do sau:
- Chọn những thời điểm vào lệnh quá là sai lầm (Những giờ giao phiên, những giờ tin tức mạnh, đầu tuần, cuối tuần).
- Nhiều lần đi ngược trend, mà vẫn cứ quyết lao theo và sử dụng quản lý vốn Martingale. Rồi quản lý vốn lại không đến nơi đến chốn, 5-6 lệnh loss liên tiếp là run tay rồi. Rồi những lần đến lệnh ăn rồi mà nến lại là doji, giá mở = giá đóng. Quá thốn.
Nhìn chung là chưa có 1 phương pháp và nguyên tắc cụ thể cho bản thân!!!

Em đã bốc khói nghi ngút vì 1 số lý do sau:
- Chọn những thời điểm vào lệnh quá là sai lầm (Những giờ giao phiên, những giờ tin tức mạnh, đầu tuần, cuối tuần).
- Nhiều lần đi ngược trend, mà vẫn cứ quyết lao theo và sử dụng quản lý vốn Martingale. Rồi quản lý vốn lại không đến nơi đến chốn, 5-6 lệnh loss liên tiếp là run tay rồi. Rồi những lần đến lệnh ăn rồi mà nến lại là doji, giá mở = giá đóng. Quá thốn.
Nhìn chung là chưa có 1 phương pháp và nguyên tắc cụ thể cho bản thân!!!
em giống bác , thua 2-3 lần thì ko sao chứ lên 4-5 lần theo kiểu Martingale là bắt đầu tâm lý rồi, lúc thì bỏ qua cơ hội vì sợ lại vào sớm, lúc vào thì muộn thành ra loss hết, đến lúc chart nó bắt đầu đổi hướng mạnh thì vẫn khư khư theo hướng cũ...
Cộng với tâm lý muốn gỡ vốn nữa nên bao nhiêu vỗn lãi bay sạch , em trade hơn 10 ngày x2,5 tài khoản thế mà bay mất trong 15p, mấy ngày nay vừa tiếc vừa giận bản thân nè :(

em thua đau quá nên strees mất mấy hôm bác @Mr.Noob ạ.Nhưng hôm nay lấy lại được tinh thần rồi. Cũng biết sợ nhận ra cái sai của bạn thân rồi.
Hy vọng bác cũng bình tĩnh lại và lấy lại được tinh thần ạ.
Cuối tuần nghỉ ngơi thôi, sang tuần mình lại chiến tiếp. Tuy nhiên chiến đấu không phải để trả thù mà là để thành công bác ạ. Đừng mắc phải sai lầm cũ nữa là đã thành công 1 phần rồi.
Thân ái và quyết thắng!!!

Mình đã tham gia vào BO được khoảng 1 năm. Lần kỉ lục cao nhất của mình là khoảng 11-12 lần. Nhưng khi nhìn lại thì trong đó có khoảng 8-9 lần là do tâm lý. Sau vài lần cháy tài khoan. Bây giờ, mỗi lệnh mình chỉ đặt 1%, và mỗi ngày mình kiếm được 2-3% là mình nghỉ. Còn nếu thua liên tục 2-3 lệnh mình cũng nghỉ. Quan trọng nhất là còn tồn tại.

em thua đau quá nên strees mất mấy hôm bác @Mr.Noob ạ.Nhưng hôm nay lấy lại được tinh thần rồi. Cũng biết sợ nhận ra cái sai của bạn thân rồi.
Hy vọng bác cũng bình tĩnh lại và lấy lại được tinh thần ạ.
Cuối tuần nghỉ ngơi thôi, sang tuần mình lại chiến tiếp. Tuy nhiên chiến đấu không phải để trả thù mà là để thành công bác ạ. Đừng mắc phải sai lầm cũ nữa là đã thành công 1 phần rồi.
Thân ái và quyết thắng!!!
Vâng, em thua là thua tâm lý ko vững chứ hệ thống giao dịch của em thì em tin là vẫn hoạt động tốt, bằng chứng là 100$ lên 360$ chưa đến 10 ngày, tự hứa là phải bình tĩnh hơn trong lần sau, có thắng thì có thua, phải học cách chấp nhận ko đc ham gỡ vốn cộng dồn là cháy đó nhé . Cùng cố gắng nào các chiến hữu

Mình đã tham gia vào BO được khoảng 1 năm. Lần kỉ lục cao nhất của mình là khoảng 11-12 lần. Nhưng khi nhìn lại thì trong đó có khoảng 8-9 lần là do tâm lý. Sau vài lần cháy tài khoan. Bây giờ, mỗi lệnh mình chỉ đặt 1%, và mỗi ngày mình kiếm được 2-3% là mình nghỉ. Còn nếu thua liên tục 2-3 lệnh mình cũng nghỉ. Quan trọng nhất là còn tồn tại.
Vâng, bác nói chuẩn ạ, em trước cũng chỉ dám 1 % cho mỗi lệnh, rồi mới martingale , chỉ vì em win 4-5 lần liên tiếp nên mạnh dạn nâng lên 2-5% mỗi lệnh ( cái này là tham nên em ko biết có ai như mình ko ), nên gặp lúc TT bất ổn thua cái là bám theo cái chết luôn tk :( giờ chắc phải như bác, kỷ luật chỉ 1 % , và nếu thua 2-3 lần liên tiếp thì nghỉ một thời gian cho bình tĩnh lại rồi chiến tiếp quá.

Chào các chiến hữa TraderViet,
Trước tiên mình rất cảm ơn admin và các anh chị em trong diễn đàn vì các thông tin, tài liệu hữa ích. Sau là chia sẻ tình hình mình cũng mới mon men tìm hiểu BO qua chuyên mục của Ono, sau khi mở tài khoản và trade tiền ảo một tuần, mình thấy thú vị bèn trade live với một ít tiền thật...ngày đầu thua hơn 50% tài khoản, hai ngày sau gỡ lại và lời 10%, hic, ngày thứ tư bay hết 70%, chuỗi thắng liên tiếp là 10 lệnh, thua cũng vậy,sao cảm thấy hoang mang, lại thêm đọc tin sàn này sàn kia sập nữa, rầu quá.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 21 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 8 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,368 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,115 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên