[Binary Options] Khi nào bạn nên đặt lệnh rút tiền?

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Theo một số thống kê, tỷ lệ chiến thắng trong Quyền chọn Nhị phân thấp hơn so với các lĩnh vực đàn anh khác như Forex, chứng khoán, CFD... Đối với các loại hình này, bạn có muốn thua chóng vánh cũng không dễ, vì số tiền bạn mất sẽ giảm dần đều. Nhưng trong Quyền chọn, bạn có thể mất trắng chỉ trong một nốt nhạc. Do đó tầm quan trọng của tâm lý giao dịch vốn đã được đề cao, trong Binary Options còn được đề cao hơn.

Để thành công trong thị trường tài chính nói chung, tâm lý là điều cần được rèn luyện nhiều nhất. Thế nhưng không phải ai cũng đạt đến cảnh giới "tâm bất biến giữa thị trường vạn biến". Không ai thắng mãi được, và không ai thành công mà chưa trải qua thất bại. Và trong Quyền chọn, bạn rất dễ lún sâu nếu không chuẩn bị sẵn tình huống xấu nhất có thể xảy ra, khi đó mọi cơ hội bạn chắt chiu đều đổ sông đổ biển.

Vậy nếu thua hoài như vậy, bạn có bao giờ tận hưởng cảm giác rút tiền không?

rut tien binary.jpg

Với đa số, câu trả lời ắt hẳn là không. Nhưng có một điều mình rút ra được: Bạn không cần phải có lời để biết rút tiền là gì. Nhiều người khi lỗ nặng, vớt vát lại một chút nhưng chưa hòa vốn, cho nên định bụng "còn lỗ mà rút cái gì", thế là vẫn tiếp tục giao dịch và lún sâu hơn. Không nhất thiết phải tự gánh nặng bản thân như vậy.

Như mình đã đề cập, tâm lý trong Quyền chọn rất quan trọng. Vậy nên khi bạn đã có một chút thành quả nho nhỏ, bạn có thể tự làm hài lòng mình bằng cách đặt lệnh rút tiền. Hầu hết các sàn đều không mất phí rút tiền, tại sao bạn không thử làm 1 lần? Mình thấy khá nhiều bạn trade khá lâu nhưng vẫn chưa ấn vô nút "Withdraw" lần nào. Càng để lâu, sức ỳ càng lớn và bạn càng khó vượt qua áp lực.

Ngược lại, có những người được "tổ đãi" may mắn liên tiếp và lời một số tiền lớn trong thời gian ngắn, nhưng vẫn muốn lời nhiều hơn nữa. Điều gì đến cũng đến, trèo cao thì té đau, đến khi cháy tài khoản, bạn đã không còn cơ hội nhìn thấy nút "Rút tiền" nữa.

Đối với mình, dù thắng thua thế nào, dù lời nhiều hay lỗ nặng ra sao, mình cũng duy trì việc rút tiền. Bạn có thể rút rồi nạp lại, chẳng sao cả, nhưng việc rút tiền sẽ cho ta cảm giác thỏa mãn, hài lòng, và tự tin hơn.

Bạn đã rút tiền nhiều lần chưa? Hãy cùng chia sẻ nhé.

>> Sự lừa dối của tâm lý giao dịch: 90% thành công của Trader đến từ đâu?

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Thấy nhiều bác thích BO, không biết forum mình có ai kiếm ăn được từ BO chưa, mình thì không thích BO lắm ^^

tôi đã từng rút 5$ và sau đó là 25$, cảm giac rất vui, dù rằng sau đó thì cháy sạch nhưng tôi vẫn thấy mình còn may vì đã rút khi đang lời và còn lại chút j đó hơn là ghim ở đó rồi cháy sạch.
không quan trọng bao nhiêu thì rút, nhiều bác vẫn hơi nặng nề việc lãi suất kép, cứ gom để đo, vốn to thì chơi lớn sẽ lời nhiều. chúng ta nên cân bằng một chút giữa nạp và rút. nếu các bác đã có thể đặt 1 chân vào giai đoạn kiếm lời thì tốt nhất nên rút 1 ít ngay khi có lời, hẳn là không khó để có ngày thắng, chỉ có điều chúng ta chưa giữ chặt được khoản lời, nên ở giai đoạn này tốt nhất là nên rút 2/3 khoản lời ở những ngày có lãi và biết dừng đúng lúc vào những ngày thua lỗ.
tuy có thể là ít hoặc rất ít nhưng điều đó cũng cho ta thấy rằng ta đang bắt đầu kiếm được tiền từ market. cũng nên có những khoảnh khắc lên tinh thần cho bản thân trong chặng đường dài này chứ.

Hầu hết các sàn chỉ cho rút mấy $ nạp từ Visa, nạp bao nhiêu đc rút bằng đó. Sau đó mình tự lo "phần lãi" (nhưng thực sự có thể đang lỗ) rút qua Neteller, Skrill, Webmoney. Mình thua lỗ nhiều, nhưng đôi lúc xếp số 1 tại VN về lợi nhuận (Sàn IQ) nhưng sau đó 1 lệnh là mất hết IQ nó bảo mình thuộc 1% người có lợi nhuận cao hàng tuần. Mình rất tâm đắc về cách quản lý vốn, tâm lý kết hợp phương pháp giao dịch, mình đc 3 yếu tố này, TraderViet đã giúp rất nhiều. Nên cũng khẳng định luôn là đến giờ tạm ổn trên thị trường BO.Tất nhiên bí kíp thành công cần nhiều yếu tố, nếu mình mà là thầy thì sẽ bắt trò phải làm nhiều thứ: nghe âm nhạc (tần số của sao Thổ, mang ý nghĩa tiền tài, niệm chú, tin tưởng, tâm linh, kiên trì, áp dụng luật hấp dẫn,lòng cám ơn, kiềm chế cảm xúc, quản lý vốn .... sau cùng mới là phương pháp). Tóm lại phương pháp hay chén thánh chẳng là gì cả. Mình giao dịch khoảng 2000 lệnh mà chỉ có tỷ lệ winrate khoảng 55% thôi. Chém tý thôi, đang lo ko biết cách rút tiền về thẻ đây này. Định ko post bài nhưng lỡ đi nhậu về say nên cứ để enter, sau này tính tiếp(thông cảm). TraderViet đã giúp mình rất nhiều nên mình không ngại chia sẻ đôi điều. Quay lại vấn đề đầu bài, khi nào nên đặt lệnh rút tiền, theo mình là khi đạt lợi nhuận theo mốc nào đó thì rút 1/3. Mình rút nhiều rồi, sàn toàn chia nhỏ số tiền rồi bắn cho số tài khoản, số thẻ của mình, sau mới tính phí giao dịch.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hầu hết các sàn chỉ cho rút mấy $ nạp từ Visa, nạp bao nhiêu đc rút bằng đó. Sau đó mình tự lo "phần lãi" (nhưng thực sự có thể đang lỗ) rút qua Neteller, Skrill, Webmoney. Mình thua lỗ nhiều, nhưng đôi lúc xếp số 1 tại VN về lợi nhuận (Sàn IQ) nhưng sau đó 1 lệnh là mất hết IQ nó bảo mình thuộc 1% người có lợi nhuận cao hàng tuần. Mình rất tâm đắc về cách quản lý vốn, tâm lý kết hợp phương pháp giao dịch, mình đc 3 yếu tố này, TraderViet đã giúp rất nhiều. Nên cũng khẳng định luôn là đến giờ tạm ổn trên thị trường BO.Tất nhiên bí kíp thành công cần nhiều yếu tố, nếu mình mà là thầy thì sẽ bắt trò phải làm nhiều thứ: nghe âm nhạc (tần số của sao Thổ, mang ý nghĩa tiền tài, niệm chú, tin tưởng, tâm linh, kiên trì, áp dụng luật hấp dẫn,lòng cám ơn, kiềm chế cảm xúc, quản lý vốn .... sau cùng mới là phương pháp). Tóm lại phương pháp hay chén thánh chẳng là gì cả. Mình giao dịch khoảng 2000 lệnh mà chỉ có tỷ lệ winrate khoảng 55% thôi. Chém tý thôi, đang lo ko biết cách rút tiền về thẻ đây này. Định ko post bài nhưng lỡ đi nhậu về say nên cứ để enter, sau này tính tiếp(thông cảm). TraderViet đã giúp mình rất nhiều nên mình không ngại chia sẻ đôi điều. Quay lại vấn đề đầu bài, khi nào nên đặt lệnh rút tiền, theo mình là khi đạt lợi nhuận theo mốc nào đó thì rút 1/3. Mình rút nhiều rồi, sàn toàn chia nhỏ số tiền rồi bắn cho số tài khoản, số thẻ của mình, sau mới tính phí giao dịch.
Haha e xin tuyên bố a vừa chính thức lên thầy.
Tâm đắc phần trong dấu () cần tu luyện thêm.

Bác top 1 về volume ở VN trên sàn IQ hay top lãi. sàn IQ chỉ công bố tổng volume trade hàng tuần trên bảng xh thôi mà bác?
Thực ra nhìn bảng đó chả nói lên dc điều gì. cũng chả biết dc là bác lời hay lãi. chỉ biết là bác là ng có vốn lớn thôi.

Bác top 1 về volume ở VN trên sàn IQ hay top lãi. sàn IQ chỉ công bố tổng volume trade hàng tuần trên bảng xh thôi mà bác?
Thực ra nhìn bảng đó chả nói lên dc điều gì. cũng chả biết dc là bác lời hay lãi. chỉ biết là bác là ng có vốn lớn thôi.
Top Volume thôi à, còn lâu mới lãi. đánh all xong nó vẫn báo top nhưng tài khoản đã về zero rồi. Đang tính quản lý vốn nào ngon ngon chút để loại trừ cảm xúc.

Top Volume thôi à, còn lâu mới lãi. đánh all xong nó vẫn báo top nhưng tài khoản đã về zero rồi. Đang tính quản lý vốn nào ngon ngon chút để loại trừ cảm xúc.
e thấy có mấy ông hay ngồi top volume tuần lắm. ko biết ngồi top liên tục có lãi ko nữa mà đánh ghê quá. chắc toàn ôm quỹ

e đang nạp/rút hằng ngày. áp dụng 3-4 tuần nay đang có lãi. nghĩa là e đặt chỉ tiêu hàng ngày. đủ rút luôn số lãi đó. khoảng 2-3 ngày là rút đc vốn về. yên tâm chơi trên lãi. đến t6 thì chốt lãi/chốt lỗ tuần, rút hết về tránh táy máy ngứa tay chiến OTC. e đi lệnh volume cũng to, k theo quản lý vốn thông thường là 1-2% tk mà e vô lệnh 10% tk luôn

e đang nạp/rút hằng ngày. áp dụng 3-4 tuần nay đang có lãi. nghĩa là e đặt chỉ tiêu hàng ngày. đủ rút luôn số lãi đó. khoảng 2-3 ngày là rút đc vốn về. yên tâm chơi trên lãi. đến t6 thì chốt lãi/chốt lỗ tuần, rút hết về tránh táy máy ngứa tay chiến OTC. e đi lệnh volume cũng to, k theo quản lý vốn thông thường là 1-2% tk mà e vô lệnh 10% tk luôn
đấy là b quản lý vốn theo full tài khoản. tk đánh dc 10 lệnh. ví dụ hnay âm hôm sau lại nạp tiếp vào cho tròn 100 :))

Để kể anh em nghe. Một thói quen cứu vớt tài khoản mình khỏi cháy. Đó là rút lãi hằng ngày. 1 usd ông maayg cũng đòi bằng được.
Thế là sau cái lần đòi vả mặt thị trường lỗ nặng ấy. Mình còn chút đỉnh leo ngheo để lập lại sự nghiệp. Tổng nạp 800 usd, rút lãi đc 75 usd thì mắc nạn ,rút lại đc 405 usd.
75 usd khi rút thấy nó chả là gì, có những ngày rút có 1 usd với 4 usd nhạt thếch. Nhưng khi lỗ nặng mới nghĩ lại đấy là điều sáng suốt nhất trong cái buổi chân ướt chân ráo hành nghề chết đơ.
Nốt phần hiện tại nhé.
Kể lể với anh em chứ mình trade cô độc quá. Ko có cái TraderViet

Chắc mình mắc bệnh tự kỷ rồi. Có biết tâm sự ai đâu. Thắng hớn hở đc đôi hồi thua dằn vặt như cả thế kỷ.
Bây giờ với số tiền 475 usd, sau 1 tháng chơi forex mình hô biến nó thành con số 400 tròn trĩnh.
Haha. Chiều nay ngồi đọc lại nhật ký trading. Hiểu ra một vài điều mà các pro chia sẽ mà mãi ko thấm. Hôm nay ngộ đc rồi.
Mất tiền mà thấy vui vui tý. Thắp nhang cầu tháng sau chỉ lỗ cỡ 20 usd thôi là ăn mừng luôn

Chắc mình mắc bệnh tự kỷ rồi. Có biết tâm sự ai đâu. Thắng hớn hở đc đôi hồi thua dằn vặt như cả thế kỷ.
Bây giờ với số tiền 475 usd, sau 1 tháng chơi forex mình hô biến nó thành con số 400 tròn trĩnh.
Haha. Chiều nay ngồi đọc lại nhật ký trading. Hiểu ra một vài điều mà các pro chia sẽ mà mãi ko thấm. Hôm nay ngộ đc rồi.
Mất tiền mà thấy vui vui tý. Thắp nhang cầu tháng sau chỉ lỗ cỡ 20 usd thôi là ăn mừng luôn
Haha có người quăng mấy câu chém gió bão like cho đỡ tress.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 996 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,264 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,320 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên