[Binary Options] Liệu chiến lược Oblivion mới xuất hiện có mang lại tỷ lệ thắng cao?

[Binary Options] Liệu chiến lược Oblivion mới xuất hiện có mang lại tỷ lệ thắng cao?

ono

Junior Mod
1,953
7,367
Chiến lược này chỉ mới ra lò vào tháng 4/2017 nhưng đã được rất nhiều anh em đánh giá cao và được thảo luận rất nhiều trên diễn đàn Binary Options Edge. Bản thân tác giả đã thử qua hơn 1000 Indicator khác nhau và đúc kết ra được hệ thống giao dịch này. Có một điều thú vị là mình chưa thấy chiến lược nào có nhiều biến thể như vậy. Sự đa dạng này do chính tác giả và các thành viên khác đóng góp, các bác tha hồ mà lựa chọn nhé. Mình sẽ giới thiệu bản gốc của chiến lược này.

Khung thời gian: Biểu đồ M1 với thời gian kết thúc là 5 phút

Thời gian giao dịch: Vào những phiên thị trường đi theo xu hướng và có biến động, từ 15h đến 23h30 (giờ VN)

Indicator:
  • eXclusive rsi multi tf (gồm có 3 đường RSI: M1 màu vàng, M5 màu đỏ, M15 màu xanh)
  • wadda attar explosion (để theo dõi biến động khác thường ở thời điểm hiện tại)
Quy tắc vào lệnh Put:
  • eXclusive rsi multi tf: Các đường M1, M5, M15 đều ở dưới RSI 50 và gần vùng quá bán, các đường đều đi xuống, nhất là đường M1 (màu vàng)
  • wadda attar explosion có màu đỏ và nằm trên đường trendline màu trắng
  • Thỏa hết 2 điều trên thì vào lệnh Put 5 phút

Quy tắc vào lệnh Call:

• eXclusive rsi multi tf: Các đường M1, M5, M15 đều ở trên RSI 50 và gần vùng quá mua, các đường đều đi lên, nhất là đường M1 (màu vàng)
  • wadda attar explosion có màu xanh và nằm trên đường trendline màu trắng
  • Thỏa hết 2 điều trên thì vào lệnh Call 5 phút

Lưu ý:
  • Tránh vào lệnh khi thanh wadda attar trước đó rất nhỏ, nằm dưới đường trendline trắng và thanh wadda attar hiện tại rất dài
  • Tránh vào lệnh nếu ở lệnh trước đó các thanh wadda đột ngột ngắn lại và nằm dưới đường màu trắng
  • Lưu ý trên đây chỉ là khuyến nghị của tác giả, nếu M1 vẫn còn nằm ở vùng quá bán/quá mua, bạn có thể vào lệnh hoặc không

Đính kèm dưới đây là 2 file mq4 và Template từ tác giả. Ai rành code có thể chèn thêm alert cho anh em đỡ phải ngồi canh. Các bác cũng có thể vào bài viết gốc để xem những biến thể và nhiều ví dụ khác.

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ!

Đính kèm

• eXclusive_MTF_RSI_v0.02.mq4
    21.9 KB · Xem: 104
  • Waddah_Attar_Explosion.mq4
    7.8 KB · Xem: 131
  • BackfromOblivion.tpl
    4.7 KB · Xem: 122

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Hix đọc xong cái thread mà đau đầu. Nhiều indicator quá làm e rối mắt. Test oy nhưng k khả quan lắm. 4/10 ITM. E dùng martingale mới cân nổi. Mà trade thế nhanh đi tài khoản lắm.
http://www.binaryoptionsedge.com/topic/3806-simple-and-profitable-new-bollinger-band-strategy/
Hiện tại đang test stra này. Bác ono cho e ý kiến phát nhá. Hơi giống chiến lược trong đoạn clip mà bác đăng trong thread trước. Mà e quên mất oy. Hón bác cái MM nữa.

Hubba hubba stra đúng là hay nhất. Đã đăng ký theo dõi thường xuyên. Áp dụng thành công. Mình chỉ theo 2 mô hình nến là pinbar và engulf thôi cùng với VC alert, còn những cách khác thì vẫn chưa hoàn thiện dc nên số lượng vào lệnh hơi ít.
Mình k có thời gian n nên chỉ trade theo hubba vào những ngày nghỉ. Còn bình thường 2h trade thì theo pp bb như mình đăng ở trên, dùng chart 1m và 5s để trade.

Hubba hubba stra đúng là hay nhất. Đã đăng ký theo dõi thường xuyên. Áp dụng thành công. Mình chỉ theo 2 mô hình nếnpinbar và engulf thôi cùng với VC alert, còn những cách khác thì vẫn chưa hoàn thiện dc nên số lượng vào lệnh hơi ít.
Mình k có thời gian n nên chỉ trade theo hubba vào những ngày nghỉ. Còn bình thường 2h trade thì theo pp bb như mình đăng ở trên, dùng chart 1m và 5s để trade.
Chúc mừng bạn đã áp dụng thành công. số lệnh của bạn ít hay nhiều mình thấy không quan trọng. quan trọng là bạn giữ được rate ổn định trong 1 time dài. Lúc đấy bạn có thể tăng dần volume để có lợi nhuận như mong muốn .

đọc sơ qua tới khúc này là mình nghỉ đọc"
  • Lưu ý trên đây chỉ là khuyến nghị của tác giả, nếu M1 vẫn còn nằm ở vùng quá bán/quá mua, bạn có thể vào lệnh hoặc không

Hix đọc xong cái thread mà đau đầu. Nhiều indicator quá làm e rối mắt. Test oy nhưng k khả quan lắm. 4/10 ITM. E dùng martingale mới cân nổi. Mà trade thế nhanh đi tài khoản lắm.
http://www.binaryoptionsedge.com/topic/3806-simple-and-profitable-new-bollinger-band-strategy/
Hiện tại đang test stra này. Bác ono cho e ý kiến phát nhá. Hơi giống chiến lược trong đoạn clip mà bác đăng trong thread trước. Mà e quên mất oy. Hón bác cái MM nữa.
Chiến lược này ổn đó bác. Nếu bác dùng chart của IQ thì lâu lâu nên refresh để không bị delay (do khung thời gian nhỏ nên nó load không kịp). Mình cũng đồng ý với @bingoictu, chỉ cần duy trì tỷ lệ thắng ổn định thì việc còn lại là nâng khối lượng lên từ từ, chứ không phải nâng số lượng lệnh.

đọc sơ qua tới khúc này là mình nghỉ đọc"
Phần Lưu ý là mình dịch nguyên văn của tác giả. Bản thân tác giả cũng tự điều chỉnh chiến lược của mình để có kết quả tốt hơn.

Chiến lược này King war đang sử dụng

Chiến lược này chỉ dành có các bác đánh sideway thôi nhỉ. Chắc em cũng không có thời gian để ngồi canh 5p được. Với lại các đường RSI sinh ra sau khi có thay đổi về giá, Đánh nhanh, rút gọn với lot lớn chắc ổn.

Bác nào làm cái tổng hợp Hubba Hubba System em với. Đọc ko hiểu gì.
Vạn sự khởi đầu nan bác ạ. Theo e thì bác cố gắng tự tìm hiểu. đọc 1 lần không hiểu thì đọc lại lần 2, lần 3.. Mặc dù nó lâu nhưng dần bác sẽ ngấm và nhớ lâu. Tất cả chi tiết đã có ở trong topic và rất nhiều screen shot giải thích thêm nữa.

Mình không hiểu chỗ:

Single vertical dotted line = 5 mins expiry
Double vertical dotted line 3 candles apart = 15 mins expiry.

nghĩa là sao nhỉ. Nhìn graph không hiểu.

cái món này ok chứ chủ top ơi . mình thấy bạn phân tích điểm vào khá hay . liệu nó có hỗ trợ fx ko bạn . thường điểm vào trong môtrj xu hướng có còn xu hưpứng đó tồn tại lâu dài trên m15 hoặc cao hơn 30 ko

cái món này ok chứ chủ top ơi . mình thấy bạn phân tích điểm vào khá hay . liệu nó có hỗ trợ fx ko bạn . thường điểm vào trong môtrj xu hướng có còn xu hưpứng đó tồn tại lâu dài trên m15 hoặc cao hơn 30 ko
Bạn có thể test để kiểm tra. Tác giả cũng mới chỉ dùng cho BO thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 14 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên