[Binary Options] Tần suất trading của bạn là bao nhiêu?

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Nếu như trong forex, các trader sử dụng khung ngắn hạn và dài hạn thì trong Binary Options cũng tương tự như vậy. Tuy nhiên, hơn 95% các BO trader sử dụng khung thời gian M15 trở xuống. Do đó, cuộc chiến cam go nhất thường là giữa các cá mập (khối lượng giao dịch lớn) ở khung thời gian nhỏ.

Hãy xem bảng xếp hạng dưới đây:

iq option 1.jpg

Đây là top 10 các trader có khối lượng thắng lệnh nhiều nhất trong tuần, không tính lệnh thua. Bạn có thể trầm trồ kinh ngạc vì cho rằng chỉ có Pro trader mới giao dịch được như thế. Trên thực tế, con số trên chỉ là tổng khối lượng lệnh thắng, và họ vẫn có thể lỗ nếu tổng lượng thua lớn hơn. Nếu để ý kỹ hơn, bảng xếp hạng này thay đổi theo từng tuần, có người đứng nhất tuần này nhưng qua tuần sau đã biến mất.

Do đó, bạn không cần phải so sánh bản thân với bất kỳ trader nào cả, bởi mục tiêu của từng người là khác nhau. Đối với những "cá mập" trong bảng xếp hạng trên, thông thường lợi nhuận kỳ vọng của họ khoảng 3-5% tổng lệnh thắng, chẳng hạn với $100,000 "doanh thu" thì lợi nhuận thu về tầm $3000-$5000 là thành công.

Nếu bạn không phải là trader tần suất cao thì cũng chẳng sao cả. Một vài trader có biên độ lợi nhuận khá cao chỉ với một vài lệnh giao dịch mỗi tuần. Mình đã thấy có người chỉ vào đúng 1 lệnh mỗi ngày, và thời gian kết thúc là 1 ngày, kết quả rất ấn tượng. Tuy nhiên, bạn cần phải tỉnh táo và thực tế, bởi xét về đường dài thì mức độ ổn định quan trọng hơn là x5, x10 tài khoản trong chốc lát.

Mỗi tuần bạn vào bao nhiêu lệnh và ở khung thời gian nào? Hãy cùng chia sẻ bên dưới nhé.

>> Chiến lược Trend-Friend - Giao dịch tần suất cao, xác suất thắng cũng cao

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Lỗ 14USD 2 tháng trước 2 tháng sao vào 2 lệnh 1 USD thắng 1lệnh bán 1 lệnh lời 0.20USD

Bác oi
về lâu dài tỷ lệ thắng khoảng bao nhiêu % là OK ?
10%/năm là quá tuyệt vời.
nếu nghĩ rằng tk 100$ và cọc cạch 1 tháng ko ra nổi 10$ là quá dở thì hãy nghĩ lại câu nói " sống sót trước rồi tính đến kiếm tiền sau" của bố Soros.
khi có thể an toàn và ổn định ở mức nhỏ, hãy nâng dần khối lượng.
thành công sẽ đến bằng những bước đi nhỏ nhưng chắc chắn. mấy bố thành công luôn khuyên hãy chậm, hãy yên lặng hoặc chờ đợi chứ không phải sôi xình xịch đánh tới đánh lui, sớm muộn cũng cúng hết tiền cho market.
1h vào 1 lệnh nhưng thắng vẫn hơn 1h vào 10 lệnh mà âm 1 lệnh.

Một ngày mình vào khoảng 3 lệnh , mục tiêu vẫn vậy , ngày kiếm 20 _30$ là thấy vui rồi , còn tg đi làm nữa , ở nhà là cứ bám riết cái máy ko rời ra nổi.

giờ mình ngày vào 1 2 lệnh khung 1h tuỳ thuộc vào cơ hội. còn 2 lệnh dài hạn trên chart 1D treo để đấy. vừa swing vừa trade ngày cho đỡ ngứa tay

Mình kể câu chuyện của mình các bác cùng nghe và góp ý kiến: Lúc đầu(4 tháng) mình giao dịch BO trên sàn experoption mình nạp 50$ giao dịch mỗi lệnh 1$ mỗi ngày mình vào khoảng 250-300 lệnh nhưng rất may trung bình mỗi tuần mình lãi 80$, mỗi tháng lãi 320-350$. Bốn tháng ròng đều đặn như vậy mình nghĩ kiếm tiền từ BO thật dễ thế này thì mấy chốc là giàu. Nhưng không hiểu vì sao 5 tháng sau cũng phương pháp ấy mình đã trả lại thị trường 100$ cũng may chưa âm vào lưng. Và bây giờ mình đã thay đổi phương pháp, vẫn nạp 50$ giao dịch 1$ mỗi ngày 20-30 lệnh sau 2 tuần mình đã lãi 30$, so với trước đây thì kết quả này thật chán. Nhưng nghe bác ONo nói" sống xót trước kiếm tiền sau" là thấy vui rồi, ít nhất là chưa cháy tài khoản. Theo các bác em có nên tiếp tục hoàn thiện phương pháp em đang dùng hay không.

đa số khách hàng mới vào thị trường BO,nếu theo cụ thể hướng dẫn của nhân viên chăm sóc tốt, thì tỷ lệ thắng rất cao, có thể nói khác là ok.
nhưng càng về sau thì lại càng chết.
mấy bác có thắc mắc vấn đề tại vì sao không.
theo mình nghỉ, cái tôi của mọi người quá lớn, không phải thị trường biến đổi, không phải những kiến thức các bác học là sai, cũng không phải sàn làm giá, mà do tâm lý của các bác thay đổi, người ta nói 1 mất 10 ngờ, đó là như thế, các bác đổ lỗi tại cái này tại cái kia.

nhưng trên thực tế không có cái nào thay đổi cả, những nhà trader chuyên nghiệp, những ẩn sĩ trong thị trường forex hay BO, họ không bao đi dạy những khóa học, cũng sẽ không onl face mà hướng dẫn các bác đâu, thời gian của họ không có để làm những việc vô bổ đó.
tự các bác trãi nghiệm, tự vượt qua, tk nó phải có màu hồng như thế nó mới dẫn đến thành công cho các bác được.
đi 1 vòng rồi cũng sẽ về điểm xuất phát.

chúc các bác thành công trong thị trường nanyf

Các bác cho em hỏi chút, có bác nào dùng các loại robot cung cấp tín hiệu BO không? dùng có chính xác như quảng cáo không các bác? Em mới vào nghề mong học hỏi các bác nhiều

đa số khách hàng mới vào thị trường BO,nếu theo cụ thể hướng dẫn của nhân viên chăm sóc tốt, thì tỷ lệ thắng rất cao, có thể nói khác là ok.
theo mình nghỉ, cái tôi của mọi người quá lớn, không phải thị trường biến đổi, không phải những kiến thức các bác học là sai, cũng không phải sàn làm giá, mà do tâm lý của các bác thay đổi, người ta nói 1 mất 10 ngờ, đó là như thế, các bác đổ lỗi tại cái này tại cái kia.

nhưng trên thực tế không có cái nào thay đổi cả, những nhà trader chuyên nghiệp, những ẩn sĩ trong thị trường forex hay BO, họ không bao đi dạy những khóa học, cũng sẽ không onl face mà hướng dẫn các bác đâu, thời gian của họ không có để làm những việc vô bổ đó.
tự các bác trãi nghiệm, tự vượt qua, tk nó phải có màu hồng như thế nó mới dẫn đến thành công cho các bác được.

Đồng ý với bác phải mất học phí mới khôn ra được

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 226 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,046 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,276 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,322 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên