[Binary Options] Thử thách thay đổi thói quen trong 21 ngày

ono

Junior Mod
1,953
7,367
Thành công lớn bắt đầu với thay đổi nhỏ. Trong chúng ta không ai là hoàn hảo, và để tạo được một thói quen tốt không phải là điều dễ dàng. Mình muốn mở một "cuộc thi" nho nhỏ để anh em có thể tự theo dõi bản thân đã đủ kỷ luật và kiên nhẫn hay chưa.

Cuộc thi diễn ra trong 21 ngày, bắt đầu từ 3/8 đến 31/8 (gồm 21 ngày giao dịch, không tính cuối tuần). Mục đích cuộc thi nhằm giúp anh em quen với việc ghi lại nhật ký giao dịch mỗi ngày. Anh em chỉ cần vào link này Quyền chọn nhị phân, ấn vào "Viết bài" với tiêu đề như sau: "[BO 21 ngày] Nhật ký giao dịch [Nick TraderViet]". Một nhật ký giao dịch tối thiểu cần có:
  • Đầu bài viết ghi [Ngày XX], ví dụ [Ngày 01] để tiện việc theo dõi.
  • Các lệnh giao dịch trong ngày (ít nhất 1 lệnh). Có hình chụp càng tốt.
  • Thay đổi trong tài khoản (Tính bằng $ hoặc %)
  • Nếu có cảm nhận hay phân tích gì thêm thì tốt (không bắt buộc)
Sau 21 ngày mình sẽ xếp hạng và vinh danh bác nào duy trì nhật ký giao dịch nhiều ngày nhất. Ngoài ra có một phần thưởng nho nhỏ: Mình sẽ hướng dẫn và định hướng 1-1 cho 2 bác đứng đầu bảng xếp hạng trong vòng 2 tuần.
[UPDATE]: Phần thưởng sẽ có thêm phiếu mua hàng do admin @DuongHuy tài trợ.

Một số lưu ý dành cho bác nào tham gia:
  • Chỉ sử dụng một tài khoản duy nhất (Demo hay Real đều được). Bác nào đánh mỗi ngày một tài khoản được xem là không hợp lệ.
  • Mình xét trên tiêu chí "Kiên trì và kỷ luật", nghĩa là ngày nào cũng phải có nhật ký giao dịch. Ai đăng một lúc 5 ngày hoặc edit bài viết trong quá khứ cũng coi như không hợp lệ. Bác nào đi chơi với gấu mẹ thì coi như xả hơi 1 ngày, không sao cả. Nếu bác nào có cùng số ngày kỷ luật thì mình sẽ xét đến tiêu chí phụ: Lượt xem.
  • Nên có quản lý vốn tốt để duy trì trong 21 ngày. Bác nào cháy tài khoản thì coi như xin dừng cuộc chơi tại đây.
  • Về phần thưởng, mình không dạy vỡ lòng mà chỉ tư vấn và đưa ra một số bí kíp để bác rút ngắn thời gian tìm hiểu cũng như thử nghiệm các phương pháp phù hợp với bản thân (tất nhiên miễn phí).
Hi vọng anh em tham gia nhiệt tình. Bác nào không có điều kiện tham gia có thể theo dõi để cùng nhau học tập. Nghiêm cấm mọi hình thức ném đá. Nếu có chém xin các bác nhẹ tay để cả nhà có động lực đăng bài cho các bác xem. Xin chân thành cảm ơn.

P/s: Có thắc mắc gì thì các bác hỏi tại đây nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Cái này thím @ono thiết kế giải thưởng nho nhỏ đi. TraderViet sẽ tài trợ vài phiếu mua hàng vui vẻ cho anh em, đủ làm vài thùng Hảo Hảo cầm hơi cho đến lúc trở thành trader chuyên nghiệp

Lót dép ngồi hóng vì tuần sau đi du lịch không trade đc :D chứ đánh bao lâu nay lúc nào cũng có nhật ký giao dịch đầy đủ :D chúc mọi người thành công :D

Vụ này chắc em đoạt giải...cống hiến chắc rồi :confused: em tham gia
up cái ảnh Ngọc Trinh lấy động lực

Lót dép ngồi hóng vì tuần sau đi du lịch không trade đc :D chứ đánh bao lâu nay lúc nào cũng có nhật ký giao dịch đầy đủ :D chúc mọi người thành công :D
Mình dự là đứng nhất chỉ tầm 15/21 ngày thôi :D. Bác cứ tham gia đi :D

Cập nhật BXH (23h17 ngày 3/8/2017)
  • Trader Johnson - 1 ngày
  • Thống - 1 ngày
  • bong_bong622 - 1 ngày
Để xem có bác nào tiệm cận mức 21 ngày không :D

ngày đầu tiên đã bị cháy, quản lý vốn chán quá, thua 2-3 lệnh là máu dồn lên não

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 35 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 18 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên