Bình quân giá trong Trading - Trò chơi chết người

mình có theo dõi tài khoản twitter của thánh này khá lâu- khoảng hơn 1 năm trở lại đây, hầu như ngày nào giao dịch thánh này cũng show lên twitter mỗi khi vào lệnh. Ông này giao dịch theo bình quân giá, only sell Eur/usd. Nhưng không như bài bác Huy viết là nâng khối lượng lệnh sau lên mà ông này chia đều khối lượng mỗi lệnh. Không biết thế nào nhưng thấy thánh này kiếm lợi nhuận rất ổn định và chắc chắn, sau mỗi ngày đều tổng kết lời lỗ bao nhiêu pip. Năm vừa rồi 2017 lãi tổng cộng khoảng gần 6000 pip thì phải tại bài từ hồi đầu năm ngại tìm lại. Theo tweet mới nhất ngày hôm nay thì từ đầu năm 2018 lãi 2000 pip. Đợt năm ngoái Euro tăng giá phi mã một mạch mình cũng có theo dõi ông này, vẫn only sell và sell và vẫn kiếm lợi nhuận ổn định :)). Email hỏi bí kíp thì giá là 1000Euro cho 10 giờ đào tạo để có thể giao dịch và suy nghĩ như một pro tại bank. Tranning 1 kèm 1 qua skype. Khổ nỗi tiếng anh cùi nên đành chịu :D. Thánh nào rành phương pháp này chia sẻ thêm được ko ạ
Bác này tôi cũng có add twitter. Thỉnh thoảng thấy bác ấy xiên 50 lot, nhìn như demo. Không chú ý lắm nên không biết bác ấy trade thế nào

Bác này tôi cũng có add twitter. Thỉnh thoảng thấy bác ấy xiên 50 lot, nhìn như demo. Không chú ý lắm nên không biết bác ấy trade thế nào
Không có phát nào đến 50 lot đâu :D. Mỗi lệnh 2,5 lot, năm ngoái thấy 1 đợt tối đa nhồi lệnh lên đến hơn chục lần là 3 mấy lot thôi :D, nhưng trong lúc nhồi thêm lệnh cũng kết hợp cắt lỗ chứ không phải gồng từ đầu đến cuối, theo dõi lâu rồi thấy ông này có phương pháp đấy chứ ko phải à uôm :D

Thấy có nhiều người cmt topic này, chắc nhiều anh em trong traiderviet đều đã từng áp dụng chiêu này nhỉ. Cá nhân mình đã áp dụng khi mới vào và 9/10 đều bay tk. Thề không bao giờ xài nó nữa :)

Sao không dùng sl cho tài khoản luôn ạ. Đúng là không nên đú theo thị trường được. Do vậy, đặc tính của bình quân giá không đặt sl từng lệnh thì đặt sl toàn bộ tài khoản. Khi tai khoản âm bao nhiêu % thì đóng lệnh.

Theo tui phương pháp này không đúng cho thị trường forex, nhưng đúng cho những ai mua cổ phiếu và crypto không margin. Tui đang dùng pp này cho thị trường chứng khoán việt nam và crypto cơ sở, nó đem lại lợi nhuận và tâm lý ổn định cho bản thân tui

Quan trọng là chưa thấy ai đánh lệnh đơn sống ổn định, vốn 100u 6 tháng ăn dc 100u là cao thủ rồi. Cón muốn nhanh như các thánh thì phải chơi chiêu thôi.
Link này là cai thủ mình nói, đánh tay thuần để biểu diễn: https://www.mql5.com/en/signals/830887?source=Site+Signals+Favorites#!tab=account
Còn cái này mình chơi chiêu, khúc đầu ea chạy hơi lố nên cao, sau chỉnh lại bớt ăn để sống lâu, dự kiến đủ vốn thì rút từ từ, chứ trước sau cũng bùm, chỉ là ko biết khi nào bùm thôi: https://www.mql5.com/en/signals/1123479?source=Site+Signals+My#!tab=account

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 77 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,998 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 107 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên