Bitcoin ABC thắng cuộc - fake Satoshi gục ngã

Farrier

Active Member
723
3,682
Trận tỷ thí ác liệt sau 69 ngày đêm của 2 vị anh hào Jihan Wu và Craig Steven Wright, những tuyệt chiêu như Twitter bàn phím chưởng hay Hashrate chân kinh đã đến hồi phân định. Sau đêm hôm qua, chiến thắng đã gọi tên Bitcoin ABC của Jihan Wu, cộng đồng đã gọi tên chuỗi Bitcoin ABC.

Tuy nhiên, chiến thắng này không phải nhờ Jihan Wu có võ công cao cường hơn CSW mà lại nhờ vào đội quân hậu cần hùng hậu bao gồm Roger Ver và đội ngũ phát triển chính của Bitcoin Cash, chuỗi Bitcoin ABC đã vượt mặt Bitcoin SV về sức mạnh hashrate.

Tại thời điểm ghi nhận, Bitcoin ABC đã đào được số khối gấp 2 lần Bitcoin SV. Đồng thời, giá của Bitcoin ABC cũng cho thấy sức mạnh đáng kể vượt trội hơn Bitcoin SV. Những cá nhân nắm giữ BCH đã lựa chọn Bitcoin ABC, sau khi hardfork xong, giá Bitcoin SV đã giảm 50% trong khi đó giá Bitcoin ABC đã kịp gia tăng 20% giá trị của mình.

Nhiều Gia Cát Lượng Twitter cho rằng đây là chiến thắng được đoán định từ trước và không có gì là ngạc nhiên cả. CSW từng phát ngôn sẽ tung tuyệt chiêu 51% attack những có vẻ là chỉ là có vẻ thôi.

Trận chiến này đã phân định thắng thua, trâu bò đánh nhau nên ruồi muỗi chết nhiều vô số kể. Giá Bitcoin Cash trước khi hardfork là 420$, thế nhưng hiện tại giá của Bitcoin ABC là 283$ và BCHSV là 91$, tổng cộng lại là 370$ (giá được ghi nhận tại Poloniex), nếu ai nắm giữ BCH trước hardfork thì sau hardfork số vốn đã tan biến đi gần 15%. Thật là một cú lừa. Chỉ có nhà đầu tư như anh em chúng ta là phải chịu cảnh đổ máu.

CZ - founder của Binance cũng đã Tweet vài dòng khi hardfork của BCH diễn ra hoàn tất.

"Chúng ta hãy cùng nhau vượt qua đợt fork ngu ngốc này. Thật sự tôi không hề thích fork"

Đối với những nhà đầu tư, và cũng như Binance đứng về phía nhà đầu tư, chúng ta không hề thích phóc phiếc gì cả, vì sự bất đồng quan điểm của một số cá nhân mà đã gây xáo trộn cho toàn bộ thị trường, ảnh hưởng rất nhiều đến các nhà đầu tư. Đây cũng là bài học cho anh em chúng ta, khi hardfork hay có một sự kiện lớn ảnh hưởng đến thị trường thì tốt nhất là rút hết về USD, chạy ra siêu thị mua bịch bắp rang và về nhà coi drama, như vậy giải trí hơn rất nhiều.

Cảm ơn anh em đã theo dõi, đừng quên like và comment ủng hộ mình nhé !

Xem thêm

>>Hard fork Bitcoin Cash: Nên đứng về bên nào ?

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Chỉnh sửa lần cuối:
1. Jihan wu mà huy động toàn bộ máy đào của bitmain thì c.Wrong làm gì có cơ hội thắng.
2. MÌnh cũng ko thích fork, cái này chỉ làm suy yếu bch thôi chứ chưa giải quyết dc vấn đề gì

1. Jihan wu mà huy động toàn bộ máy đào của bitmain thì c.Wrong làm gì có cơ hội thắng.
2. MÌnh cũng ko thích fork, cái này chỉ làm suy yếu bch thôi chứ chưa giải quyết dc vấn đề gì
đúng là không ai thích fork cả, mà bản chất của crypto là vận hành bởi cộng đồng, nên khi tồn tại các quan điểm trái ngược nhau nhưng không thỏa hiệp được thì chỉ có cách duy nhất là chia tay thôi bác, đường ai người đó đi.

Các bác pro ơi cho em hỏi vậy giờ em có BCH trên bittrex thì có được thêm BCH SV không vậy ah, và BCH có đổi tên thành BCH ABC không ah, em cám ơn nhiều

Các bác pro ơi cho em hỏi vậy giờ em có BCH trên bittrex thì có được thêm BCH SV không vậy ah, và BCH có đổi tên thành BCH ABC không ah, em cám ơn nhiều
được nha bác ! Bittrex có viết thông báo về vấn đề này rồi nè bác

các bác cho em hỏi nếu chuyển qua BCHABC giá của BCH sẽ ntn nhỉ?
BCH không còn nữa bác à, các sàn nào hỗ trợ sẽ convert cho bác 1 BCH ra 1 ABC + 1 SV. Giá thì do thị trường cung cầu cầu chứ không ai quy định cả. Giá 2 em này cũng tham khảo được ở mấy sàn đang hỗ trợ giao dịch trước hard fork đó.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên