Bitcoin Cash Hard fork thì liên quan gì đến giá Bitcoin?

Sẽ vỡ nhưng chưa phải lúc này Bác ah, vì Btc mà chết thì thử hỏi coin nào còn sống, Bác trade trên Bitmex ko khác gì trade forex
Lúc trước có lần em tham gia lớp nói về forex do TraderViet tổ chức nhưng thật sự em ko hiểu forex như thế nào :D, sau khi test Bitmex thì đã hiểu và cảm thấy mình ko đủ trình độ để theo forex :), bên crypto có vẻ hợp với em hơn

lịch sử thường lặp lại và các bác đừng quên BTC từng có cú epic dump từ 19k về 10k, hoặc cú từ 10k về 6k. Việc BTC dump tới 40-50% trong một ngày đã từng xảy ra không chỉ 1 lần. 10-15% đã là gì.

Bác trade dài hạn khác hẳn em, em trade ngắn hạn và nhiệm vụ mỗi ngày của em là làm btc nhiều hơn hôm qua (tất nhiên là có thắng có thua), btc ko thể rớt 1 ngày 50% đc, nhưng tới ngày btc rớt 50% mà tổng số btc của Bác hơn 50% là Bác đã win

Sẽ vỡ nhưng chưa phải lúc này Bác ah, vì Btc mà chết thì thử hỏi coin nào còn sống, Bác trade trên Bitmex ko khác gì trade forex
Lúc trước có lần em tham gia lớp nói về forex do TraderViet tổ chức nhưng thật sự em ko hiểu forex như thế nào :D, sau khi test Bitmex thì đã hiểu và cảm thấy mình ko đủ trình độ để theo forex :), bên crypto có vẻ hợp với em hơn
Cái này phải đợi btc nổ thì em mới trả lời cho bác coin nào còn sống được :).

Cái này phải đợi btc nổ thì em mới trả lời cho bác coin nào còn sống được :).
Em thì vẫn nuôi hy vọng như Bác Hoài, vì em xem nó là 1 ngành nghề để kiếm sống, Crypto và Forex là trade có những cái giống nhưng cũng có nhiều cái khác (tương tự cờ vua và cờ tướng, em hay so sánh đơn giản như vậy :D), Bác nào cảm thấy thích hợp với thị trường nào thì nên theo chuyên 1 hướng thôi. Nếu đã sợ thị trường thì ko nên tham gia vì cả 2 đều rủi ro rất lớn và cũng ko thể oán trách thị trường đc,,, EM NGHE CÂU NÓI NÀY CỦA BÁC DƯƠNG HUY,,, ấn tượng khi tham gia buổi off đầu tiên,,, haha :D

Mình tin btc là bong bóng rồi.sẽ vỡ trong nay mai thôi
Còn các vùng hỗ trợ như bác hoài phân tích chỉ là trí tưởng tượng phong phú của bác và 1 số người khác thôi
Vài lần cháy tài khoản trên bitmex mình đã bỏ được lối tư duy này rồi
Đôi suy nghĩ cá nhân mong bác đừng trách nhé
btc vỡ bong bóng từ lâu rồi giờ nói lại chi bác?
vùng hỗ trợ từ biểu đồ giá mà ra, em không hề tưởng tượng nhé
bác cần cháy thêm vài lần nữa rồi theo em chạy grab luôn cũng được

Mình thấy về dài hạn thì chẳng có gì đáng lo cả, so sánh năm 2014 và 2018 thì có lẽ đây cũng là beartrap để loại bỏ đội bò và cá mập sẽ đẩy giá lên trở lại nhanh thôi. Năm 2018 đường xuống của BTC còn yếu hơn rất nhiều với volume thấp dần và nhỏ hơn nhiều so với 2014. Mình mở chart 1W để tiện so sánh, thực tế chart 1D nó rõ ràng hơn nhiều. Câu chuyện năm 2014 sau cú đạp giá sâu xuống sau đó thế nào thì các bác cũng rõ rồi.:D
tải xuống (4).png

Mình thấy về dài hạn thì chẳng có gì đáng lo cả, so sánh năm 2014 và 2018 thì có lẽ đây cũng là beartrap để loại bỏ đội bò và cá mập sẽ đẩy giá lên trở lại nhanh thôi. Năm 2018 đường xuống của BTC còn yếu hơn rất nhiều với volume thấp dần và nhỏ hơn nhiều so với 2014. Mình mở chart 1W để tiện so sánh, thực tế chart 1D nó rõ ràng hơn nhiều. Câu chuyện năm 2014 sau cú đạp giá sâu xuống sau đó thế nào thì các bác cũng rõ rồi.:D
View attachment 66371
Nhưng cứ ngóc đầu lên lại bi đạp xuống ức chế quá bác ạ

Nhưng cứ ngóc đầu lên lại bi đạp xuống ức chế quá bác ạ
Theo mình thì đây là thời điểm phù hợp để đánh trung hạn, mình xem hầu hết altcoin top thì hầu hết cây nến xuống volume rất thấp, nó ko phải là cây phá đáy thực sự - Ví dụ: IOTA, NEO, ADA..., ETH thì volume lớn nhưng chỉ là test lại đáy cũ đã tạo. Nên chuyện cần làm lúc này nếu ôm hàng rồi là ...chờ đợi!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên