Bitcoin cuối cùng cũng bật. Dự đoán bắt đáy may mắn đã trúng

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Cuối cùng thì ông nội của chúng ta cũng đã chịu khó bật lên. Cuối tuần trước mình đã thấy các dấu hiệu tạo đáy của Bitcoin và đã làm 1 bài phân tích, anh em xem lại bên dưới nhé:

>> Có phải Bitcoin đang tạo đáy để bật lên không anh em?

Bonus thêm bài này: Nếu anh em là Cá Mập, bây giờ anh em sẽ đẩy giá lên hay xuống tiếp? Lên nhé.

Đây là chart mình đã phân tích trong bài trước:

Và thật là may, sau bao nhiêu lần đoán đáy trật lất thì cuối cùng Nhật Hoài cũng được 1 lần đoán trúng. Nói vậy chứ bữa giờ thắp nhang cầu Bitcoin bật lên, vì đoán tới lần này mà còn trật nữa thì... bị anh em chặn đường xử lý mất. Lần trước mình đã đưa ra 1 số nhận định về các mô hình tạo đáy của Bitcoin: #nêm giảm (#falling wedge ), #vai đầu vai ngược (#inverted head and shoulder ) và bullish divergence của MACD. Dưới đây là chart hiện tại (mình viết bài này lúc 1h sáng 19/6):

Vậy là cái #mô hình vai đầu vai ngược là chuẩn nhé anh em. Vai đầu vai ngược này cũng là #tam giác cân . Giờ ta hãy xem cú bật của Bitcoin. Nến: chưa tốt lắm vì có khả năng đóng cửa chừa cái đuôi trên, nếu là #bullish marubozu thì sẽ ngon hơn. Volume: tốt, nhưng vẫn thua volume bán mạnh nhất 1 chút, không sao. Cú bật này cũng đã phá vỡ swing high gần nhất, tức là phá vỡ xu hướng giảm trên H4.

Cả MACD và RSI đều đang cho thấy Bitcoin bị hơi quá mua một chút, nên anh em hãy chờ nó hồi lại một chút rồi Buy. Vùng Buy đẹp là 6630 hoặc 6540. Tạm thời target cao nhất của mình là 6k9-7k, để lên tới đó rồi tính tiếp đã. Vùng kháng cự này có ema 200 đi qua và là vùng số tròn (round number) hoàn toàn có khả năng dập BTC như tương.

Các bác @Bùi Đức Duy@Khánh Giang @Nam tai @canhcutnamphi @Sơn Vũ 82@khangIOTA @Rye@NạnNhânFintechGroup @codinginthebigcity@ThanhSang@baophucevoiz @payvnn.com có nhận định riêng thế nào mời comment để anh em tham khảo nhé, cám ơn các bác!

Xem thêm:

>> Điều gì khiến Bitcoin và crypto sấp mặt cả tháng nay?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Chỉnh sửa lần cuối:
Cú bật này là lực mua thật chứ k phải trap thả bim bim dọc đường.
Giờ chờ xem phản ứng ntn đã, nến tăng đã đuối, liệu bên mua có đóng nến đi ngủ k hay thừa thắng xông lên?
Qua cú tăng này là thị trường nắm rõ luôn coin nào nằm vùng với cá voi rồi. Nếu bên bán tranh thủ làm cú trap thì bên mua sẽ sml ngay đó :))
Anh em đừng vội quên cây nến 23h 14/6 đã mang lại cảm xúc gì và cái gì đã diễn ra sau đó :D

Mình đã hành động qua bác à. Đây là phân tích của mình từ nhiều tuần về trước và hôm kia về update lại.

Kế hoạch được dự đoán. Không chắc nó lên mạnh không, phải chờ tín hiệu price action đã.
Kế hoạch quan sát dấu hiệu của mình tại điểm đã vạch ra.
- Kế hoạch A, nếu có dấu hiệu đảo chiều tăng giá tại điểm B, tôi sẽ đặt lệnh mua BTC từ điểm B lên đến điểm C.
- Kế hoạch B, nếu có dấu hiệu giảm giá tiếp tục tại điểm B, tôi vẫn sẽ SELL BTC đến điểm F.

Cám ơn bác Nhật Hoài đã không quản đêm hôm chăm sóc ông nội của chúng ta. Nhưng bác cũng phải giữ gìn sức khỏe để còn chăm sóc ông nội BTC về lâu dài bác nhé. Tks

@Nhật Hoài tàu có dấu hiệu nổ máy, nhưng cũng chưa khởi hành đâu . Bác nào chưa mua vé lên tàu thì giá -5% -10% giá thì tranh thủ lên tàu. Tránh sau này mua vé chợ đen +20% 30% giá vé. "Mạnh dạn lên" . Mình lên 75% vốn rồi. mém khớp 25% còn lại.

@Nhật Hoài tàu có dấu hiệu nổ máy, nhưng cũng chưa khởi hành đâu . Bác nào chưa mua vé lên tàu thì giá -5% -10% giá thì tranh thủ lên tàu. Tránh sau này mua vé chợ đen +20% 30% giá vé. "Mạnh dạn lên" . Mình lên 75% vốn rồi. mém khớp 25% còn lại.
em thì chưa khớp, còn hồi lại chút nữa. Cú bật hôm qua còn chừa cái đuôi hơi dài, phe bán cũng còn đông và nguy hiểm, phe mua thì còn nghi ngờ chưa dám lên tàu. Hy vọng ko phải bull trap :D

Mình đã hành động qua bác à. Đây là phân tích của mình từ nhiều tuần về trước và hôm kia về update lại.

View attachment 47549

Kế hoạch được dự đoán. Không chắc nó lên mạnh không, phải chờ tín hiệu price action đã.
Kế hoạch quan sát dấu hiệu của mình tại điểm đã vạch ra.
- Kế hoạch A, nếu có dấu hiệu đảo chiều tăng giá tại điểm B, tôi sẽ đặt lệnh mua BTC từ điểm B lên đến điểm C.
- Kế hoạch B, nếu có dấu hiệu giảm giá tiếp tục tại điểm B, tôi vẫn sẽ SELL BTC đến điểm F.
quả nến tuần mà đi theo pt của bác thì ngon, thành VĐV ngược mà từ đỉnh đầu đến viền cổ xa lắm, nó mà breakout có khi lên 12k mất

em thì chưa khớp, còn hồi lại chút nữa. Cú bật hôm qua còn chừa cái đuôi hơi dài, phe bán cũng còn đông và nguy hiểm, phe mua thì còn nghi ngờ chưa dám lên tàu. Hy vọng ko phải bull trap :D
Quan sát "dòng tiền chính" của thằng lớn nhất thị trường chưa thấy rục rịch gì. Giá chưa thể tăng xa đc. Nên giá sắp tới có tăng 20% 30% mà vẫn chưa thấy rục rịch thì nhảy tàu thôi, và mua lại giá thấp hơn. tình hình hiện nay theo ngu ý của m là vậy.

theo mình cây nến vừa rồi ko cho thấy một điều gì cả BTC chưa hê có dầu hiệu bật lên .Vẫn downtrend thôi . Nhìn đồ thị vậy mà bác gán nó vào mô hình VDV thì bó tay. Đó là ý kiến của mình
downtrend vẫn còn thì ai cũng công nhận mà bác
còn mô hình thì đâu có cái chuẩn nào, ko có sách vở nào lượng hoá được thế nào gọi là VĐV, chung quy cũng chỉ là chủ quan từ người phân tích
nhìn mô hình ra gì cũng đc, kiếm dc profit hay ko mới quan trọng :D

downtrend vẫn còn thì ai cũng công nhận mà bác
còn mô hình thì đâu có cái chuẩn nào, ko có sách vở nào lượng hoá được thế nào gọi là VĐV, chung quy cũng chỉ là chủ quan từ người phân tích
nhìn mô hình ra gì cũng đc, kiếm dc profit hay ko mới quan trọng :D
Thật ra nếu nghĩ lại thì, mô hình đầu vai cũng chính là một mô hình tam giác cân, với đường neckline và trendline nối từ đầu đến đỉnh/đáy vai cuối, nên thực tế thì target tối đa cũng gần như na ná nhau.
Mặc dù e cũng ko đồng ý với bác @Nhật Hoài về mô hình trên, do 2 vai ko tương đồng (cái này đối vs e như điểm phân biệt giữa đầu vai và tam giác, kkkk) nhưng thôi lãi là được. Mô hình nào thì cũng cần phải đợi breakout rõ ràng hãy vào. :D

theo mình cây nến vừa rồi ko cho thấy một điều gì cả BTC chưa hê có dầu hiệu bật lên .Vẫn downtrend thôi . Nhìn đồ thị vậy mà bác gán nó vào mô hình VDV thì bó tay. Đó là ý kiến của mình
Trong nến tuần là nến dài hạn ròi bác, 1 cây nến tuần ẩn chưa rất nhiều thông tin và đặc biệt rất ít thông tin nhiễu. 1 cây nến tuần hoàn toàn có khả năng chi phối giá cả 1 tháng. Ý em muốn nói ở trên là nếu theo phương án của bác kia thì nó sẽ hình thành mô hình VĐV ngược, mà nếu hình thành theo lý thuyết giá sẽ pumb đến tận 12k và pumb trong nguyên 1 tháng luôn. còn nó có hình thành hay không thì không ai nói trước đc cả.

quả nến tuần mà đi theo pt của bác thì ngon, thành VĐV ngược mà từ đỉnh đầu đến viền cổ xa lắm, nó mà breakout có khi lên 12k mất
Thực ra phân tích trên đăng lại và lập lại kế hoạch từ phân tích cũ của mình. Đây mới là phân tích của mình từ nhiều tháng trước.
Nhưng nó mang tính chủ quan nhiều nên mình không dám đăng lên lại. Mọi thứ đang diễn ra chỉ là dự đoán.
Với lại biểu đồ đó vi phạm nguyên tắc của Tradingview do mình có đăng địa chỉ web lên biểu đồ.
Nay đăng lại cho anh em nhận xét, sẵn sàng nhận gạch đá, chủ yếu để rút kinh nghiệm.
Mình thì thích nhìn biểu đồ tổng quan hơn là biểu đồ khung time nhỏ.

Đính kèm

226.5 KB · Xem: 4

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,455 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,084 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên