Bitcoin được pump sau tin sàn Bakkt - May hay là rủi?

Apple 5 năm nó mới có x3 à bác. Google mới x2.5. Không có vụ 1 năm x2 x3 đâu bác. Chắc cổ phiếu mấy thằng nhỏ thì được chứ mấy thằng lớn khó bay lắm. Thằng Tesla có giai đoạn được x3 trong 3-4 năm gì đó.

Chứng khoán Mỹ thì hình như ở VN mình không được. Phải qua Singapore mở tk hay sao đó bác. Tôi không rành mấy
hehe thì ý e vậy cũng khá mạnh rồi, còn bitcoin pump dump x3 x4 cũng chấp nhận được kể cả khi được kiểm soát bởi các tổ chức.
Thị trường giờ cần big news may ra mới lên được , các cá voi ngủ quên rồi thi phải :( vì dạo này volume hẻo quá. nhưng mình nghĩ không có tin cực xấu thi vẫn khó tụt mạnh được.

Không biết các bác nhận định tin tức thế nào? Quan điểm của em thì như sau:
- Thị trường nào có luật thì tin tức mới quan trọng, mới có giá trị (như forex, chứng khoán...). Khi đó, tin sẽ đi trước giá cả
- Đối với Crypto chưa có luật, chưa có ai quản lí nên tin tức chỉ giống như chất xúc tác của phản ứng hóa học thôi (VD: tin xấu thì làm cho quá trình down nhanh hơn, đáng nhẽ phải 10 cây nến 1h mới tới thì khi có tin xấu, chỉ mất 6 cây...). Với thị trường này thì tin tức luôn luôn đi sau giá.
- Thời điểm này, tốt hơn hết không nên tin vào cái tin tức lá cải sẽ có ngày dính bẫy. Em chỉ tin duy nhất vào biểu đồ giá, còn phân tích, dự đoán đúng sai là do trình độ của mình.

Không biết các bác nhận định tin tức thế nào? Quan điểm của em thì như sau:
- Thị trường nào có luật thì tin tức mới quan trọng, mới có giá trị (như forex, chứng khoán...). Khi đó, tin sẽ đi trước giá cả
- Đối với Crypto chưa có luật, chưa có ai quản lí nên tin tức chỉ giống như chất xúc tác của phản ứng hóa học thôi (VD: tin xấu thì làm cho quá trình down nhanh hơn, đáng nhẽ phải 10 cây nến 1h mới tới thì khi có tin xấu, chỉ mất 6 cây...). Với thị trường này thì tin tức luôn luôn đi sau giá.
- Thời điểm này, tốt hơn hết không nên tin vào cái tin tức lá cải sẽ có ngày dính bẫy. Em chỉ tin duy nhất vào biểu đồ giá, còn phân tích, dự đoán đúng sai là do trình độ của mình.
sai r bác, sai cơ bản luôn , không biết bác trade crypto được bao giờ mà nhận tin đi sau giá :))

hehe thì ý e vậy cũng khá mạnh rồi, còn bitcoin pump dump x3 x4 cũng chấp nhận được kể cả khi được kiểm soát bởi các tổ chức.
Thị trường giờ cần big news may ra mới lên được , các cá voi ngủ quên rồi thi phải :( vì dạo này volume hẻo quá. nhưng mình nghĩ không có tin cực xấu thi vẫn khó tụt mạnh được.

Về vụ cổ phiếu Mỹ thì vài tháng trước em cũng máu me tìm hiểu. Nó chỉ cho người Mỹ hoặc các tổ chức có đăng ký hoạt động tại Mỹ mua cổ phiếu cơ bản của nó thôi.

Em cũng hay chơi trên thằng Etoro, nó cũng cho mua cổ phiếu được tính lợi tức(không đòn bẩy) đồng thời không có phí qua đêm, em mới hỏi vặn nó thì nó trả lời là mua giúp em. Nhưng em kiểm tra thì nó chưa đăng ký hoạt động tại Mỹ nên thôi.

Còn vụ volume trên bitcoin thì em thấy có giảm nhưng giảm một chút thôi, chứ không "hẻo" như bác nghĩ. Có lẽ bác hay vào coinmarketcap nên hiểu nhầm, vì nó tính theo tỷ giá $

Theo tính toán sơ bộ của em thì khối lượng giao dịch btc hiện nay chỉ giảm khoảng 20% so với lúc lập đỉnh cuối năm ngoái thôi. Và đang tăng đều từ đầu năm đến giờ.

Về vụ cổ phiếu Mỹ thì vài tháng trước em cũng máu me tìm hiểu. Nó chỉ cho người Mỹ hoặc các tổ chức có đăng ký hoạt động tại Mỹ mua cổ phiếu cơ bản của nó thôi.

Em cũng hay chơi trên thằng Etoro, nó cũng cho mua cổ phiếu được tính lợi tức(không đòn bẩy) đồng thời không có phí qua đêm, em mới hỏi vặn nó thì nó trả lời là mua giúp em. Nhưng em kiểm tra thì nó chưa đăng ký hoạt động tại Mỹ nên thôi.

Còn vụ volume trên bitcoin thì em thấy có giảm nhưng giảm một chút thôi, chứ không "hẻo" như bác nghĩ. Có lẽ bác hay vào coinmarketcap nên hiểu nhầm, vì nó tính theo tỷ giá $

Theo tính toán sơ bộ của em thì khối lượng giao dịch btc hiện nay chỉ giảm khoảng 20% so với lúc lập đỉnh cuối năm ngoái thôi. Và đang tăng đều từ đầu năm đến giờ.
View attachment 63464

mình chỉ soi 1 2 sàn thôi, đặc biệt sàn mình đang trade là bitfinex thì giảm 1 nửa volume so với trung bình cách đây 2 tháng , bác soi nến 1d ấy, binance cũng giảm , 2 sàn tôp thế giới đều giảm mạnh tầm 40 50% 1 ngày mà bác

Bakkt được nhận định sẽ là sàn giao dịch lớn nhất thị trường crypto, và sẽ kéo theo nguồn vốn rất lớn từ thị trường chứng khoán. Ngoài ra, việc nó tham gia vào không gian sẽ giúp nâng cao sự minh bạch và uy tín, theo đó, giúp cho các ETF sẽ dễ dàng được chấp thuận bởi SEC. Chỉ còn 2 tháng nữa là kết thúc năm 2018, thị trường có phục hồi mạnh mẽ vào 2019 hay không sẽ dựa vào giai đoạn cuối năm này.
( theo cointelegraph)

Apple 5 năm nó mới có x3 à bác. Google mới x2.5. Không có vụ 1 năm x2 x3 đâu bác. Chắc cổ phiếu mấy thằng nhỏ thì được chứ mấy thằng lớn khó bay lắm. Thằng Tesla có giai đoạn được x3 trong 3-4 năm gì đó.

Chứng khoán Mỹ thì hình như ở VN mình không được. Phải qua Singapore mở tk hay sao đó bác. Tôi không rành mấy
E mới ngó lại chút là tháng 2 năm 2017 apple giá 110$, tháng 8 năm nay giá 230$ thì cũng tính là 1 năm x2 đc r mà bác

mình chỉ soi 1 2 sàn thôi, đặc biệt sàn mình đang trade là bitfinex thì giảm 1 nửa volume so với trung bình cách đây 2 tháng , bác soi nến 1d ấy, binance cũng giảm , 2 sàn tôp thế giới đều giảm mạnh tầm 40 50% 1 ngày mà bác

Bác tính như vậy nó không sát đâu, vì giờ nhiều sàn mới được tạo ra quá (hơn 15.000 sàn theo coinmarketcap) nên KLGD nó cũng dịch chuyển phần nào ra các sàn cỏn con đó. Tính khối lượng giao dịch bitcoin nó là tổng của:

- KLGD bitcoin trên các sàn chính quy(Binance, Coinbase,..)

- KLGD bitcoin trên các sàn OTC(Remitano, Bitpay,...)

- KLGD bitcoin trên các sàn phái sinh(Bitmex, Derribit,...)

-------------

Trên các sàn chính quy và OTC thì khi có giao dịch bitcoin sẽ tự động cập nhật trên đồ thị Blockchain.info. Còn phái sinh thì không cập nhật, cần phải tự tính tay rồi bổ sung vào.

Báo chí nước ngoài họ tính theo đô la và dựa nhiều vào thằng coinmarketcap, hiện tại giá bitcoin giảm sâu rồi thì cách tính như vậy không còn phù hợp.

Thân mến!

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 15 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên