Bitcoin Gold là gì ? Cách nhận Bitcoin Gold miễn phí khi Bitcoin Hard Fork chia tách lần 2

Bitcoin Gold là gì ? Cách nhận Bitcoin Gold miễn phí khi Bitcoin Hard Fork chia tách lần 2

vitbake

Active Member
235
105

Bitcoin Gold là gì ?

Sắp tới khoảng vào tháng 11/2017 BitCoin sẽ diễn ra một lần chia tách (Hard Fork) thành Bitcoin Gold. Bài viết này sẽ hướng dẫn nhận Bitcoin Gold miễn phí khi Bitcoin chia tách xảy ra

Bitcoin Gold là gì ?

Vào tháng 11/2017, Bitcoin Hard Fork một lần nữa sẽ được triển khai, kết quả sẽ là ra đời một loại cryptocurrency mới có tên là Bitcoin Gold (BTG). Như chúng ta đã thấy với Bitcoin Cash ở lần trước,khi bạn có một số dư Bitcoin sẽ nhận được số tiền tương tự trong Bitcoin Gold vào sau một vài ngày tháng 11, tuy nhiên, như mọi thứ, có thể là sẽ mất thêm vài tuần trước khi Bitcoin Gold có thể giao dịch trên các sàn.

Khi nào là chia tách xảy ra?

Chia tách xảy ra vào tháng 11/2017. Có một sự nhất trí chung rằng đây sẽ là ngày mà khối 494,784 sẽ được khai thác.

Cái quái gì và tại sao lại có một sự chia tách nữa ?

Ý tưởng là điều này sẽ làm cho các Bitcoin Gold được đào nhanh hơn (ít chi phí) hơn so với phiên bản Bitcoin gốc

Nếu Bitcoin không thuộc sở hữu của một ai đó,ai sẽ là người đưa ra quyết định chia tách ?

Bất cứ ai cũng có thể chia tách Bitcoin, Nhưng chuỗi mới sẽ chỉ có giá trị nếu cộng đồng quyết định khai thác và sử dụng nó.

Làm thế nào để tôi nhận được một số tiền MIỄN PHÍ mới này được gọi là Bitcoin Gold?

Thực hiện theo các bước sau:
  1. Nếu bạn có Bitcoin trên Coinbase hoặc bất kỳ nền tảng mua / trao đổi nào khác, thì di chuyển Bitcoin sang ví gốc tải trên trang chủ của Bitcoin hoặc ví Exodus.
  2. Sau khi Bitcoin đã được chuyển vào ví Bitcoin hoặc ví Exodus thì ngồi đó đợi đến vài ngày sau chia tách
  3. Không làm gì cả, ngồi đợi.
  4. Sau ngày Bitcoin chia tách, bạn sẽ nhận được Bitcoin Gold
Happy and safe trading !

Đính kèm

• tải xuống.jpg
    tải xuống.jpg
    10.9 KB · Xem: 4

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
bạn ơi, cám ơn bạn, đúng thông tin mình đang cần tìm. Nhưng trang bitcoin.com là trang uy tín đúng ko

bạn ơi, cám ơn bạn, đúng thông tin mình đang cần tìm. Nhưng trang bitcoin.com là trang uy tín đúng ko
Hiện vẫn chưa thấy ai kêu nó lừa đảo cả hehe, bạn muốn chắc ăn thì lên gg search những trang sẽ cho bitcoin gold rồi tìm trang nào uy tín đó.

Hiện vẫn chưa thấy ai kêu nó lừa đảo cả hehe, bạn muốn chắc ăn thì lên gg search những trang sẽ cho bitcoin gold rồi tìm trang nào uy tín đó.
mình vào đó rồi, nhưng ko biết cách tạo ví trên ấy, bạn hướng dẫn cho m dc ko

mình vào đó rồi, nhưng ko biết cách tạo ví trên ấy, bạn hướng dẫn cho m dc ko

sau khi bạn tải về, cài bitcoin wallet và đăng ký thì có giao diện như dưới nhé @trang lium

mình có đầu tư 1 ít, lưu ý bitcoin.com không hỗ trợ mua bán ở việt nam bạn nhé, chỉ làm ví giữ tiền và nhân bitcoin gold thì ok, sau đó chuyển qua sàn khác giao dịch :)
bạn đầu tư có lãi mấy ko? mình đang tìm người nào đầu tư giỏi học hỏi tý, trước giờ toàn mất :))

Để ở blockchain.info không nhận đc BTG hả bác. Mình để ở blockchain.info thì nhận đc BCH.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 4 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 4 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,238 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,926 Xem / 15 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 878 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên