Bitcoin: Liệu lịch sử có lặp lại?

Thảo luận trong 'Thị trường Tiền Điện Tử - Crypto Currency' bắt đầu bởi nevergiveup184, 07/04/2019.

1. Hôm nay mình tình cờ phát hiện ra sư tương đồng giữa Bitcoin thời điểm hiện tại và chu kỳ trước. Mọi thứ mình đã vẽ lên chart.

upload_2019-4-7_12-51-28.

Liệu lần này lịch sử có lặp lại? mời anh em cùng thảo luận nhé.

Happy and safe trading.:)

3 Sự Thật Khắc Nghiệt Trong Trading
    10 Bài Học Mà Nial Fuller - Bậc Thầy Price Action Học Được Trong 18 Năm Giao Dịch Của Mình
    Price Action - Cách Đọc Hiểu Câu Chuyện Thị Trường Và Mở Ra Lợi Nhuận Lớn
    4 Tư Duy Trading Đắt Xắt Ra Miếng Dành Cho Trader Mới
    Phỏng Vấn Tiến Sĩ Alexander Elder - Nhà Tâm Lý Học Thị Trường Lừng Danh!
    Chỉ Báo RSI (Relative Strength Index) Và Hướng Dẫn Các Ứng Dụng Cao Cấp Của RSI (Tiếp Theo)
    Tản Mạn Về Sóng Elliott
    Tăng Xác Suất Thắng Lên Cao Nhất Trong Giao Dịch Price Action Bằng 10 Mẹo Này
    Đang tải...
  2. Theo em thì nhìn có vẻ giống nhau về hình thái nhưng khác nhau về bản chất đó bác ạ. Ở năm 2014 đoạn khoanh đỏ đấy nằm trong vùng tích luỹ đáy. Khi chạm kênh trên nó bật xuống test lại kênh dưới của vùng tích luỹ. Còn thời điểm hiện tại, rõ ràng đây là cây nên bật mạnh khỏi vùng tích luỹ đáy, theo em là đã xác nhận đáy. Việc tiếp theo có lẽ là qua lại giữa 6k và 4k2 để thử thách anh em chứ quay lại đáy cũ em nghĩ là khó.

nevergiveup184 bài này.
  3. Thanks chia sẻ của bạn :)

giacatthach bài này.
  4. awww_tradingview_com_x_LI7uG6Vg__.
    Lịch sử lặp lại thì theo em nó như thế này. Lịch sử ngành đầu cơ không có gì là mới. Xuống rồi lại lên, ai cũng biết vậy, tuy nhiên năm bắt được hay không thì do góc nhìn mỗi người.

5. ai1.wp.com_fifthperson.com_wp_content_uploads_2016_01_Psycholo920dc480fe5c8b15398750757c03e827.
    Cộng với cái tâm lý Disbelief trên khắp các group, tele twitter ... hiện tại thì em càng có cơ sở nhận định chúng ta đang ở cái giai đoạn Disbelief trên đây rồi :)

6. Đoạn cuối anger thôi bạn.

Bình luận mới nhất

• TheEagle trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 21,613 Xem / 1,331 Trả lời
  • DaiCuong trong Sách - Tài liệu 12,191 Xem / 18 Trả lời
  • Quanbinh trong Trao Đổi về Broker 3,503 Xem / 22 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS