Bitcoin: Liệu lịch sử có lặp lại?

Thảo luận trong 'Thị trường Tiền Điện Tử - Crypto Currency' bắt đầu bởi nevergiveup184, 07/04/2019.

1. Hôm nay mình tình cờ phát hiện ra sư tương đồng giữa Bitcoin thời điểm hiện tại và chu kỳ trước. Mọi thứ mình đã vẽ lên chart.

upload_2019-4-7_12-51-28.

Liệu lần này lịch sử có lặp lại? mời anh em cùng thảo luận nhé.

Happy and safe trading.:)

Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 20/01-24/01
    Cách Học Trade Hiệu Quả Qua Chia Sẻ của Brett Steenbarger - Chuyên Gia Tâm Lý Thị Trường
    Kiếm Lợi Nhuận 10% Một Tháng Để Tự Do Tài Chính Có Khả Thi Hay Không?
    Phỏng Vấn Mark D. Cook - Kinh Nghiệm Xương Máu Của Trader Mất 1 Triệu Đô & Kiếm Lại Trong 5 Năm
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 17/02-21/02: Có Nên Bắt Đáy EURUSD & Dầu?
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 10/02-14/02
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần Mùng 3 - Mùng 7 Tết Canh Tý
    Mô Hình Hai Nến Đảo Chiều - Kỹ Thuật Bắt Đỉnh Đáy Trong Price Action
    Đang tải...
  2. Theo em thì nhìn có vẻ giống nhau về hình thái nhưng khác nhau về bản chất đó bác ạ. Ở năm 2014 đoạn khoanh đỏ đấy nằm trong vùng tích luỹ đáy. Khi chạm kênh trên nó bật xuống test lại kênh dưới của vùng tích luỹ. Còn thời điểm hiện tại, rõ ràng đây là cây nên bật mạnh khỏi vùng tích luỹ đáy, theo em là đã xác nhận đáy. Việc tiếp theo có lẽ là qua lại giữa 6k và 4k2 để thử thách anh em chứ quay lại đáy cũ em nghĩ là khó.

nevergiveup184 bài này.
  3. Thanks chia sẻ của bạn :)

giacatthach bài này.
  4. awww_tradingview_com_x_LI7uG6Vg__.
    Lịch sử lặp lại thì theo em nó như thế này. Lịch sử ngành đầu cơ không có gì là mới. Xuống rồi lại lên, ai cũng biết vậy, tuy nhiên năm bắt được hay không thì do góc nhìn mỗi người.

5. ai1.wp.com_fifthperson.com_wp_content_uploads_2016_01_Psycholo920dc480fe5c8b15398750757c03e827.
    Cộng với cái tâm lý Disbelief trên khắp các group, tele twitter ... hiện tại thì em càng có cơ sở nhận định chúng ta đang ở cái giai đoạn Disbelief trên đây rồi :)

6. Đoạn cuối anger thôi bạn.

Bình luận mới nhất

• anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 58,856 Xem / 3,009 Trả lời
  • diamond319 trong Chuyện bên lề 1,049 Xem / 13 Trả lời
  • KennyHoang trong Chuyện bên lề 2,799 Xem / 11 Trả lời
  • Mr.Noob trong Chuyện bên lề 1,837 Xem / 5 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    OctaFX
    LiteForex
    FP Markets
    FXCM
    EightCap