Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 01/04: Có đáng để kỳ vọng?

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,414
Chào anh em cộng đồng crypto,

Hôm nay ngày đầu tháng và đầu quý 2, mình xin chúc ae cộng đồng crypto có một mùa up-trend trong quý này.

Tiếp tục về series view Bitcoin qua lăng kính đồ thị Point & Figure chart của mình thì có lẽ mình sẽ không view ngắn hạn để tìm điểm vào lệnh lướt sóng nữa vì lệnh long tại 4.160$ đã kích hoạt, hiện tại đang có chút chút lời mặc dù cũng chưa được ăn thua cho lắm. Bài viết hôm nay mình sẽ view trên đồ thị Daily - khung thời gian chuẩn của đồ thị P&F và với box-size tiêu chuẩn cho giá BTC lúc này - P&F (50,3):

Qua đồ thị P&F (50,3) với khung thời gian Daily, chúng ta cũng có thể thấy giá đang tạm thời di chuyển tích lũy và tịnh tiến về đường trend kháng cự giảm. Phản ứng giá khi test lại đường trend sẽ quyết định giá trị của BTC còn về hiện tại, P&F nói răng đây không phải là thời điểm thích hợp để mua vào cho dài hạn.

Về ngắn hạn hơn, các đường trend kháng cự giảm phụ cũng bị phá vỡ thường xuyên và chúng ta có thể thấy có một up-trend nho nhỏ với giá đang được hỗ trợ phía trên đường " hỗ trợ tăng tạm thời" cho ta kỳ vọng về một cú bứt phá về phía vùng 38.2% - 61.8% của sóng giảm trước đó mà đích đến kỳ vọng là 5.850$. Thử thách trước mắt của giá BTC đó là vùng 4.250-4.350$.

Trên đây là những nhận định của cá nhân mình cho BTC sắp tới. Trong quá khứ, BTC cũng đã từng có một cúa giảm mất 80-90% giá trị và đã cho thấy sức sống mãnh liệt của nó. Vậy, hiện tại chúng ta có nên tiếp tục đặt kỳ vọng vào "Đồng tiền của tương lai này?". Với bản thân mình là "Có", còn anh em thì sao?

Mời anh em cộng đồng crypto @Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @CùiBắp @RainbwSeal @ducanh22492 @longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ cho ý kiến ạ! Cảm ơn các bác!

Thân ái và quyết thắng,

Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Dài hạn thì mình cùng ý kiến với bác là BTC sẽ tăng mạnh! Nhưng hiện tại trade kiếm cơm qua ngày thì ở vùng giá này, mình vẫn đang short.:D. Thua thì chịu chứ biết sao giờ!?:confused:

Dài hạn thì mình cùng ý kiến với bác là BTC sẽ tăng mạnh! Nhưng hiện tại trade kiếm cơm qua ngày thì ở vùng giá này, mình vẫn đang short.:D. Thua thì chịu chứ biết sao giờ!?:confused:
Thì nói chung set and forget thôi bác, h để cá mập nó trả lời :v

Khả năng đó là có thể nha bác, chứ nếu biết chắc thì giờ mình đang vi vu ở Dubai hay đâu đó với mấy em chưn dài rồi!:D
O kê c ơn bác. Thế e ko gom giai đoạn này. Đợi về 3 k 5 xem sao. :cool::cool:. Bác view dùm e con ADAUSD luôn nhé. Cả bác thớt luôn.

Nhận định mấy hôm trước của mình đây:
- Tại Daily giá đã phá vỡ trendline giảm dài hạn. Hiện tại giá đang bị nén trong mô hình tam giác.Đặc biệt hơn đó là mô hình chiếc cốc và tay cầm với giá đóng cửa các nến ngày gần đây liên tục tăng dần
- Trong thời gian tới nếu giá breakout được vùng cản trên với volume tăng mạnh để tạo higher high thì có thể buy hold dài hạn được
ascontent.fhan5_5.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_55881977_24342915265901658d42a2af0b5cb75893b5657c470a.jpg
https://www.tradingview.com/chart/j5NT8Epg/

Nhận định mấy hôm trước của mình đây:
- Tại Daily giá đã phá vỡ trendline giảm dài hạn. Hiện tại giá đang bị nén trong mô hình tam giác.Đặc biệt hơn đó là mô hình chiếc cốc và tay cầm với giá đóng cửa các nến ngày gần đây liên tục tăng dần
- Trong thời gian tới nếu giá breakout được vùng cản trên với volume tăng mạnh để tạo higher high thì có thể buy hold dài hạn đượcView attachment 85117https://www.tradingview.com/chart/j5NT8Epg/
Target là bao nhiêu thế bác?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
Bên trên