1. Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 05/04: Ngược dòng!

Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 05/04: Ngược dòng!
    05/04/2019
    2,212 lượt xem
    Chào anh em crypto, hôm nay cũng là ngày làm việc cuối tuần. Thị trường crypto thì ngày mai vẫn hoạt động bình thường, có sôi động hay không thì chúng ta cũng chưa biết trước được. Chắc là ngày mai thứ 7 mình sẽ làm một bài view tổng quát về thị trường crypto tuần sau.

Về Bitcoin nói riêng thì tất cả những gì mình muốn gửi gắm cho cộng đồng đều đã gom lại vào bài viết ngày hôm qua và đây là link bài viết dành cho những bạn nào chưa đọc.

https://traderviet.com/threads/bitcoin-theo-goc-nhin-do-thi-p-f-04-04-ngam-hay-ban.25421/

Tại sao hôm nay bài viết lại có tên là "Ngược dòng", vì thực tế là nhàn cư vi bất thiện. Hôm nay mình sẽ bán khống BTC theo mô hình V-Đ-V. Với P&F là dạng đồ thị đánh hoàn toàn theo xu hướng thì việc ngược dòng là tối kỵ và mình cũng không khuyến khích anh em theo, nhưng đây cũng là một cách đổi lấy một mức SL nhỏ để có những cú lướt sóng ngắn khá chất.

BTCUSD.

Quan sát trên đồ thị chúng ta cũng có thể thấy một mốc cản khá cứng cho giá BTC tại vùng 5.060$, đây cũng chính là điểm giá của vai trái của mô hình.

Khuyến nghị: Short sell khi giá chạm vùng 5.060 (Bitfinex), mức kỳ vọng sinh lời tại 4.704. Dừng lỗ đặt chặt chẽ tại 5.180.

Trên đây là một chiến lược khá thú vị trong giai đoạn chờ đợi nhàm chán này. Ae có thể tham khảo.

Như thường lệ, kính mời các trụ cột: @Sơn Vũ 82@nam.nguyen@CùiBắp@ducanh22492 @longaiti65732 @dungbitcoin @Đoàn AZ@Ga_Nha_Que@ducanh22492 và các anh em crypto vào xem có chiến lược nào hay cho giai đoạn chờ này không nhỉ?

Ngày hôm qua mình có nhận được một số yêu cầu view về cả các cặp Alt, nên tuần sau có thể chủ đề này sẽ đổi thành "Thị trường Crypto dưới góc nhìn P&F" với mục đích xem thêm những cặp coin tốt có khả năng có tín hiệu giao dịch. Ae có ý kiến nào thì cho mình xin bằng cách để lại comment bên dưới ạ!

Cảm ơn anh em và chúc anh em cuối tuần vui vẻ!

Mạc An

Xem thêm
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 09/12-13/12
    Tăng Xác Suất Thắng Lên Cao Nhất Trong Giao Dịch Price Action Bằng 10 Mẹo Này
    Price Action Swing Trading Với Kênh Giá (Price Channels) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    3 Sự Thật Khắc Nghiệt Trong Trading
    Tản Mạn Về Sóng Elliott
    Chỉ Báo RSI (Relative Strength Index) Và Hướng Dẫn Các Ứng Dụng Cao Cấp Của RSI (Tiếp Theo)
    Phỏng Vấn Tiến Sĩ Alexander Elder - Nhà Tâm Lý Học Thị Trường Lừng Danh!
    3 Thủ Thuật Giúp Nâng Tầm Khả Năng Phân Tích Của Trader
  2. Mình nghĩ BTC sẽ lên bác ah, nhưng có thể sẽ không mạnh nhưu altcoin, mục đích của BTC lúc này là giữ giá hoặc lên nhẹ để altcoin bay!:D

3. Hôm nay có view nào ko bác?

Mạc An bài này.
  4. Nó khá giống hôm qua bác, giá về BB giữa và đây là hỗ trợ tốt nên giá sẽ bật lên. Có thể BTc sẽ lên vùng 5k2 tải xuống (1).

Hoamuaha3, Mạc An and ulanbato bài này.
  5. Tôi đang thấy 1 cái hộp darvas các cụ ợh, chắc nó tạo biên độ giá dao động , với altcoin có thể là 10%, còn btc thì đang 4800 - 5000 chăng, hnay khung 1h sẽ cho ta kết quả, và như mọi khi và gần đây cuối tuần bao giờ cũng là ẩn số lớn.

ducanh22492Mạc An bài này.
  6. Mạc An

7. Mạc An
  8. 8,447
    26,819
    , Đợt này nó giao động trong cái hộp thôi bác nhỉ? Lướt lát xíu cho vui :v

nam.nguyen bài này.
  9. Mạc An

10. Mạc An
  11. 8,447
    26,819
    upload_2019-4-5_13-3-20.

Tiện thể thông báo mới chuyển ít lên Bittrex chiến Alt cùng anh em. Lâu này toàn Long với Short :D :D :D

Hoamuaha3Sơn Vũ 82 bài này.
  12. Chào mừng bác đến nơi đảo xa!:D:D:D

ducanh22492 bài này.
  13. Mạc An

14. Mạc An
  15. 8,447
    26,819
    Ngày xưa robinson sống một mình trên đảo hoang, thời nay anh em có nhau ngoài đảo hoang cho xôm bác ạ :v, thực tế đợt trước BTC down nên out hết alt, đợt này thấy alt có vẻ bắt đầu vào sóng.

16. kkkk mình cũng đã vào rồi bác ah!:)

ducanh22492 bài này.
  17. Bác @Sơn Vũ 82 với bác @nam.nguyen có ở ngoài đó không? Để ae ra tụ họp luôn :p:p:p

Sơn Vũ 82 bài này.
  18. Mình có sổ đỏ ngoài đảo luôn bác nhé!:cool:

ducanh22492 bài này.
  19. Alt vào giờ này hold đi các bác. Bỏ qua sóng le te. Chờ thủy triều giâng

sangwoo55, vudangkhoa and ducanh22492 bài này.
  20. Thế để e ra rồi làm một tổ hợp như vingroup chắc vài năm nữa vượt cả ông Vượng bác nhỉ?

Sơn Vũ 82 bài này.
  21. Bật mí coin nào đc không bác? E còn hold 1 mớ mco vs strat. 1 ít etc

22. [
    chưa đủ 10k giờ vẫn chăm chỉ oánh exchange và cầu mong ko cháy tài khoản cho đến khi thành chính quả ^__^

Mạc AnSơn Vũ 82 bài này.
  23. Mình đang có dự án biến 1BTC thành 4BTC, nếu thành công chắc quay clip lại post anh em xem...nếu không thì lặn luôn!:D

24. Mạc An

25. Mạc An
  26. 8,447
    26,819
    uncensored nhé bác :v

Sơn Vũ 82 bài này.
  27. Mạc An

28. Mạc An
  29. 8,447
    26,819
    Trade exchange thì trade đến khi nào không trade được nữa thôi chứ không cháy được đâu bác ạ :cool::cool:

nam.nguyen bài này.
  30. ối bác đừng lặn, trồi lên chia sẽ với ae dù thành công hay thất bại cũng dc ^^.

Sơn Vũ 82 bài này.

Bình luận mới nhất

• traithanhnam21 trong Thông báo TraderViet 1,563 Xem / 3 Trả lời
  • trungdung trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,617 Xem / 348 Trả lời
  • Trương Nhật trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 21,290 Xem / 1,290 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    Forex4you
    FXTM