1. Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 07/03: Lội ngược dòng?

Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 07/03: Lội ngược dòng?
    07/03/2019
    1,580 lượt xem
    Chào ae, hôm nay chúng ta lại tiếp có một chút view về Bitcoin qua lăng kính đồ thị P&F. Mình fan MU nên để cái ảnh bìa ăn mừng cái, và hy vọng Bitcoin cũng có một cú lội ngược dòng ngoạn mục cho ae mình hết kiếp chạy Grab và quay lại làm tỷ phú.:D :D :D

Như bài viết ngày hôm qua thì đồ thị P&F đã chính thức xác nhận hoàn thành pha tích lũy. Ngày hôm qua có một số tín hiệu short được đưa ra nhưng lệnh short không khớp và cái "Biến" mình dự đoán vào ngày hôm qua cho tới tận bây giờ vẫn chưa xảy ra vì giá BTC không thể phá xuống dưới mức cản đó. Vậy diễn biến tiếp theo của BTC sẽ như thế nào?

BTCUSD.

Đây là đồ thị P&F thể hiện diễn biến giá của Bitcoin. Như chúng ta đã thấy rằng cú tích lũy ngày hôm qua đã đưa giá BTC phá lên phía trên đường Kháng cự giảm. Việc chúng ta cần làm bây giờ là chờ một tín hiệu mua được xác nhận và tiến hành mua vào - Đây cũng chính là tín hiệu xác nhận đảo trend từ giảm sang tăng.

Khuyến nghị:
    Mua vào khi giá Bitcoin phá khỏi mức cản 4.000 (Mua khi giá phá khỏi nhé ae). Tín hiệu được đưa ra ở đây có thể là 2-top hoặc 3-top. Dừng lỗ đặt ở 3.940 (Điều chỉnh 1 xíu để tránh số tròn).

Ai có nhu cầu mua hold có thể xem xét hành động tương tự như trên.\

Mục tiêu giá (Nếu phá khỏi cản 4.000$) = H count = 7*10*3 + 3.960 = 4.170$.

Nếu có thắc mắc về các cặp crypto nào thì có thể để lại cmt bên dưới, mình sẽ cố gắng trả lời nhanh nhất có thể!

Chúc ae giao dịch thành công,

Mạc An

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    Xem thêm
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
  2. ad đánh giá thế nào về BNB và XRP

3. Qua lăng kính P $& F thì Neo/btc / sàn bnb ra sao bác. Tks bác. @Mạc An

sangwoo55 bài này.
  4. Mạc An

5. Mạc An
  6. 10,864
    40,248
    upload_2019-3-7_14-12-39.

BNB đợt break out quá đẹp bác. Hiện target 13.5 đã xong, tạm ước lương target tiếp là 17.25, giá có thể chạm vùng đường kháng cự tăng 2. Hiện tại k GD cặp này nữa mà đợi test về hỗ trợ xem sao đã bác.

upload_2019-3-7_14-14-34.

Cặp XRPUSD này sắp tới chỉ tích lũy quanh 0.289 - 0.340. Nếu có xác nhận phá đường trend giảm thì bay được bác.

nam.nguyenkami tran bài này.
  7. Neo bác ơi thằng bnb đang ép giá các coin khác quá k biết bao giờ nó bơm ngược lại đây

8. Mạc An

9. Mạc An
  10. 10,864
    40,248
    upload_2019-3-7_14-24-11.

NEO phải nói là thê thảm nhé bác. H nó chỉ có khả năng di chuyển trong biên độ 0.0017 - 0.0033. Nói chung đồ thị P&F không khuyến khích mình bắt đáy nên theo e thì đồ thị này chưa giao dịch đc.

Hoamuaha3sangwoo55 bài này.
  11. Mạc An

12. Mạc An
  13. 10,864
    40,248
    BNB đợt e có view buy khi giá phá khỏi 10.5, giữ đc đến h cũng gần x2 rồi. trong các coin thì BNB đồ thị lúc đó là đẹp nhất. H thì đừng đu nữa ạ

Ta Thai, RainbwSeal and sangwoo55 bài này.
  14. Vâng. Theo lăng kính của em cũng giống bác. Nó hiện đang bám mép cản cúng. Chỉ bay đc khi phá tường rào bê tokng thôi. Em tks bác

Mạc An bài này.
  15. Bác phân tích dùm con zil/btc nhé

16. bac xem ho em con ONT/USDT thi sao bac san binan nhe

17. Mạc An

18. Mạc An
  19. 10,864
    40,248
    upload_2019-3-7_15-59-56.

Đây bác, con này cũng thảm k kém, có mấy đợt cứ nhú nhú break-out nhưng đều là False cả. Nó vừa tạo 1 tín hiệu bán, đợi nó test 38 xem sao đã. Biên độ giao động giờ cỡ 38 - 51. Hiện chưa mua được

Nguyễn Vũ 99 bài này.
  20. Mạc An

21. Mạc An
  22. 10,864
    40,248
    upload_2019-3-7_16-5-59.
    Mấy coin Pump & Dump này e khuyên thật k nên vào bác, bác trade mấy coin tốp thôi. Cặp này dưới trend toàn tập.

sangwoo55 bài này.
  23. Thanks bác con này mua theo tin nó mainet, mà giờ toàn thấy xuống

Mạc Ansangwoo55 bài này.
  24. cang vay ha bac the de em quan sat xem @@

Mạc An bài này.
  25. bác này nói đúng, mấy coin rác ko nên trade, mình đã có 1 bài học, thấy nó giảm 15% tưởng đáy rồi ai ngờ, giảm tiếp trong 2 ngày nữa

sangwoo55Mạc An bài này.
  26. em thay chart no cung co ve on ma bac, voi ca neu vao em cung cat lo 5-8% thoi chu em ko de tut sau nua dau @@

27. ko riêng gì con ONT đâu bác, mấy con nằm ngoài top 10 theo căp BTC mình nghĩ bác ko nên trade, có vẻ fake volume, ý kiến riêng thôi, ngay cả con FET của sàn binance

sangwoo55 bài này.
  28. Mạc An

29. Mạc An
  30. 10,864
    40,248
    Sợ cắt lỗ suốt luôn ấy b à @@

Nguyễn Vũ 99sangwoo55 bài này.
  31. upload_2019-3-7_19-27-24.
    thật sự e chưa dám vào lại crypto :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Mạc An bài này.
  32. Mạc An

33. Mạc An
  34. 10,864
    40,248
    E cho sát đường trend vào với lại chia tỷ lệ Box-size cho hợp lý xíu

LinhNguyenn bài này.

Bình luận mới nhất

• Sonson12 trong Hệ thống giao dịch 2,100 Xem / 14 Trả lời
  • Phước@ trong Trao Đổi về Broker 17,923 Xem / 135 Trả lời
  • nhucanhxd trong Chuyện bên lề 3,473 Xem / 19 Trả lời
  • Hehe09 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 11,804 Xem / 21 Trả lời
  • Hehe09 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 35,957 Xem / 539 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    BDSwiss
    Capstone
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets
    LiteForex