Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 08/03: Làm ơn!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,857
84,389
Chào ae, Lúc sáng có chúc chị em rồi, giờ chúc buổi trưa luôn. Đồng thời cũng chúc ae crypto hôm nay kiếm được tiền để đáp ứng chị em.

Như bài viết ngày hôm trước thì đồ thị P&F đã chính thức xác nhận hoàn thành pha tích lũy. Còn hôm qua và hôm nay thì lại....tiếp tục tích lũy. Đồ thị không có xác nhận gì nhiều, chỉ là thêm 2 cột so với ngày hôm qua. Vậy, đồ thị Bitcoin hôm nay cho chúng ta thấy điều gì?

Về mặt cơ bản xu hướng của BTC chưa có gì thay đổi, việc nhú lên phía trên đường Kháng cự giảm đã xác nhận một cú break-out, chúng ta chỉ cần đợi tín hiệu mua để Long BTC.

Khuyến nghị: Mua khi giá Bitcoin phá khỏi 4.000$, dừng lỗ khi giá quay về dưới 3.920$ - Đây là chiến lược cho cả ae mua hold lẫn ae giao dịch ký quỹ.

Mục tiêu giá: H-count = 7*10*3 + 3.910 = 4.140$ - Đây là mục tiêu giá tạm thời, R/R ~ 1:2.

Nói chung hy vọng hôm nay ae chúng ta sẽ thấy một pha bùng nổ thật sự của BTC, chứ cứ tích lũy như vậy cũng chán lắm rồi, ae nhỉ?

Nếu có thắc mắc về các cặp crypto nào thì có thể để lại cmt bên dưới, mình sẽ cố gắng trả lời nhanh nhất có thể!

Chúc ae giao dịch tôt,

Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Bác soi dùm em Zil/Btc dài hạn. Em cảm ơn

Cặp này nhiều lần cố nhú khỏi trend đều bị đạp xuống hết. H bác đợi xem nó có về hỗ trợ ở vùng 38 không. Đợi nó tích lũy ở khu vực 38-51 rồi xem tiếp bác. Nó mà tích lũy đủ số cột ở đây thì có khả năng. Còn nếu phá 38 thì xác định. GĐ này nghĩ chắc ae nên đánh coin top hợp lý hơn.

Btc vẫn đi mon men ngoài đê mà chưa vào đc trong đê. Có lẽ rồi sẽ vào thôi. Hy vọng là cho gấu đá xả hết gạch đi rồi hẵng vào kẻo vỡ đầu. các chú bò cố lên. Tks bác Mạc An

Bác An xem BNB tầm nào thì vào được?

BNB h chắc từ từ đã vào lệnh bác, nó thường phải kéo về phía gần đường trend theo mũi tên e vẽ, tích lũy đi vào đấy xu hướng mới mới hình thành. Còn về timing thì chắc phải đợi tín hiệu đã nhé b. H chuyển hướng qua 1 số coin khác đi ạ, cần e nào post lên e view

chac la đô đi bác hay bác xem ca btc luôn cang tốt ạ. em cảm giác sắp tới btc tụt sâu có vẻ giá đô ko tăng được nhiều

Lúc này chưa phải thời điểm thích hợp để trade mấy coin này bác. Bác mà bắt đáy có lời rồi chốt bớt ra 1/2 để 1/2 xem sao, cái cú giảm trước đó là "Long-tail", thường nó sẽ di chuyển về gần trend rồi mới tiếp xu hướng

View attachment 81697
Lúc này chưa phải thời điểm thích hợp để trade mấy coin này bác. Bác mà bắt đáy có lời rồi chốt bớt ra 1/2 để 1/2 xem sao, cái cú giảm trước đó là "Long-tail", thường nó sẽ di chuyển về gần trend rồi mới tiếp xu hướng
gia btc thi sao bac @@ em thấy nó tăng mạnh quá nên em vẫn chưa chốt tí nào @@

View attachment 81697
hic nghe loi bac chot som thi ngon @@ bac xem ho em con wave btc va usd xem vao dc ko bac, san binan a em thay no di ngang vung 2.8-3$ kha lau ko thay len xuong

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 194 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 538 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 442 Xem / 41 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,743 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên