1. Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 13/03: Đợi chờ điều đặc biệt!

Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 13/03: Đợi chờ điều đặc biệt!
    13/03/2019
    471 lượt xem
    Chào ae quay trở lại với phân tích Bitcoin theo góc nhìn trên đồ thị P&F,

Ngày hôm qua mình có kiến nghị chúng ta sẽ đặt lệnh 2 chiều theo vùng sideway trên đồ thị P&F với box size = 20. Hôm qua thì không có lệnh nào khớp hết, và chúng ta lại phải đợi vậy.

Hôm nay mình vẫn sử dụng đồ thị P&F với box-size = 20 để tăng khả năng lọc nhiễu trong biến động giá:

BTCUSD.

Như trên đồ thị chúng ta cũng thấy được giá BTC đã di chuyển sát vào đường trend giảm. Đây là cơ hội giao dịch rõ ràng, tuy nhiên việc timing đang có chút vấn đề. Ưu tiên vẫn là short dưới đường Kháng cự tăng:

Khuyến nghị:

Ae có thể chờ short khi giá phá khỏi 3.880 $, dừng lỗ ở 4.060.

Nếu giá phá lên trên 4.060$ với tín hiệu 2-top buy signal đồng thời phá luôn đường trend giảm ae sẽ Long và dừng lỗ được đặt ở 3.880.

Nếu có thắc mắc về các cặp crypto nào theo góc nhìn mới này thì có thể để lại cmt bên dưới, mình sẽ cố gắng trả lời nhanh nhất có thể!

Phương pháp này có thể đem lại sự nhàm chán trong GD nhưng nó cũng là công cụ tuyệt vời để ae hạn chế giao dịch quá nhiều - cái bẫy của các thị trường có sử dụng margin!

Chúc ae một ngày giao dịch thành công, ae vào cổ vũ cái cho có khí thế đẩy BTC lên cái nhỉ?

Mạc An

Xem thêm
  2. Phá 4k kì vọng gần 4k3

3. Mạc An

4. Mạc An
  5. 2,160
    4,842
    Đnag kỳ vọng đây bác, ít nhất cũng 1 đường chứ kiểu này chán quá rồi. Có thể đợt này đang nghỉ cho vốn hóa chạy vào alt, mà đợt này e k trade alt.

Hoamuaha3 bài này.
  6. Bác sao thế. Tranh thủ mùa alt mà tăng số bit chứ nhỉ. Hiiii. Bit đang đi sw nhưng tăng dần cho alt bay

7. Mạc An

8. Mạc An
  9. 2,160
    4,842
    Chưa đủ hấp dẫn bác ạ :D

Hoamuaha3 bài này.
  10. Chết rùi. Sợ bit phá 3845

11. Mạc An

12. Mạc An
  13. 2,160
    4,842
    E đường nào cũng chơi hết, lúc này tốt nhất là 1 lệnh chờ long 1 lệnh chờ short

Hoamuaha3 bài này.
  14. Hiiiii. Bác hay . Nhưng em ko đánh margin. Em đánh cơ bản thôi bác ạ

15. Mạc An

16. Mạc An
  17. 2,160
    4,842
    Cơ bản thì đợi xác nhận xu hướng tăng rồi hẵng vào,

Hoamuaha3sangwoo55 bài này.

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Brokers cho Trader Việt Nam

Đang tải...