1. Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 20/02: Gọi bò ơi!

Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 20/02: Gọi bò ơi!
    21/02/2019
    1,507 lượt xem
    Vào ngày hôm qua Bitcoin đã có một cú bật lên trở lại vùng giá 4.070. Với những ai hôm qua vào theo mình thì đã khớp lệnh tại 4.020$.

Mọi người có thể xem lại bài viết hôm qua tại ĐÂY

Vậy tiếp theo sẽ thế nào?

BTCUSD.
    Âu shết, đang viết bài thì tự nhiên thấy một cột rồi và giá chạm 4.120 rồi

Với lực cầu đang mạnh như hiện nay, chúng ta có thể thấy giá BTC vừa break khỏi một mô hình tam giác cân, phá cản 4.070 và tạo tín hiệu mua Spread Triple-Top. Tất nhiên là với Bitcoin thì không biết đường nào mà lần. Nhưng với tình hình hiện tại, chúng ta sẽ dời SL lên vùng giá 4.000$ (thấp hơn khoảng 20-30 giá tùy theo sàn cũng được ạ). Đó cũng chính là tín hiệu bán đầu tiên nằm phía trên đường trend tăng Bullish support line.

Mục tiêu giá ước tính = 5*3*10 + 4010 = 4.160$

Hôm nay nhận định chỉ có thể, rất mong các tiền bối vào đóng góp cho thread được xôm ạ.

À quên, anh em nào muốn xin view về cặp coin nào dưới góc nhìn của phương pháp này thì xin cmt xuống dưới để e thỉnh thầy về nhé!

Chúc ae cất cánh an toàn!

Mạc An

Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 17/02-21/02: Có Nên Bắt Đáy EURUSD & Dầu?
    8 Bí Kíp Trader Chuyên Nghiệp Dùng Khi Phân Tích Price Action Mà Bạn Cần Biết - Tiếp Theo
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 03/02-07/02
    8 Bí Kíp Trader Chuyên Nghiệp Dùng Khi Phân Tích Price Action Mà Bạn Cần Biết
    Phỏng Vấn Mark D. Cook - Kinh Nghiệm Xương Máu Của Trader Mất 1 Triệu Đô & Kiếm Lại Trong 5 Năm
    Phương Pháp 1-2-3 - Cách Xác Định Sự Đảo Chiều Xu Hướng Chính Xác
    6 Quan Niệm Sai Lầm Về Price Action
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 10/02-14/02
    Đang tải...
  2. Soc bi

Soc bi

41
    32
    Cho mình ý kiến về eth/usdt nhé

3. Mạc An

4. Mạc An
  5. 9,310
    30,838
    ETHUSD.
    Với cặp này b đợi phá khỏi mốc 149-150$ tiến hành mua vào nhé. SL khi giá giảm xuống dưới 145$. Tức là đánh break-out nhé, không phải vào với giá hiện tại. À, sàn Binance nhé

Soc bi bài này.
  6. Akimth

Akimth

9
    5
    CMT đi anh

Mạc An bài này.
  7. Mạc An

8. Mạc An
  9. 9,310
    30,838
    CMTBTC.
    CMT/BTC - Binance nhé người ae,
    Dưới trend toàn tập, chạm là rớt khi nào phá được khỏi mức 86 thì mới nghĩ đến chuyện mua :D

Akimth bài này.
  10. LTC voi Neo bac oi thich thang Neo nay ma em cu mua no tut ban no tang thua lo vi no suot

Mạc An bài này.
  11. Mạc An

12. Mạc An
  13. 9,310
    30,838
    Theo BTC hay USDT bac? với bác trade sàn nào?

sangwoo55 bài này.
  14. USDT bac oi san bitfinex

15. bác xem hộ em con TNB và LEND với ạ. Cảm ơn bác!

Mạc An bài này.
  16. Mạc An

17. Mạc An
  18. 9,310
    30,838
    upload_2019-2-21_16-34-50.
    NEO hiện tại chưa giao dịch được đâu bác, có khả năng cao đợt này nó sẽ đi tích lũy ở vùng giá này đã. Chạm trend rồi tính tiếp.

sangwoo55 bài này.
  19. Mạc An

20. Mạc An
  21. 9,310
    30,838
    NEOUSD.
    LTC lỡ kèo rồi nhé bác, đợi nó điều chỉnh về hoặc tạo tính hiệu tiếp theo đã, con này thỉnh thoảng e up-date cho

sangwoo55 bài này.
  22. Mạc An

23. Mạc An
  24. 9,310
    30,838
    TNBBTC.
    Cặp này mình chưa hiểu bản chất của cái coin của bác lắm vì e chưa gd bao giờ, chỉ phán theo trên đồ thị thôi. Kiểu này bên P&F gọi là mô hình "Cái đuôi dài", cái này thì k biết ẻm của bác khi nào mới về bờ nhưng cũng có cơ hội giao dịch. bác đợi giá phá vùng 100sts như trên hình vẽ thì mua vào nhé, xuống 70sts thì cắt lỗ đi ạ, chốt lời thì đợi tín hiệu sau hoặc tùy bác. Loại này bác đánh nhớ cắt lỗ, k hodl nha.

Rita kiến bài này.
  25. Qtum/btc đi bác

26. keo iota/usdt san bitfinex thi sao bac

27. Mạc An

28. Mạc An
  29. 9,310
    30,838
    E về muộn nên h mới trả kèo được cho bác QTUMBTC.
    QTUM thì có vẻ tạo nền đang tốt, tuy đợt trước break thất bại nhưng vẫn chưa phá lủng đáy lắm. H có khả năng nó sẽ di chuyển biên độ hẹp tiến lại phía đường trend-line. Bác đợi phá 460 hẵng tiến hành giao dịch hoặc đợi phá đường trend giảm . Còn phá lủng 500 thì chắc bờ còn xa. Con này thỉnh thoảng e update cho bác.

sangwoo55 bài này.
  30. Mạc An

31. Mạc An
  32. 9,310
    30,838
    IOTABTC.
    Cặp này phá lên trên 0.4 thì bác xem xét buy vào nhé, quay lại xuống dưới cỡ 0.06 giá thì cắt lỗ đi ạ.

sangwoo55 bài này.
  33. cái này mới lạ nhìn như cờ caro

34. Mạc An

35. Mạc An
  36. 9,310
    30,838
    Bác có thể vào xem 2 bài viết tạm thời của e về đồ thị này để dễ hiểu hơn ạ.

37. con iota cat lo 0.26$ hả bác em mới múc lại hôm qua . Tiện bác xem con OMG/usdt thì sao bác em thấy no vừa có cái false brake xuống vào ôm giờ có ổn ko bác

38. Mạc An

39. Mạc An
  40. 9,310
    30,838
    Với coin thì bác cứ đợi break-out rồi mua chắc an toàn hơn, vì tt giờ nó lìu tìu. Nhưng bác múc rồi thì chúc bác may mắn ạ.
    OMGUSD.
    OMG thì có mẫu hình "Cái đuôi dài", bác đợi nóa phá lên quá 1.75 mua vào nhé, nó rơi xuống dưới 1-1.25 thì cắt lỗ đi ạ. Cách giao dịch với mô hình này giống kiểu như đợi nó đảo chiều số Ô tối thiểu để có gì đó đảm bảo rồi mới vào, điểm cắt lỗ cũng ngắn. Gọi là "Bắt đáy có cơ sở cũng được ạ"

Bình luận mới nhất

• Kinphong trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 24,710 Xem / 473 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 61,495 Xem / 3,075 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FP Markets
    FXCM
    EightCap
    FBS
    AETOS
    OlympTrade
    OctaFX
    LiteForex