1. Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 24/02: Khi nào thì dừng lại?

Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 24/02: Khi nào thì dừng lại?
    24/02/2019
    2,325 lượt xem
    Chào ae ngày cuối tuần, hôm nay thì các thị trường khác đều đóng cửa và chúng ta chỉ có thị trường crypto để bàn về. Và mình cũng xin up-date một chút về tỷ giá BTC sau cú pump hôm qua theo góc nhìn đồ thị P&F về ngắn hạn, mục tiêu giá và những lưu ý:

BTCUSD.

Vào ngày hôm qua thì BTC đã có một cú chạm trend theo mô hình "bearish reversal" - một mô hình đảo chiều từ giảm sang tăng thường thấy trên "Xu hướng tăng" của giá.

Mục tiêu giá của Bitcoin được tính toán theo công thức tính "Horizontal count" đã được hoàn thành tại mốc 4.200$. Vùng giá này cũng chính là sóng mở rộng 1.618 của sóng tăng trước đó - Vì thế với những anh em nào mua BTC trong giai đoạn trước đã có thể chốt lời cho vị thế này.

Khuyến nghị:

Hiện tại, BTC đang cho thấy mô hình "Double-top" với 2 đỉnh tại 4.250, nếu phá được vùng cản 4.250 sẽ tạo tín hiệu mua Double-top nằm phía trên đường trend line nhưng theo mình ae vẫn cần đợi giá Re-test lại đường trend line như 2 lần tăng trước đó để mua vào.

Có một điều đáng lưu tâm cho lần tăng này đó là khoảng cách từ "cột pump" cho đến đường trend-line đã bị thu hẹp lại, vậy cú re-test sẽ có khả năng diễn ra nhanh hơn, có thể trong khoảng 20h tối ngày hôm nay hoặc rạng sáng ngày mai.

Mọi diễn biến giá của BTC ngày hôm nay mình sẽ up-date vào dưới phần cmt.

Anh em có câu hỏi nào cũng xin post xuống dưới ạ.

Chúc ae cuối tuần vui vẻ

Mạc An

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Mô Hình Biểu Đồ - Phương pháp Hiệu quả để Tìm kiếm Lợi nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    Đang tải...
  2. bác xem hộ em con neo/usdt có tiến triển gì ko bác lên thoát lệnh hay hold em vẫn giữ chưa ra

3. Mạc An

4. Mạc An
  5. 11,172
    42,188
    B mua giá bao nhiêu đấy ạ?

sangwoo55 bài này.
  6. em xuc 8.9 bác ạ

7. Mạc An

8. Mạc An
  9. 11,172
    42,188
    upload_2019-2-24_11-15-26.
    Cặp này thì hiện tại có lời được bao nhiêu thì chốt đi ạ. Với nguyên tắc giao dịch của mình thì cặp nào dưới đường trend là không giao dịch. Với lại thị trường Crypto này thì m chỉ xem các đồ thị ngắn để tìm các tín hiệu giao dịch ngắn thôi, chứ còn về lâu dài chưa thấy dấu hiệu của "up-trend". Hiện cặp này nó di chuyển sát vào đường trend giảm rồi nên để an toàn nên chốt, còn đợi giá break-out hẵng mua cũng được ạ.
    Đó là một số quan điểm cá nhân,

AnhTran989, sangwoo55 and ATU bài này.
  10. ATU

ATU

16
    19
    Phương pháp của bác đơn giản dễ hiểu mà lại hiệu quả cao, tôi theo bác thọ giáo. Cho bác 1 like

Hoamuaha3 bài này.
  11. Mạc An

12. Mạc An
  13. 11,172
    42,188
    Cảm ơn bác đã ủng hộ.

14. Mạc An

15. Mạc An
  16. 11,172
    42,188
    Dạ vâng, nhưng khi mình chọn p2 này thì mình cũng ít để ý đúng sai mà quan trọng là mua ở đâu? bán tại đâu? và cắt lỗ ở đâu bác ạ :D

17. hello huynhhh

nam.nguyen bài này.
  18. Bác soi giúp em zil/ btc với. Tks bác

19. Break out la bao nhieu vay bac

20. Mạc An

21. Mạc An
  22. 11,172
    42,188
    upload_2019-2-24_13-24-53.
    Với cặp này đợt vừa rồi nó phá xuống dưới trend tăng ngắn hạn nên ko giao dịch mua vào b nhé. Đây là với tín hiệu trên đồ thị thôi, còn coin này thì mình k hiểu hệ nền tảng của nó nên ko chắc có cơ hội để bứt phá trong dài hạn k.

Hoamuaha3pcare2019 bài này.
  23. Mạc An

24. Mạc An
  25. 11,172
    42,188
    Cũng tầm giá
    Cũng chỉ 10.5 thôi ạ, nhưng ý em là nó đang còn cách đường trend 1 khoảng nữa và có khả năng sẽ còn phải điều chỉnh tiến về phía gần đường trend trước khi tiếp xu hướng, nên bác có thể đợi một khoảng thời gian nữa hẵng vào lệnh đỡ mất thời gian chờ đợi thấp thỏm.. Còn nếu mạo hiểm đợi nó về vùng 8.5 mua.
    Khoảng thời gian đẹp nhất để giao dịch là nó tiến sát về gần đường trend, bác có thể để ý các chart trước đó e vẽ.

sangwoo55 bài này.
  26. Danhcle

Danhcle

280
    309
    Bác xem giúp em cặp BNb. Usdt với ạ

27. nó vừa vọt luôn 11 rồi bác ơi có vào ko @@

28. Bác soi giúp em ICX/BTC vào được chưa ạ.

29. Mạc An

30. Mạc An
  31. 11,172
    42,188
    không đâu, cú vọt này bất thường quá

sangwoo55 bài này.
  32. Co phai Trap rồi k bác em kệt hàng luôn :(

33. Mạc An

34. Mạc An
  35. 11,172
    42,188
    upload_2019-2-24_16-26-19.
    Không phải trap b ạ, nhưng nó rõ ràng là vẫn ở dưới trend. Ý mình là nó sẽ di chuyển ngang thêm vài cột X O nữa tiến sát lại gần trend, đến đó mới có tín hiệu thích hợp để gd

sangwoo55Hoamuaha3 bài này.

Bình luận mới nhất

• ManCoDoc trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 29,385 Xem / 441 Trả lời
  • hoangkianh trong Chứng khoán quốc tế 248 Xem / 3 Trả lời
  • lien_vien trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 1,651 Xem / 16 Trả lời
  • ice cream trong Chuyện bên lề 356 Xem / 4 Trả lời
  • lehahp3677 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 39,489 Xem / 257 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Capstone
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    LiteForex
    Doo Prime
    BDSwiss