Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 25/03: Lằn ranh.

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,397
Chào anh chị em crypto,

Cuối tuần vừa qua thì kỳ vọng về cú quẫy của cá mập đã không xảy ra trên BTC mà nó lại diễn ra trên Alt. Hiện tại, ông vua của thị trường crypto đang di chuyển xung quanh một vùng giá khá quan trọng. Vậy vùng giá này quan trọng như thế nào so với các lần trước, mời ae theo dõi chart kỹ thuật:

Như các bài viết trước của mình thì mình có nêu lên việc giá sẽ di chuyển vào sát đường Hỗ trợ tăng và tạo nên một vùng tích lũy trước khi quyết định xu hướng. Hiện tại, giá BTC đã di chuyển sát vào và đã gần chạm vào đường trend này nên đây là một vùng giá quan trọng cho "King".

Tất nhiên, khi giá đi vào sát đường Hỗ trợ tăng, chúng ta sẽ có hai kịch bản 1 là bật nảy lên, 2 là phá hẳn và đi xuống. Nhiều bạn sẽ nghĩ nói thế thì ai chả nói được, nhưng đó chỉ là những kịch bản để chúng ta chuẩn bị và cái quan trọng là phản ứng của chúng ta với thị trường như thế nào?

Khuyến nghị: Mình vẫn còn 1 lệnh Long ở mức 4.043$ hiện đang giữ, mình sẽ dời SL về vùng 3.994$. Mua tiếp 1 lệnh (Với bạn nào chưa mua sẽ là mua) khi giá phá mức kháng cự 4.080, dừng lỗ cả 2 lệnh đặt ở 3.994$.

Đây cũng là chiến lược mua trong ngắn hạn với Bitcoin lúc này. Cần tuân thủ về quản lý vốn và khối lượng GD.

Chắc xin ý kiến bác @Sơn Vũ 82@nam.nguyen cho giá BTC lúc này, không biết nó đã sắp bùng nổ được chưa nhỉ?

Ae cần view cặp crypto nào có thể post xuống dưới cmt nhé, tks ae.

Chúc toàn thể ae crypto một tuần Up-trend nhé, Úp hết :D :D :D

Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Bác xem hộ em cặp MCO/BTC sàn binance với ạ. em cảm ơn!

2 hình ảnh phóng to thu nhỏ để b thấy rõ xu hướng hơn. Như 2 đợt pump gần đây nhất giá không vượt qua được đường kháng cự giảm mà mình kẻ từ đỉnh (Đây là đường trend khách quan nhé, mình k cố ý để kẻ qua các đỉnh). Nó đã phá qua khỏi đường trend chính này và tích lũy với các đáy đang tăng dần thì theo đồ thị kỹ thuật, nó đang có pha tích lũy khá tốt/

Đợt vừa qua nó có phá xuống dưới đường trend tăng ngắn nhưng nếu giá phá lên trên 925 là mình có thể giao dịch mua lên được tiếp (Có thể mua luôn hoặc đợi test lại. Dừng lỗ đặt ở 750 là thích hợp nhất lúc này. Có vào lệnh thì chia tiền ra mà vào lệnh nhé bạn.

Tin tức chính gần đây thì có IEO dc phát hành bởi các sàn, nên coin sàn như BNB bay như chim mà sàn là con cá mập, nhà tạo lập thị trường to nhất của crypto. Xin chúc mừng nhg ai đã hold bnb (ko có tui hux hux )

Với BTC, xu hướng vẫn là tăng, các nến ( price action) đều cho thấy ở đây có 1 cuộc chiến của bò và gấu, hình dáng nên cho thấy bò đang có xíu thắng thế nhg ko hoàn toàn thượng phong (qua chỉ báo vol so với trước khi có 1 cây mother bar giảm đỏ chót)

Theo trade xu hướng, thì xu hướng tăng nên lệnh sẽ là buy, buy khi giá break out hay buy ở cạnh dưới là 3k9 đều dc, vùng stop loss mạnh sẽ nằm ở 3800

Kịch bản 1: Mục tiêu giá BTC sẽ là 4182$, và 4428$. Tuy nhiên BTC cần phá mốc 4010$ 1 cách mạnh mẽ.
Kịch bản 2: BTC sẽ retest lại mốc 3910, 3861$: đây là căn cứ điểm quan trọng của Bò, thành trì khá cứng.
All in Long, có ai theo tui không ??? ;)

Kịch bản 1: Mục tiêu giá BTC sẽ là 4182$, và 4428$. Tuy nhiên BTC cần phá mốc 4010$ 1 cách mạnh mẽ.
Kịch bản 2: BTC sẽ retest lại mốc 3910, 3861$: đây là căn cứ điểm quan trọng của Bò, thành trì khá cứng.

Xông lên thôi bác :D:D:D:D

iêm làm ngược lại

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên