Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 26/03: Gió đổi chiều!

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Chào anh chị em crypto,

Vào ngày hôm qua thì giá BTC đã có phản ứng tại vùng được coi là "Lằn ranh" đó. Tất nhiên, mình cũng không lấy gì làm vui vì vị thế Long theo kiểu "cầm đèn chạy trước ô tô" của mình bị dừng lỗ.
Lệnh Long hôm qua cũng không khớp vì BTC đã chọn đi xuống.

Vậy hôm nay trên đồ thị P&F chúng ta sẽ có những điều gì đặc biệt?

Đầu tiên cú giảm vào ngày hôm qua đã phá vỡ đường hỗ trợ tăng và tạo tín hiệu bán, xu hướng trong ngắn hạn chuyển từ tăng sang giảm và chúng ta chuyển đường trend từ hỗ trợ tăng thành kháng cự giảm.

Tiếp theo, mức target theo đường hỗ trợ giảm 1 đã đạt và hiện giá BTC đang có cú hồi lên tại đó.

Và cuối cùng, vị thế từ Long chúng ta chuyển thành Short.

Khuyến nghị: Có 2 chiến lược với ae lúc này:

Chiến lược đánh theo retrace: Ae có thể đợi giá hồi lên vùng ~4.000$ để tiến hành bán xuống (Cái này theo cách đánh trên P&F không khuyến nghị lắm).

Chiến lược đánh break-out: Bán khi giá phá xuống dưới 3.930, dừng lỗ khi giá quay về trên 4.000$. Target ước tính là 3.680$ (Target cho vị thế này chứ không phải BTC dump 1 phát về đây luôn nhé :D :D)

Trên đây là một số nhận định cá nhân, mời các anh em : @Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @CùiBắp @RainbwSeal vào chém gió về BTC nhé.

Hạ cánh an toàn ae nhé,

Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
vùng short cùa e thì ở 3920-3945. mục tiêu là 3750-3730. tuy nhiên phải xem lực đủ mạnh để phá trend tăng của e ấy ko đã( đường màu xanh lá) nếu nến 3h và 6h ko phá dc nó với lực mạnh e sẽ chuyển vị thế bác

BTC/USDT 12h Binance, cú giảm giá hôm qua làm suy yếu xu hướng tăng và chạm trendline tăng, nhìn thế nến và vol thì cho thấy gấu vs bò đang oánh nhau dữ, tôi vẫn dự liệu lại btc về 3k8, còn về dưới 3k7 thì xác nhận xu hướng đảo chiều từ tăng sang giảm.

BTC/USDT 12h Binance, cú giảm giá hôm qua làm suy yếu xu hướng tăng và chạm trendline tăng, nhìn thế nến và vol thì cho thấy gấu vs bò đang oánh nhau dữ, tôi vẫn dự liệu lại btc về 3k8, còn về dưới 3k7 thì xác nhận xu hướng đảo chiều từ tăng sang giảm.
View attachment 84256

Sao bên bác đường trend này chưa bị thủng nhỉ :v

các bác ngâm cú thử quá khứ có lập lại ko ạ. e thấy có 1 sự tương đồng ko hề nhẹ :cool::cool::cool::cool::cool:

Tks bác nhé, lần này có lẽ chung thuyền, mà lệnh short bác còn giữ k?
Mình nghĩ hiện nên chờ giá hồi lên để có vị thế short tốt. Và cũng để xem liệu phe bò có phản ứng mạnh mẽ hay ko!? Dù dự báo xu hướng tiếp theo là giá sẽ giảm, nhưng yếu tố bất ngờ luôn luôn có trong thị trường này.:D

Mình nghĩ hiện nên chờ giá hồi lên để có vị thế short tốt. Và cũng để xem liệu phe bò có phản ứng mạnh mẽ hay ko!? Dù dự báo xu hướng tiếp theo là giá sẽ giảm, nhưng yếu tố bất ngờ luôn luôn có trong thị trường này.:D
Bất ngờ thôi hả bác? sao nghe hơi nhẹ =)). Như mấy thị trường ck hay fx chẳng hạn, chỗ dừng lỗ nhiều lúc nó rướn tới được hơi lâu nhưng bên này nó thổi cái bay, xong rồi bật lại y như chỗ cũ :confused::confused::confused::confused:

Bất ngờ thôi hả bác? sao nghe hơi nhẹ =)). Như mấy thị trường ck hay fx chẳng hạn, chỗ dừng lỗ nhiều lúc nó rướn tới được hơi lâu nhưng bên này nó thổi cái bay, xong rồi bật lại y như chỗ cũ :confused::confused::confused::confused:
Các bác chú ý nhé, hiện có fractals khá giống nhau, nên short ở ngay đây sẽ rất nguy hiểm. Volume không có, nên anh em phe bò vẫn có hi vọng, lúc này mình nghĩ phải canh theo mô hình nến để xem liệu nó bật lên hay tiếp tục đi xuống. Nên short khi giá hồi trở lại chứ ko phải ngay đây nhé anh em!:)
tải xuống (1).png

Các bác chú ý nhé, hiện có fractals khá giống nhau, nên short ở ngay đây sẽ rất nguy hiểm. Volume không có, nên anh em phe bò vẫn có hi vọng, lúc này mình nghĩ phải canh theo mô hình nến để xem liệu nó bật lên hay tiếp tục đi xuống. Nên short khi giá hồi trở lại chứ ko phải ngay đây nhé anh em!:)View attachment 84311

1 là hồi quy, 2 là break. Nói chung đánh hơn nhau cũng chỉ ở đó thôi bác nhỉ :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 617 Xem / 32 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 217 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 50 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,735 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,322 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên