1. Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 28/02: Chưa đâu, bò ạ?

Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 28/02: Chưa đâu, bò ạ?
    28/02/2019
    805 lượt xem
    Sáng nay đã có 1 cú flash dump và ngay lập tức lực cầu đáp trả lại một cách mạnh mẽ và tạo 1 cây nến Pin-bar bên biểu đồ nến H1, vậy với P&F thì sao?

BTCUSD.

Nếu hình dung anh "Cung" và anh "Cầu" đang chơi 1 set tennis thì chúng ta thấy rõ ràng sự thể hiện trên đồ thị đó là a Cung win 1 set và ngay lập tức bị thua lại 1 set bởi anh Cầu.

Về đồ thị P&F, 2 cột X-O bằng nhau ở cạnh nhau mang ý nghĩa là sự cân bằng giữa lực cung và lực cầu và diễn biến tích lũy khả năng sẽ tiếp tục mà khó có khả năng xảy ra biến lớn trong giai đoạn này.

Nếu ae nào đã khớp lệnh sell vào hôm qua với chiến lược mạo hiểm thì đã có một pha mừng hụt. Tuy nhiên với một xu hướng giảm đang diễn ra mạnh và thực sự BTC đang còn cách đường trend giảm một khoảng rất là xa thì việc tích lũy đi lên là một điều khá bình thường. Vẫn chưa có sự thay đổi về xu hướng ngắn hạn chính.

Khuyến nghị:
    • Với ae đã khớp lệnh Short sell, dời SL lên vùng giá 3.940$ và tiếp tục chờ đợi.
    • Với ae chưa vào lệnh và giao dịch theo thiên hướng an toàn và phòng thủ thì nên tiếp tục đợi pha tích lũy này hoàn thành và không vào Buy - Long cho BTC lúc này vì chúng ta không Long dưới đường Bearish Resistance Line.
    • Không mua hold BTC lúc này.
    Ae có câu hỏi gì về hệ thống GD cũng như phân tích xin mời đóng góp ạ. Trên đây là một số nhận định của mình theo góc nhìn mới này, anh em để ý khối lượng GD để khi SL không tổn thất quá nhiều - Tối đa 2% tài khoản.

Rất vui được đóng góp với ae,

Mạc An

Xem thêm
    Những Dấu Hiệu Mà Trader Nhầm Lẫn Với Sự Đảo Chiều Xu Hướng - Tiếp Theo
    Quản Lý Vốn - 3 Bước Cơ Bản Để Tránh Mất Tiền Oan
    Thoát Lệnh Sớm - Căn Bệnh Trầm Kha Của Trader & Cách Chữa Trị Hiệu Quả!
    8 Bí Kíp Trader Chuyên Nghiệp Dùng Khi Phân Tích Price Action Mà Bạn Cần Biết - Tiếp Theo
    Phỏng Vấn Mark D. Cook - Kinh Nghiệm Xương Máu Của Trader Mất 1 Triệu Đô & Kiếm Lại Trong 5 Năm
    Trò Chuyện Cùng Trader Nổi Tiếng Biến $600 Thành $600.000 Trong 6 Năm Nhờ Giao Dịch Thuật Toán!
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 03/02-07/02
    Pivot Point (Điểm Xoay) - Bắt Đỉnh Đáy Bằng Các Hỗ Trợ Kháng Cự Tự Động Chính Xác
    Đang tải...
  2. Dù em ko rành pp phân tích này nhưng bên cạnh 2 bài pt của bác Hoài và bác Dương thì em cũng hay đọc bài của bác. Bác tiếp tục phát huy :D

3. Mạc An

4. Mạc An
  5. 9,382
    31,208
    Cảm ơn người anh em đã ủng hộ mình. Nói chung nếu b có p2 giao dịch tốt rồi thì okay, còn nếu muốn nghiên cứu thì mình có 1 bài series về đồ thị này đấy ạ.

6. Chỗ thằng X và thằng O thò chân xuống nhưng vẫn chưa lủng trend hả bác

7. Mạc An

8. Mạc An
  9. 9,382
    31,208
    Lủng rồi đó bác, hôm qua e khớp lệnh short-sell rồi, h đang đợi đây ạ :v

10. Thế bác đặt long ở đâu thía

11. Mạc An

12. Mạc An
  13. 9,382
    31,208
    E không Long phía dưới đường trend, bài viết e có nói rõ ràng rồi ạ.

14. À. Bác chỉ chốt lãi thôi sao

15. Mạc An

16. Mạc An
  17. 9,382
    31,208
    Nói chung phương pháp này có 2 đường trend chính, nằm trên đường trend tăng thì không short, nằm dưới đường trend giảm sẽ không Long ạ.

18. làm sao vẽ dc cái biểu đồ này bác nhỉ

19. Mạc An

20. Mạc An
  21. 9,382
    31,208

Bình luận mới nhất

• anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 64,046 Xem / 3,143 Trả lời
  • Nhokpzo trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 25,975 Xem / 494 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FP Markets
    FXCM
    EightCap
    FBS
    AETOS
    OlympTrade
    OctaFX
    LiteForex