Bitcoin theo góc nhìn đồ thị P&F - 29/03: Nâng box size và quái vật 3 đầu!

minh short tai 4070 bac thay ok ko?
Mình nghĩ có thể giá sẽ đi ngang sau đó giật lên rồi rơi thôi. Mình cũng đang short, bác đặt SL trên vùng 4k2 nhé. Lần này nếu rơi sẽ rất sâu. Mình vẫn nghiêng về khả năng giá rơi, nhưng sợ nó sẽ quét SL phe short, hiện sự mất cân bằng Long-Short là rất cao. Nên cứ đợi thôi bác!:)

Theo mình short là ngược xu hướng rồi đó bác. Nó vẫn đang chạy lên thì cứ thuận theo nó. Các bác có để ý phí Funding của bitmex short chịu phí rất chát. Chứng tỏ tâm lý số đông là Short và short. Từ lúc btc chạm đáy 3k đến giờ có tình trạng này, trước đó thì ngược lại Long chịu phí rất chát (số đông Long), suốt thời gian này anh em cũng hô hào nhau bắt đáy cả năm trời. Hiện tại mình thấy tâm lý của số đông là đánh xuống, nên mình theo số ít vậy.
Bác theo dõi tổng hợp lượng Long-Short hiện tại phe Long chiếm 60% bác nhé, nếu thanh lý lệnh Long thì nó là khoản tiền khổng lồ...nên ko dễ gì cá đẩy giá tăng cao đâu!

Mình nghĩ có thể giá sẽ đi ngang sau đó giật lên rồi rơi thôi. Mình cũng đang short, bác đặt SL trên vùng 4k2 nhé. Lần này nếu rơi sẽ rất sâu. Mình vẫn nghiêng về khả năng giá rơi, nhưng sợ nó sẽ quét SL phe short, hiện sự mất cân bằng Long-Short là rất cao. Nên cứ đợi thôi bác!:)
ok cám ơn bác

Bây giờ e với bác chung đường rồi nek kkkkk

Cùng quan điểm vs bác :D

Bác theo dõi tổng hợp lượng Long-Short hiện tại phe Long chiếm 60% bác nhé, nếu thanh lý lệnh Long thì nó là khoản tiền khổng lồ...nên ko dễ gì cá đẩy giá tăng cao đâu!
Bác bán hết chưa , xem giúp e con BNB giúp e với đc ko e đang định bán

Theo mình short là ngược xu hướng rồi đó bác. Nó vẫn đang chạy lên thì cứ thuận theo nó. Các bác có để ý phí Funding của bitmex short chịu phí rất chát. Chứng tỏ tâm lý số đông là Short và short. Từ lúc btc chạm đáy 3k đến giờ có tình trạng này, trước đó thì ngược lại Long chịu phí rất chát (số đông Long), suốt thời gian này anh em cũng hô hào nhau bắt đáy cả năm trời. Hiện tại mình thấy tâm lý của số đông là đánh xuống, nên mình theo số ít vậy.

Đây cũng là một góc nhìn khá thú vị.

Theo quan điểm cá nhân của mình là bán, target trên đồ thị này đạt sít sìn sịt:
Công thức là 15 box (từ điểm break) * 3 reversal * 0.25 box size + 6$ (Low point) = 17.25

Mình vẫn ôm USD nằm ngoài bác, mình vẫn đợi 1 đợt giảm sâu. BNB theo mình lúc này là nên bán, BNB đã có đợt tăng rất mạnh và giờ giá đã chạm vùng cản 17. Sẽ có đợt điều chỉnh giảm sâu với BNB...

Không biết bác theo dõi tổng hợp lệnh Long Short hiện tại ở đâu và sàn nào vậy ạ.
Hiện tại thì mình thấy là Short Funding = 0.0319%. Tức là Volume Short nhiều hơn Long chứ ạ.

E chốt rồi bác ạ. Bác xem dùm e cặp EOS/USD được không.
EOS/USDT hiện giá đang ở vùng cản cứng, muốn mua bác phải chờ giá về line đỏ bên dưới. Muốn bán bác phải chờ nó giật lên rồi short xuống nhé (nếu nó vượt qua vùng line đỏ trên thì chờ hồi lại rồi Buy). Mình nghiêng về khả năng giá sẽ giảm.
tải xuống.png

Nâng lên box-size chuẩn cho BTC, cập nhật xíu xem, hiện tại mức kháng cự trước mắt là ~4.350$. Cú break lên 4.270 đợt trước tạm phá 1 trend giảm trước mắt. Ước lượng lực cầu cho cú phá này lên đến 5.850$, chạm ngay vùng cản cho dài hạn. Trước mắt mục tiêu ngắn hạn thiết thực nhất cho BTC là vùng giá 4.550$.

Chúc ae cuối tuần vui vẻ nhé. :cool::cool::cool::cool:

View attachment 84928

Nâng lên box-size chuẩn cho BTC, cập nhật xíu xem, hiện tại mức kháng cự trước mắt là ~4.350$. Cú break lên 4.270 đợt trước tạm phá 1 trend giảm trước mắt. Ước lượng lực cầu cho cú phá này lên đến 5.850$, chạm ngay vùng cản cho dài hạn. Trước mắt mục tiêu ngắn hạn thiết thực nhất cho BTC là vùng giá 4.550$.

Giai đoạn này chắc e mua hold 1 cái xem sao. Ko dùng đòn bẩy. Tks bác!

View attachment 84928

Tối chủ nhật cuối tuần a e đi chơi hết rồi nen im ắng quá bác ơi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 190 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 86 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,384 Xem / 53 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 421 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 73,182 Xem / 22 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,205 Xem / 1,396 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên