BO, demo và real

BO, demo và real

BO, demo và real

FXVN 2612

Active Member
36
23
Vừa xong đấy, chẳng có chút giả mạo gì đâu, cháy xong qua demo thì vậy, chẳng trách sao mà mình cứ lấn cấn, vừa muốn bỏ vừa muốn tiếp tục, haizzz !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Demo 1 tháng đi má. 1 tháng mà win rate tầm 65% thì hãy chơi real. Dc 1 2 ngày xanh chả nói lên dc gì đâu.

Mình demo xen kẻ real nhỏ từ lâu rồi, demo thường tỉ lệ thắng rất cao mà cứ vào real là cháy lên cháy xuống vậy đó, chứ ko chỉ một hai ngày demo xanh đâu. Mình nghĩ có lẽ mình chưa vươt qua được rào cản tâm lý, ko chiến thắng bản thân là ko chiến được cái trò này. Hôm qua là lần thứ N cháy nên hơi nản than thở một tí thôi.

Mình demo xen kẻ real nhỏ từ lâu rồi, demo thường tỉ lệ thắng rất cao mà cứ vào real là cháy lên cháy xuống vậy đó, chứ ko chỉ một hai ngày demo xanh đâu. Mình nghĩ có lẽ mình chưa vươt qua được rào cản tâm lý, ko chiến thắng bản thân là ko chiến được cái trò này. Hôm qua là lần thứ N cháy nên hơi nản than thở một tí thôi.
Bạn demo dc 1 2 ngày, thấy nó xanh lè xanh lét nên ảo tưởng bản thân. Vào real với tâm lý kiểu đó cháy ko sớm thì muộn. Trade là 1 quá trình cần sự tập trung và ổn định tâm lý. Bạn đổi xoành xoạch từ demo sang real như v rất khó để thành công.

Phần demo có vài lệnh cố nhồi để full xanh cho đã mắt đúng ko .... khổ

Phần demo có vài lệnh cố nhồi để full xanh cho đã mắt đúng ko .... khổ
À xem lại thì có nhồi, nhưng demo mình thường hay nhồi lắm chứ ko cố cho xanh đâu, chỉ là mình đánh khúc đầu vào buổi chiều, sau đó qua real, cháy cái real mình trở lại demo đánh tiếp mấy lệnh, nhìn lại thấy xanh lè thấy ghét quá chụp lại, hic, mình ko cố nhồi cho full xanh gì đâu, khúc ngay trước đó mình cũng có chụp lại nè, tiếc là mình rất lười chụp lại nên chỉ có mấy hình này. Mà nói gì nói đúng là khổ thật.

Chỉnh sửa lần cuối:
mấy ông không hiểu rồi, t từng gặp thế mà không chỉ demo-real mà còn real-real. Đại khái là dùng 1 pp đánh thấy ăn quá mà khi chuyển sang đánh tiền lớn thì lại thua. Mình từng dùng 1 pp demo 11 lệnh thắng liên tiếp trong hơn 1 tháng trời, thấy ngon quá liền đánh real, ngay lệnh đó fail luôn. Rồi đợt trước dùng pp mới, thắng 10 lệnh liên tiếp trong 2 tháng, đánh lớn liền - fail luôn. Chả hiểu luôn!!!

mấy ông không hiểu rồi, t từng gặp thế mà không chỉ demo-real mà còn real-real. Đại khái là dùng 1 pp đánh thấy ăn quá mà khi chuyển sang đánh tiền lớn thì lại thua. Mình từng dùng 1 pp demo 11 lệnh thắng liên tiếp trong hơn 1 tháng trời, thấy ngon quá liền đánh real, ngay lệnh đó fail luôn. Rồi đợt trước dùng pp mới, thắng 10 lệnh liên tiếp trong 2 tháng, đánh lớn liền - fail luôn. Chả hiểu luôn!!!
người ta 1 tháng đánh cả trăm lệnh. Ông 1 tháng đánh có 11 lệnh mà đòi ăn ai?

người ta 1 tháng đánh cả trăm lệnh. Ông 1 tháng đánh có 11 lệnh mà đòi ăn ai?
Nếu 1 tháng nó đánh 100 lệnh mà mỗi lện $1, còn t đánh 1 tháng 10 lệnh mà mỗi lệnh $50 thì sao. Thế ông nghĩ số lượng lệnh giao dịch quan trọng hay tỉ lệ thắng quan trọng ???

Nếu 1 tháng nó đánh 100 lệnh mà mỗi lện $1, còn t đánh 1 tháng 10 lệnh mà mỗi lệnh $50 thì sao. Thế ông nghĩ số lượng lệnh giao dịch quan trọng hay tỉ lệ thắng quan trọng ???
Vậy bạn nghĩ tỷ lệ win 100% với mẫu thử là 10 lệnh và tỷ lệ win 65% với mẫu thử là 100 lệnh cái nào đáng tin hơn?
Thế cho tôi hỏi tiếp tại sao bạn ko đánh tiếp? có phải 10 lệnh tiếp theo bạn thua sml ko?
Thứ đáng nói ở đây là 10 lệnh thắng liên tục của bạn ko nói lên vấn đề gì vì mẫu thử quá nhỏ, và đó có thể là sự ngẫu nhiên của thị trường chứ ko phải pp của bạn đúng. Ok?
Tôi đã từng đánh được 20 lệnh win liên tiếp trong 1 ngày và nghĩ rằng đó là chén thánh. Sau đó tôi đánh thêm 80 lệnh nữa và tỷ lệ win xuống dần còn cỡ 50%.
Cho nên kết luận là bạn phải trade đủ 100 lệnh trở lên thì may ra mới có 1 tý cơ hội xác định đó có phải là 1 pp hái ra tiền ko.

Vậy bạn nghĩ tỷ lệ win 100% với mẫu thử là 10 lệnh và tỷ lệ win 65% với mẫu thử là 100 lệnh cái nào đáng tin hơn?
Thế cho tôi hỏi tiếp tại sao bạn ko đánh tiếp? có phải 10 lệnh tiếp theo bạn thua sml ko?
Thứ đáng nói ở đây là 10 lệnh thắng liên tục của bạn ko nói lên vấn đề gì vì mẫu thử quá nhỏ, và đó có thể là sự ngẫu nhiên của thị trường chứ ko phải pp của bạn đúng. Ok?
Tôi đã từng đánh được 20 lệnh win liên tiếp trong 1 ngày và nghĩ rằng đó là chén thánh. Sau đó tôi đánh thêm 80 lệnh nữa và tỷ lệ win xuống dần còn cỡ 50%.
Cho nên kết luận là bạn phải trade đủ 100 lệnh trở lên thì may ra mới có 1 tý cơ hội xác định đó có phải là 1 pp hái ra tiền ko.
Chuẩn rồi, muốn biết pp đó có thực sự đem lại lợi nhuận hay không thì phải gắn bó vs nó ít nhất 1 tháng, và chụp lại từng điểm lệnh mình đã vào để phân tích và rút ra kinh nghiệm. Việc có 1 tuần lợi nhuận không đảm bảo cho việc tháng đó bạn sẽ có lợi nhuận chứ đừng nói đến mới có 1 ngày xanh. :D
1 điều nữa là đừng thay đổi phương pháp liên tục, nó càng khiến bạn mông lung và luẩn quẩn hơn mà thôi.

Thế sao ông không đề cập thời gian mà t đã đề cập, t đánh trong 1 tháng và có cả 2 tháng, thế đánh 1 pp trong 1 tháng mà không có backtest trước đó 3 4 tháng à??? t cũng k bảo pp của t 100% thành công mà ông lại kêu t sao đánh tiếp đi, làm gì có pp 100% nào chứ

Thế sao ông không đề cập thời gian mà t đã đề cập, t đánh trong 1 tháng và có cả 2 tháng, thế đánh 1 pp trong 1 tháng mà không có backtest trước đó 3 4 tháng à??? t cũng k bảo pp của t 100% thành công mà ông lại kêu t sao đánh tiếp đi, làm gì có pp 100% nào chứ
Giờ tôi hỏi ông tại sao ông back test ok hết rồi. Lúc thua lệnh real ông lại nghỉ?

Giờ tôi hỏi ông tại sao ông back test ok hết rồi. Lúc thua lệnh real ông lại nghỉ?
T đâu nói t hơn ai, t cũng đang trade để học hỏi và nâng cao pp cho nó ok hơn thui, t chỉ đồng cảm với ông thớt về việc trade thử thì thắng mà trade thiệt thì thua thui

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,523 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 161 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 425 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,118 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 313 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 182 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên