BO LIVE REAL: Hành trình từ 500$ đến 1600$ trong 2 ngày

Quang Vu

Active Member
650
2,227
Chào mọi người,

Có lẽ mọi người đã xem qua topic trade demo của tôi tại đây: [BO Live Videos] Hành trình từ 200$

Trong quá trình thực hiện trade demo, có nhiều anh em đã vào comment, chia sẻ và góp ý. Tôi xin chân thành cảm ơn tất cả các ý kiến anh em đã thảo luận, điều đó giúp ích cho tôi rất nhiều trong hoạt động trading của tôi. Các ý kiến đa chiều luôn là những điều quý báu giúp tôi điều chỉnh cái tôi và mở rộng học tập thêm những góc nhìn mới, hoàn thiện thêm tư duy và bồi đắp thêm được kinh nghiệm cho hoạt động trading lâu dài.

Tuy nhiên, trong loạt comment mà các anh em để lại, nổi cộm lên một số ý kiến như sau:

• Trade demo thì dễ lắm, không bị áp lực tâm lý như real, ai mà chả thắng được.
  • Trade demo thắng không có nghĩa là trade real thắng, phải trade real thật mới biết thế nào.
  • Trade tiền nhỏ thì dễ lắm, tiền to vào áp lực tâm lý biết mặt nhau ngay

Thật sự mà nói, tôi xin lỗi những anh em đã có suy nghĩ như vậy. Đối với tôi, quan điểm của tôi về trading không như thế. Đúng là tài khoản demo chỉ là tiền ảo, không có nghĩa là mọi người đánh mất đi sự nghiêm túc với nó. Tôi không bao giờ coi nhẹ tài khoản demo, mặt khác tôi cảm thấy tài khoản demo là một công cụ tuyệt vời để có thể thực hành mà không phải trả những cái giá quá đắt bằng tiền mặt. Tôi luôn sử dụng tài khoản demo để thực hành kiểm nghiệm chiến lược của mình một cách nghiêm túc, và khi tôi trade real tôi đều áp dụng đúng những điều tôi đã luyện tập với tài khoản demo.

Tôi đã suy nghĩ rất nhiều khi viết bài viết này. Từ trước đến nay tôi đều không muốn public thông tin về tài khoản real, bởi nó thật sự nhạy cảm. Tuy nhiên, tôi cảm thấy xuyên suốt trong topic [BO Live Videos] Hành trình từ 200$ của tôi, vẫn luôn tồn đọng lại tâm lý DEMO-REAL mạnh mẽ, thậm chí rất nhiều người đã cho rằng tôi chém gió và bảo tôi là không bao giờ làm được những gì như với tài khoản demo. Có lẽ họ đã có nhiều thất bại cay đắng nên thành ra cực đoan quá. Vì vậy, tôi quyết định chia sẻ ra đây một phần những gì tôi đã làm, hy vọng sẽ giúp ích được ít nhiều cho những anh em cần nguồn dữ liệu thực tế để tham khảo.

Trong 2 ngày cuối tuần vừa rồi (ngày 28 và ngày 29 tháng 10 - Thứ 7 và Chủ Nhật), tôi bắt đầu với số vốn 500$ với tài khoản real. Tôi trade 4 đợt tất cả, và như tôi đã nói khá nhiều lần đó là riêng vào hai ngày cuối tuần tôi sử dụng một chiến lược hoàn toàn khác với các ngày còn lại. Tôi đã bỏ ra hơn 3 tháng, chính xác là thiếu 1 tuần nữa là tròn 4 tháng để theo dõi, thực hành, kiểm nghiệm, và điều chỉnh chiến lược này. Đến nay kết quả cũng khá ổn, thể hiện bằng thực tế mà tôi quyết định chia sẻ ra đây.

Mục đích của việc public này, tôi muốn gửi đến những anh em còn lạc lối. Điều tôi muốn nhắn nhủ tới các anh em là: Hãy luôn biết mình đang làm gì, mục tiêu của mình là gì. Đừng bao giờ trade bất cứ lệnh gì trong trạng thái đoán mò, hy vọng. Đừng chơi trò may rủi, đừng tìm kiếm chén thánh. Phải luôn có một lý do rõ ràng cho lệnh của mình. Và hãy tin tưởng tuyệt đối vào việc xây dựng 1 chiến lược tốt. Một chiến lược tốt là thứ bắt buộc phải có trước khi làm bất cứ điều gì khác. Hãy xây dựng, kiểm nghiệm, thật nhiều lần trước khi áp dụng. Và nguyên tắc quan trọng nhất là quản lý vốn và quản lý rủi ro. Đừng bao giờ đặt rủi ro quá mức chịu đựng.

Tôi đã hoàn thành đợt trading cho 2 ngày cuối tuần này. Kết quả thì anh em xem trong loạt clip mà tôi chia sẻ trên kênh Youtube của tôi. Mong rằng nó sẽ tạo thêm chút động lực nào đó, giúp ích cho anh em có thêm niềm tin, có thêm cảm hứng trên con đường trading của mình. Với tôi, trading thật sự là một hoạt động tuyệt vời. Chúc tất cả anh em thành công trên con đường trading mà mình đã chọn.

Thân ái.

PS: Tôi có trade cả FX và BO, tuy nhiên FX của tôi thì lợi nhuận không được nhiều như BO. Tôi cũng ít trade FX hơn bởi vì công việc của tôi khá bận, mà trade FX thì cần đầu tư rất nhiều thời gian, cho nên tôi chỉ thỉnh thoảng trade FX khi có điều kiện phù hợp. Tiện đây tôi public thêm 1 ít thông tin về tài khoản FX của tôi. Đây là tài khoản mới của tôi trên sàn ICMarkets, tôi mới chuyển sang sàn này và cảm thấy rất ok với chất lượng của sàn, đặc biệt là hoạt động support. FX tôi trade cả scalping lẫn lệnh dài, anh em có thể tham khảo qua kết quả. Riêng tài khoản FX thì tôi xin phép chỉ show demo mà ko show real, mong anh em thông cảm.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Chỉnh sửa lần cuối:
Pro quá. Mình mới bắt đầu tìm hiểu, mong đc kết bạn để học hỏi!

E trade fx thôi nên muốn tham khảo ý kiến của bác về fx ạ. thấy cái history của bác mà thích

E trade fx thôi nên muốn tham khảo ý kiến của bác về fx ạ. thấy cái history của bác mà thích
Nói về FX có lẽ sẽ là một câu chuyện rất rất dài. Tôi cũng tự cho mình vẫn còn là lính mới, còn phải học tập rất nhiều. Tuy nhiên tôi rất sẵn sàng trao đổi và chia sẻ những gì mà tôi đã học được trong thời gian vừa qua. Bạn cứ đặt vấn đề thoải mái nhé, rồi có gì chúng ta cùng nhau bàn luận.

Tui xem ông chơi BO = PA, tui cũng chơi giống ông và cháy mất tiêu rồi, chia sẽ PA đi ông ơi. ( mới học PA 2 ngày), cảm thấy buồn :d. chơi gì thua đó :D

Tui xem ông chơi BO = PA, tui cũng chơi giống ông và cháy mất tiêu rồi, chia sẽ PA đi ông ơi. ( mới học PA 2 ngày), cảm thấy buồn :d. chơi gì thua đó :D
Thực ra bác @Quang Vu chơi PA nhưng chơi khung thời gian nào? Bác đó bật khung time theo 1h, 5m, 1m & 10 sec. Nếu bác bật 10s và chơi theo PA thì cháy là chắc.

Bạn mới học PA 2 ngày mà đanh luôn thì vội quá. Với lại làm sao mà bạn xem tôi đánh mà đánh giống tôi đc hay vậy.

Tui pause lại xem, vô đánh rối quá.
Bạn ơi tôi khuyên bạn một lời chân thành: Đừng vội vàng. Trading tuyệt đối đừng vội vàng. Bạn chịu khó học và thực hành thêm một thời gian nữa, và đừng xem video của tôi rồi đánh theo. PA là một chủ đề cần rất nhiều thời gian để luyện tập, hơn nữa nó phải tùy thuộc theo diễn biến của market chứ ko có công thức cố định nào cả. Hãy kiên nhẫn bạn ạ.

tôi nói thật mấy bác xem bác quangvu trade thì đừng cố học theo, ổng có mở lớp đó, được thì học, ko thì xem tham khảo thì được, chứ cách của ổng, nói là PA thì đúng là PA, mà nói là ko phải thì cũng đúng là ko phải, ổng đã thuận tay với cách của ổng hay nói cách khác là cái đó là đường ruột, skill riêng của ổng.
tôi không chế bai gì quangvu, ai kiếm được tiền thì tôi đều khâm phục hết.
tôi nói để nhiều bạn cảnh giác chứ thấy tưởng dễ thử theo lại phí tiền vô ích, để tiền đó kiếm bác quangvu mà học hỏi. hoặc tự trau dồi con đường riêng của mình.

tôi nói thật mấy bác xem bác quangvu trade thì đừng cố học theo, ổng có mở lớp đó, được thì học, ko thì xem tham khảo thì được, chứ cách của ổng, nói là PA thì đúng là PA, mà nói là ko phải thì cũng đúng là ko phải, ổng đã thuận tay với cách của ổng hay nói cách khác là cái đó là đường ruột, skill riêng của ổng.
tôi không chế bai gì quangvu, ai kiếm được tiền thì tôi đều khâm phục hết.
tôi nói để nhiều bạn cảnh giác chứ thấy tưởng dễ thử theo lại phí tiền vô ích, để tiền đó kiếm bác quangvu mà học hỏi. hoặc tự trau dồi con đường riêng của mình.

Chào bạn,
Tôi không có mở lớp nào bạn ạ. Tôi chỉ có duy nhất 1 topic trên diễn đàn về ý định tổ chức 1 khóa học để training về chiến lược mà tôi dùng. Khóa học đó tôi dự định không thu phí và khi nào anh em áp dụng, nếu thành công và có lãi thì tôi mới yêu cầu chi trả 20% trên số tiền lãi đó thôi. Tuy nhiên, sau khi bài post của tôi đăng lên và tôi xem xét các thông tin mà mọi người điền trong form đăng ký, tôi nhận thấy những người đăng ký đang gặp phải nhiều vấn đề khá nghiêm trọng mà khó có thể khắc phục ngay đc trong một thời gian ngắn, cho dù có chiến lược tốt đi nữa thì khả năng họ có thể thành công vẫn là rất thấp. Vì vậy, tôi đã quyết định dừng kế hoạch đó lại và tạm thời không có ý định nào tương tự nữa.

Tôi cũng khuyên tất cả các anh em xem video của tôi là chỉ nên xem đó như một nguồn tư liệu thực tế để tham khảo, tuyệt đối đừng xem video rồi tìm cách trade theo, điều đó rất nguy hiểm và tôi hoàn toàn không mong muốn anh em làm như vậy.

Chúc anh em trade an toàn, thành công.

Chào bạn,
Tôi không có mở lớp nào bạn ạ. Tôi chỉ có duy nhất 1 topic trên diễn đàn về ý định tổ chức 1 khóa học để training về chiến lược mà tôi dùng. Khóa học đó tôi dự định không thu phí và khi nào anh em áp dụng, nếu thành công và có lãi thì tôi mới yêu cầu chi trả 20% trên số tiền lãi đó thôi. Tuy nhiên, sau khi bài post của tôi đăng lên và tôi xem xét các thông tin mà mọi người điền trong form đăng ký, tôi nhận thấy những người đăng ký đang gặp phải nhiều vấn đề khá nghiêm trọng mà khó có thể khắc phục ngay đc trong một thời gian ngắn, cho dù có chiến lược tốt đi nữa thì khả năng họ có thể thành công vẫn là rất thấp. Vì vậy, tôi đã quyết định dừng kế hoạch đó lại và tạm thời không có ý định nào tương tự nữa.

Tôi cũng khuyên tất cả các anh em xem video của tôi là chỉ nên xem đó như một nguồn tư liệu thực tế để tham khảo, tuyệt đối đừng xem video rồi tìm cách trade theo, điều đó rất nguy hiểm và tôi hoàn toàn không mong muốn anh em làm như vậy.

ờ, tại tôi thấy bác có bài mở lớp mở khóa gì thì tôi hướng mọi người vào vì tôi thấy bác trade rất khá, ăn nên làm ra, đáng tin cậy và đáng học hỏi. hôm nay thấy có mấy anh em cũng mất tiền thì cố bắt chước nên ý tôi cũng như bác là khuyên họ xem tham khảo chứ đừng bắt chước đấy.
mà sẵn có bác ở đây tôi nói chứ bác có chiêu rie6gn tốt thật, tôi loay hoay mãi cuối cùng cũng chỉ dừng ở m5 chốt cách đó chục cây nến đổ lại tùy tình hình. có hơi lâu nhưng chắc ăn hơn.. có điều profit cũng bị thụt ghê quá.
chơi như bác thật tôi nể...

ờ, tại tôi thấy bác có bài mở lớp mở khóa gì thì tôi hướng mọi người vào vì tôi thấy bác trade rất khá, ăn nên làm ra, đáng tin cậy và đáng học hỏi. hôm nay thấy có mấy anh em cũng mất tiền thì cố bắt chước nên ý tôi cũng như bác là khuyên họ xem tham khảo chứ đừng bắt chước đấy.
mà sẵn có bác ở đây tôi nói chứ bác có chiêu rie6gn tốt thật, tôi loay hoay mãi cuối cùng cũng chỉ dừng ở m5 chốt cách đó chục cây nến đổ lại tùy tình hình. có hơi lâu nhưng chắc ăn hơn.. có điều profit cũng bị thụt ghê quá.

Chào bác, hồi đầu tôi mới đánh cũng thua thê thảm lắm, cháy liên tiếp 3 4 lần. Tài khoản demo thì cháy không biết bao nhiêu mà kể. Cũng may là hồi đó mới tôi chỉ đánh vốn nhỏ và cũng xác định để học là chính nên không bị ảnh hưởng nặng nề gì. Mấy bạn bè tôi trade bị thua khá nặng, tôi cũng nhìn họ mà thêm phần cảnh giác hơn. Đến bây giờ thì cũng phải nói là may mắn, tôi chưa bị thua lỗ và có kiếm đc vài khoản lợi nhuận nho nhỏ.

Chào bác, hồi đầu tôi mới đánh cũng thua thê thảm lắm, cháy liên tiếp 3 4 lần. Tài khoản demo thì cháy không biết bao nhiêu mà kể. Cũng may là hồi đó mới tôi chỉ đánh vốn nhỏ và cũng xác định để học là chính nên không bị ảnh hưởng nặng nề gì. Mấy bạn bè tôi trade bị thua khá nặng, tôi cũng nhìn họ mà thêm phần cảnh giác hơn. Đến bây giờ thì cũng phải nói là may mắn, tôi chưa bị thua lỗ và có kiếm đc vài khoản lợi nhuận nho nhỏ.
Chào bạn,

Tui bị liệu ông ạ :D

Mạnh mẽ lên bác, vo m1 choi cho nhanh ăn nhanh thua :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,871 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 867 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 339 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 241 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,501 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên