Bộ sách đỉnh nhất về Price Action

Cảm ơn bác nhiều, hiuhiu
Đợt này em cũng đang muốn luyện Price Action mà nghe có vẻ oải ghê. Ngọc Trinh ơi hãy cho anh động lực để làm việc đó...

Bạn có thể đọc thêm sách của Al Brooks nếu thích tìm hiểu về Price Action.
Đã đăng nhập vào like được thì nên chuyển cho bác ấy 500k tiền công cho bác ấy vui :mad:

Cảm động tinh thần chia sẻ kiến thức của các Bác, tiền thì mình không thiếu (...mà nhiều thì ko có ^^), nhưng nếu được mời các Bác ly cafe ngon thì mình rất sẵn lòng. ;)

xin cảm ơn bác hunger trader đã post tài liệu quý. Cảm ơn tác giả đã viết ra cuốn sách . Cảm ơn Cảm ơn Cảm ơn Cảm ơn xin chân thành cảm ơn.
Chúc các bác luôn dồi dào sức khỏe

cảm ơn bac hungertrader nhiều. bác đọc hết sách hay rồi, bác có thể chỉ cho bọn em đọc cuốn sách như thế nào ko ah. vì sách thì tác giả sẽ viết theo ý của tác giả, có phần thêm phần bớt cho nó giống sách. nhưng theo quy tắc 80.20 thì chỉ cần chú trọng vào phần 20 mà giá trị 80. Em nói thật bác đừng có cười chứ tiếng anh hạng tèm tèm tập trung vào phần 80 mà giá trị chỉ có 20 ko biết khi nào mới học hết. dịch đoạn dưới quên đoạn trên.

Em nghĩ bác tốt rồi thì tốt thêm tí nữa... haha... lòng tốt bác hunger trader chắc chắn dạt dào lắm.....

Chúc bác dồi dào sức khỏe để bọn em vắt lòng tốt của bác...

cảm ơn bac hungertrader nhiều. bác đọc hết sách hay rồi, bác có thể chỉ cho bọn em đọc cuốn sách như thế nào ko ah. vì sách thì tác giả sẽ viết theo ý của tác giả, có phần thêm phần bớt cho nó giống sách. nhưng theo quy tắc 80.20 thì chỉ cần chú trọng vào phần 20 mà giá trị 80. Em nói thật bác đừng có cười chứ tiếng anh hạng tèm tèm tập trung vào phần 80 mà giá trị chỉ có 20 ko biết khi nào mới học hết. dịch đoạn dưới quên đoạn trên.

Em nghĩ bác tốt rồi thì tốt thêm tí nữa... haha... lòng tốt bác hunger trader chắc chắn dạt dào lắm.....

Chúc bác dồi dào sức khỏe để bọn em vắt lòng tốt của bác...

Đến khổ với các bạn, quy luật 80/20 theo như mọi người đều hiểu là chỉ có 20% công việc tạo ra 80% giá trị (và nếu theo cách bạn nói là chỉ có 20% kiến thức đem lại 80% kết quả cho bạn??? o_O). Mình nghĩ bạn và hầu hết mọi người đều hiểu sai quy luật 80/20 rồi, quy luật này không dành cho kẻ lười. Bạn buộc phải đi hết 100% quãng đường, sau đó tự thấy cái nào 20, cái nào 80 rồi từ đó tự tinh chỉnh. Làm gì có chuyện bạn chỉ cần học 20% của người ta xong rồi ra trade lời ầm ầm. Nói vậy sao tác giả không chọn ra cho bạn 20% kiến thức đó luôn cho gọn, viết dài dòng làm gì.

đối với việc học, nghiên cứu nói chung và đọc sách nói riêng thì các bạn cứ phải xác định là "đãi cát tìm vàng" thôi.
Cá nhân tôi vẫn đang hằng ngày đào bới các kiểu nên ko thể nói là nên đọc cuốn nào. Với lại tùy kiến thức căn bản hay còn gọi là căn cơ của mỗi người mà thứ tự sách nên đọc thay đổi. Đại khái là với tôi thì nên đọc cuốn 1 rồi 2,3.. nhưng với bạn thì có thể là 1,3,2...

Có cuốn giá trị nhiều, cuốn giá trị ít nhưng lại đúng chỗ mà mấy cuốn khác không có.
Nói chung là ko có cách nào tối ưu được và phải đọc nhiều thôi.

80% nội dung sách nằm trong 20% số lượng từ ngữ chứ ko phải sách 100 trang thì chỉ có 20 trang nên đọc mà phải hiểu là sách có 1 triệu chữ thì ý nghĩa nằm trong 200k chữ nằm rải rác trong đó. Và muốn hiểu cái 20% đó thì ít nhất cũng phải đọc 60-80% số trang.

Cuốn này nối tiếp cuốn kia, bổ sung, mở rộng và giải thích cho nhau.

Có tiếng Anh tốt thì ngon nhưng ko có thì bạn cứ tự tin vì có thể bạn sẽ phát triển được những góc nhìn hay lý thuyết độc lập.

Khả năng đọc hiểu của bạn sẽ cải thiện dần qua các cuốn sách. Làm gì có ai tự nhiên mà giỏi TA đâu. Mấy cuốn đầu mới đọc dĩ nhiên là khó nhai rồi vì có nhiều từ ngữ mình không hiểu nhưng bạn phải ráng bước tới thì sau đó sẽ thấy ko khó lắm. Mới đọc thì nên in ra giấy rồi "gặm" từ từ, đừng tiết kiệm mà đọc trên máy tính, rất dễ mất tập trung mà lại khó nhớ.

Tôi thấy các cuốn sách mà tôi đã đọc chỉ cung cấp được khoảng 20% tổng số kinh nghiệm mà tôi có được hiện giờ. Ko phải vì sách dỡ mà có nhiều cái ko thể diễn tả bằng lời được. Tác giả cố gắng lắm cũng chỉ diễn đạt dc nhiêu đó thôi, việc còn lại là mình phải tưởng tượng mà moi cho ra được những ẩn ý bên dưới. Việc này thì chỉ có tự mình làm thôi chứ ko ai giúp được và rất mất thời gian.

Tôi là dân BK HCM mà mãi tới 2 năm gần đây tôi mới tạm hiểu được 1 phần chữ "HỌC" là như thế nào. Nó gian nan hơn rất nhiều so với việc đọc sách.

Nếu bạn chịu khó đọc hết TraderViet phần lớp học thì bạn cũng ngon rồi đó. Tôi nói thật chứ ko phải an ủi đâu. Chừng đó kiến thức cũng đủ để bạn bắt đầu việc tự nghiên cứu của mình rồi. Chắc luôn.

Bạn không nên nghĩ rằng là sẽ có 1 cuốn sách nào đó có bí kíp. Chỉ đọc đọc đúng thì sẽ trade thắng. Quên chuyện đó đi.

Nhảm chơi vài lời nhưng thật lòng với mong muốn giúp chút nào đó cho các bạn.

Đến khổ với các bạn, quy luật 80/20 theo như mọi người đều hiểu là chỉ có 20% công việc tạo ra 80% giá trị (và nếu theo cách bạn nói là chỉ có 20% kiến thức đem lại 80% kết quả cho bạn??? o_O). Mình nghĩ bạn và hầu hết mọi người đều hiểu sai quy luật 80/20 rồi, quy luật này không dành cho kẻ lười. Bạn buộc phải đi hết 100% quãng đường, sau đó tự thấy cái nào 20, cái nào 80 rồi từ đó tự tinh chỉnh. Làm gì có chuyện bạn chỉ cần học 20% của người ta xong rồi ra trade lời ầm ầm. Nói vậy sao tác giả không chọn ra cho bạn 20% kiến thức đó luôn cho gọn, viết dài dòng làm gì.
viết kiểu đó bán ai mua, ko lẽ cuốn sách có 10 trang bán 200k. Bán kiểu đó chỉ tổ làm giàu cho bọn photo.

đối với việc học, nghiên cứu nói chung và đọc sách nói riêng thì các bạn cứ phải xác định là "đãi cát tìm vàng" thôi.
Cá nhân tôi vẫn đang hằng ngày đào bới các kiểu nên ko thể nói là nên đọc cuốn nào. Với lại tùy kiến thức căn bản hay còn gọi là căn cơ của mỗi người mà thứ tự sách nên đọc thay đổi. Đại khái là với tôi thì nên đọc cuốn 1 rồi 2,3.. nhưng với bạn thì có thể là 1,3,2...

Có cuốn giá trị nhiều, cuốn giá trị ít nhưng lại đúng chỗ mà mấy cuốn khác không có.
Nói chung là ko có cách nào tối ưu được và phải đọc nhiều thôi.

80% nội dung sách nằm trong 20% số lượng từ ngữ chứ ko phải sách 100 trang thì chỉ có 20 trang nên đọc mà phải hiểu là sách có 1 triệu chữ thì ý nghĩa nằm trong 200k chữ nằm rải rác trong đó. Và muốn hiểu cái 20% đó thì ít nhất cũng phải đọc 60-80% số trang.

Cuốn này nối tiếp cuốn kia, bổ sung, mở rộng và giải thích cho nhau.

Có tiếng Anh tốt thì ngon nhưng ko có thì bạn cứ tự tin vì có thể bạn sẽ phát triển được những góc nhìn hay lý thuyết độc lập.

Khả năng đọc hiểu của bạn sẽ cải thiện dần qua các cuốn sách. Làm gì có ai tự nhiên mà giỏi TA đâu. Mấy cuốn đầu mới đọc dĩ nhiên là khó nhai rồi vì có nhiều từ ngữ mình không hiểu nhưng bạn phải ráng bước tới thì sau đó sẽ thấy ko khó lắm. Mới đọc thì nên in ra giấy rồi "gặm" từ từ, đừng tiết kiệm mà đọc trên máy tính, rất dễ mất tập trung mà lại khó nhớ.

Tôi thấy các cuốn sách mà tôi đã đọc chỉ cung cấp được khoảng 20% tổng số kinh nghiệm mà tôi có được hiện giờ. Ko phải vì sách dỡ mà có nhiều cái ko thể diễn tả bằng lời được. Tác giả cố gắng lắm cũng chỉ diễn đạt dc nhiêu đó thôi, việc còn lại là mình phải tưởng tượng mà moi cho ra được những ẩn ý bên dưới. Việc này thì chỉ có tự mình làm thôi chứ ko ai giúp được và rất mất thời gian.

Tôi là dân BK HCM mà mãi tới 2 năm gần đây tôi mới tạm hiểu được 1 phần chữ "HỌC" là như thế nào. Nó gian nan hơn rất nhiều so với việc đọc sách.

Nếu bạn chịu khó đọc hết TraderViet phần lớp học thì bạn cũng ngon rồi đó. Tôi nói thật chứ ko phải an ủi đâu. Chừng đó kiến thức cũng đủ để bạn bắt đầu việc tự nghiên cứu của mình rồi. Chắc luôn.

Bạn không nên nghĩ rằng là sẽ có 1 cuốn sách nào đó có bí kíp. Chỉ đọc đọc đúng thì sẽ trade thắng. Quên chuyện đó đi.

Nhảm chơi vài lời nhưng thật lòng với mong muốn giúp chút nào đó cho các bạn.
Bác hunger trader nói đúng và chuẩn ý của em . Em cũng có ý đại khái như đoạn 80.20 của bác. Thanks bác chia sẽ ý kiến nhiều . Nó làm cho đầu óc newbie như em hiểu được phần nào đó. Sẽ cố gắng vậy đọc từ đầu đến cuối. hihi.... Nói vậy thôi chứ em cũng biết đọc từ khóa đễ tránh bị sa vào văn vẽ của tác giả đoạn nào ko hiểu j thì mới dịch đi dịch lại. Em chưa có kinh nghiệm trade nhiều nên ko nói về chuyện trade được còn đọc sách thì phải có bí quyết chứ ko dỡ đi dỡ lại chăm chỉ quá nhiều lúc cũng ko hiệu quả..... "Mà em có ý kiến Nếu Bác hunger trader mở cái nhật ký giao dịch rồi hướng dẫn anh em những bài học lồng vào trong việc trading thì tuyệt biết mấy. Đấy là ý kiến nhỏ thôi chứ em cũng hiểu các bác cao thủ ai cũng có cuộc sống siêng, thế giới riêng em ko dám làm phiền nhiều dẫu biết các bác luôn có lòng tốt nhưng time có hạn. Những cuốn sách bác post lên và những bài viết của các bác là em biết ơn nhiều rồi. Em hiểu được phần nào những điều các bác cố gắng diễn tả và e hiểu được là em hiểu được những gì các bác muốn bọn em hiểu mà nhiều người khác không hiểu cũng giúp bọn em được rất nhiều tiết kiệm tiền bạc và thời gian lắm rồi. Chúc bác luôn luôn dồi dào sức khỏe

Cảm ơn ý kiến của bác. Và em có ý kiến là không có ý kiến gì nhiều chỉ là Cảm ơn bác về ý kiến của bác . Chúc bác luôn dồi dào sức khỏe và làm j cũng tốt

Có bác nào có sách về price action của Nial Fuller trader nỗi tiếng người úc ko nhỉ??
bác nial fuller này giờ quảng cáo trên nhiều web của việt nam.. Em có đọc nhiều bài báo của anh này viết rất hay mà ít đụng hàng?
Anh em nào có sách của bác Nial Fuller ko chia sẽ anh em mở rộng với???

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 129 Xem / 4 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 381 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,931 Xem / 15 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên