Bóc phốt khóa học Sandy Jadeja – Kẻ lừa đảo siêu hạng khiến học viên ngụp lặn trong ảo tưởng!

Bóc phốt khóa học Sandy Jadeja – Kẻ lừa đảo siêu hạng khiến học viên ngụp lặn trong ảo tưởng!

Nhờ bác mà anh em trên TraderViet mở mang kiến thức. Đúng là thùng rỗng kêu to thật

Chiến lược của Sandy là: bạn hãy nạp vào tk 5.000, trade mỗi lần cắn SL thua là 100$ (5% tk). Nhưng TP thì chỉ bằng 1/5 hoặc 1/10 SL thôi. Tức là tỷ lệ R:R là 1/5 hay 1/10 ấy.
Ăn thì ăn nhiều lần, nhưng thua 1 lần là mất bằng 5, 10 lần đã ăn trước đó.
Với US 30 ông ấy cho bạn những thời điểm cứ đặt lệnh 2 đầu, đặt TP ăn 10 giá với volume 10, tương đương khi bạn ăn bạn sẽ ăn được 100$, nhưng SL là đỉnh/đáy cây nến +-10pips, nghĩa là thua sẽ thua từ 500$ - 1.000$ hoặc hơn.
Ăn được 2-3 ngày thua phát méo mặt. Cứ vậy tiền chảy vô sàn CoreSpread của Sandy.
Mọi người vào link sau để biết sự thật về sàn CoreSpread của Sandy dụ mọi người trade nhé.
https://www.wikifx.com/vn_vi/search.html?keyword=CORE SPREADS
Đầu năm vợ mình có đăng kí khóa học online qua zoom của thầy Sandi, thấy ng ta ghi lý do chọn sàn này, và thày SD cũng nói là chỉ hướng dẫn thôi, còn ai thích dùng sàn nào thì dùng mà

Đính kèm

303.5 KB · Xem: 4
Khi chủ thớt viết bài này, là vì 2 trường hợp có thể xảy ra:
1. Trường hợp 1: đang rất đau khổ và dằn vặt vì mất tiền. Nếu vậy tôi khuyên nên tìm đọc cuốn The new trading for living, mục 9 chương 1 để xem lại mình có đang giao dịch giống 1 kẻ nghiện rượu mà ngài Alexander Elder đã mô tả hay không.
2. Trường hợp 2: viết bài vì mục đích kinh doanh. Trường hợp này rất đáng xấu hổ, cần xem lại đạo đức kinh doanh khi bôi nhọ người khác.

+ Nếu bị mất tiền, bạn có dừng lại để tự hỏi xem mình đang làm sai ở đâu không? Tại sao cũng chiến lược đó, có người kiếm được, người lại chưa?
+ Bạn đã chọn thị trường, thời gian giao dịch phù hợp với chế độ sinh hoạt của bạn chưa (chiến thắng sao được khi đặt lệnh ở trạng thái buồn ngủ)
+ Bạn có nhận ra ở các ngưỡng hồi càng cao thì khả năng đảo chiều sẽ lớn hơn không? Khi khung thời gian lớn như tháng, khung tuần đảo chiều thì khi chuyển sang khung ngày xác suất đảo chiều sẽ cao hay thấp? Bạn có đủ kiên nhẫn để chờ đợi thanh tín hiệu xuất hiện, bạn có đủ kiên nhẫn để chờ thị trường đạt đến level mà xuất hiện nhiều ngưỡng gần trùng nhau không? Hay bạn phớt lờ tất cả các lời khuyên về việc bắt đầu với 1 số vốn nhỏ trước, lời khuyên về quản lý vốn, hiểu rõ tâm lý bản thân chỉ để thỏa mãn cảm giác được vào lệnh và giao dịch?
+ Trước khi đặt lệnh, bạn có đặt ra câu hỏi mình sẽ thoát ra ở đâu chưa? khi nào sẽ dời SL về 0? Nếu thị trường di chuyển theo hướng ngược lại, chống lại bạn thì bạn sẽ làm gì? Đây sẽ là điểm đảo chiều hay chỉ là điều chỉnh mà thôi, nếu chỉ là điều chỉnh thì mình phải làm gì? Hay bạn phớt lờ tất cả điều đó và tự lừa dối bản thân rằng chiến lược của Sandy sẽ 100% là chính xác, chỉ để thỏa mãn việc vào lệnh ngay và luôn của mình?
Tôi đã học các khóa học của Sandy, cũng đã từng nhiều lần thua. Những lúc đó niềm tin của tôi về thầy bị sa sút. Hạn chế thiếu sót nhất của Sandy là không thể chỉ dẫn cho từng học viên trong số hạng triệu học viên khắp nơi. Nhưng qua nhiều tin nhắn của Sandy tôi đã dần hiểu được vấn đề. Quả thật không thể lái 1 chiếc xe phân khối lớn chạy với tốc độ tối đa của nó nếu bạn chưa dành đủ thời gian làm quen với nó từ từ. Tôi rất thông cảm vì đồng tiền giá rẻ VNĐ mồ hôi nước mắt mà mọi người khó khăn vất vả chắt chiu dành dụm được, dồn vào khóa học giá trị được tính bằng $ để tìm kiếm cho mình 1 cơ hội. Nhưng quyết định là ở bạn, bạn phải chịu trách nhiệm với bản thân về quyết định đó của mình. Nếu số tiền bỏ ra để học là quá lớn với mình, bạn phải tìm hiểu kỹ trước khi bạn bỏ nó ra, để sau này đừng hối hận vì quyết định đó. Vì thường mọi quyết định vội vàng đều có thể phải trả giá khá đắt. Có phải mình đang tham lam quá không? Đó là lỗi của mình hay lỗi của người khác.
Đó là 1 vài chân thành chia sẻ của tôi.
Bọn đào tạo lừa đảo nó hay có cái trò là học viên học xong làm ko được thì quay sang chửi học viên dốt

Mịa nó chứ, 1% học viên ko làm được thì đúng do học viên dốt. Còn 99% học viên ko làm được là do lò đào tạo lùa gà và đám chim mồi mất dạy

Cám ơn bạn nhiều về bài viết rất hữu ích này.
Mình cũng đã từng là 1 học viên tham gia khoa học đầu tiên của Babylon do thày Ewen Chia dạy. Cả khóa có tới hơn 100 học viên với gần 30 triieu 1 người học trong hơn 2 ngày. Kết quả" thật mỹ mãn". Tất cả học viên đều thất bại vì có người kiên trì tới hơn 2 năm mà không kiếm được tiền. Mong các bạn hãy tỉnh táo đừng mất tiền oan. Hãy tận dụng nhóm TraderViet và internet má học là ổn mà free hết. Chúc thành công.

bác nào có tài liệu phương pháp giao dịch HE, HE2 học từ khoá học của Sandy Jadeja thì share cho mình với nhé, mình sẽ gửi lại chút kinh phí uống cafe cho vui. cảm ơn bạn, zalo : 0913597552

Mời bạn đọc xem qua 2 bài viết để hiểu rằng:
Tại sao học viên sẵn sàng chi 150 triệu cho khóa học Combo?
Tại sao Sandy nói đến đâu chuẩn đến đó?
Vì sao có những học viên coi Sandy như “Thánh sống”?
Chiêu thức Sandy lừa đảo như thế nào?
Nội dung các khóa học là gì?
Các học viên hiện giờ ra sao?
Tất cả sẽ được vén màn chi tiết bí mật tại đây: https://bit.ly/sand-jadeja

"Trích nguồn: https://traderviet.org/t/warning-sa...ao-lam-giau-tren-tui-tien-cua-hoc-vien.41104/"

Chiến lược của Sandy là: bạn hãy nạp vào tk 5.000, trade mỗi lần cắn SL thua là 100$ (5% tk). Nhưng TP thì chỉ bằng 1/5 hoặc 1/10 SL thôi. Tức là tỷ lệ R:R là 1/5 hay 1/10 ấy.
Ăn thì ăn nhiều lần, nhưng thua 1 lần là mất bằng 5, 10 lần đã ăn trước đó.
Với US 30 ông ấy cho bạn những thời điểm cứ đặt lệnh 2 đầu, đặt TP ăn 10 giá với volume 10, tương đương khi bạn ăn bạn sẽ ăn được 100$, nhưng SL là đỉnh/đáy cây nến +-10pips, nghĩa là thua sẽ thua từ 500$ - 1.000$ hoặc hơn.
Ăn được 2-3 ngày thua phát méo mặt. Cứ vậy tiền chảy vô sàn CoreSpread của Sandy.
Mọi người vào link sau để biết sự thật về sàn CoreSpread của Sandy dụ mọi người trade nhé.
https://www.wikifx.com/vn_vi/search.html?keyword=CORE SPREADS
Thấy tỉ lệ R/ R là biết lừa đảo chém gió rồi. :D:D:D:D

Lão Sandy này là lừa 100% nha các bồ newbie, ai muốn trải nghiệm đau đớn thì cứ nhảy vô. Vác đạo trading ra mà đọc có khi còn bổ ích gấp trăm lần ;););)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên