Bọn lừa đảo tài chính lừa chúng ta tại hội thảo như thế nào?

captainfx

Editor
Trial mod
2,022
13,193
Mình trích comment của bạn @NạnNhânFintechGroup trong bài Khi nào bọn lừa đảo ngừng đẻ trứng? nhé. Bạn ấy có nhiều kinh nghiệm trong việc phát hiện lừa đảo đầu tư tài chính và có chia sẻ nhiều bài viết rất ấn tượng về chủ đề này, đặc biệt là chuỗi bài hay Chuyện 3 chàng thanh niên về Việt Nam làm giàu thu hút được cực nhiều lượt view và comment trên TraderViet. Các bạn tham khảo tại đây : https://traderviet.org/threads/ke-chuyen-chuyen-ba-chang-thanh-nien-ve-vn-lam-giau.8853/
------------------------​
Thông thường thì khi bị tụi lừa đảo nhắm đến, dụ đi dự hội thảo miễn phí, phát đồ ăn khai vị, tráng miệng, nước suối... giai đoạn giữa hội thảo thường chúng sẽ cài người vào ngồi kế bên ta chim mồi, hô yeah/tung hứng các kiểu.

Sau cùng sẽ dùng chiêu tạo áp lực như thời gian khuyến mãi có hạn (mua robot sớm thì giảm 70%, trễ thì 100% hoặc thậm chí không bán), không suy nghĩ nhanh thì "món ngon" sẽ bị giành hết phần. Khiến các nạn nhân tương lai khó mà đưa ra quyết định sáng suốt, cũng như về tham khảo ý kiến người thân (à, mà bọn lừa đảo còn dùng chiêu pháo phủ đầu, chặn trước: bằng cách tạo ra kịch bản rằng người thân của anh chị, chồng của anh chị, sẽ không cùng tư duy đẳng cấp với anh chị, nên tốt nhất là đừng về kể, hãy đợi thành công rồi về show kết quả, lấy tiền đập vào mặt họ cũng chưa muộn...
-----------------​
Mình chốt lại thành các bước bài bản sau:
  • Xây dựng hội thảo hoành tráng, tại khách sạn lớn, miễn phí nhiều đồ ăn thức uống, quà tặng để thu hút người tham dự
  • Cài cắm chim mồi gây kích thích, tạo fomo
  • Tạo áp lực mua hàng khi hạn chế về thời gian đăng ký hoặc số suất đăng ký nhằm khiến người dự hội nghị phải quyết định nhanh.
  • Tạo rào chắn về tâm lý, ngăn cản người tham gia hội thảo hỏi ý kiến người khác
Những chiêu trò này khiến "con mồi" dễ dàng rơi vào vòng xoáy và kết cục là bị móc túi hết sạch tiền.

Các bạn cần cẩn thận với bọn này nhé

Cảm ơn bạn @NạnNhânFintechGroup đã đóng góp ý kiến hay

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Ngày 24/8 tới có cái hội thảo ở Innovation hub, diễn giả tên Huy 6 múi. Không biết có nên đi không các bác, em sợ bị dụ quá

hoang mang vl

Giờ nghe mời hội thảo thấy phát sợ

Hôm trước có hội thảo gì mời đi để phát voucher nghỉ dưỡng cho gia đình (2 vé vợ chồng) ở resort cocobay gì ở đà nẵng , thấy nó mời ngọt free nữa mà m ko dám lấy, bị crypto nó scam miết rồi nhìn đâu cũng thấy quả lừa, haizzz

Ngày 24/8 tới có cái hội thảo ở Innovation hub, diễn giả tên Huy 6 múi. Không biết có nên đi không các bác, em sợ bị dụ quá
Trên đời không có bữa ăn nào là miễn phí. Cao thủ võ lâm đã ẩn danh rồi. ( xin đừng chọi đá em).

Sợ dụ bỏ trade hả bác? Tôi mà hành nghề lừa đảo thì chắc giàu lâu rồi bác ạ hehe. Đâu có ngồi gõ chữ mỗi ngày như này

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 56 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên