BTC và ETH đầu ngày 19/06 - Đã được như lời ước nguyện

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,164
153,348
Sau nhiều ngày tốn kha khá nhang khói cùng sự thành tâm khấn nguyện của cộng đồng hold, cuối cùng "thần cá mập" đã nghe thấy. Vẫn là "thần" và vẫn là phong cách "đẩy giá" vào giờ "linh", đó là 23g00 mỗi ngày. Cuối cùng, BTC và ETH đã có cú mark up (đẩy giá lên) mà chúng ta đã kỳ vọng.

Cú đẩy bên BTC có vẻ mạnh hơn khi đỉnh nến vượt 1 chút so với đỉnh trước đó, còn bên ETH thì chua tới đỉnh trước đó. Do lực mark up như vậy, đầu ngày chúng ta tạm thời chờ mua bên dưới nhé. Đến trưa tôi phân tích rõ hơn

Cả hai kèo mua BTC và ETH hôm qua của chúng ta đã đoán được đáy.

>> Để trở thành Price Action Trader chuyên nghiệp - bản hướng dẫn chi tiết cho anh em Trader

>> Các Trader thành công có điểm gì giống nhau?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Qua nhanh, quá nguy hiểm!
Em thấy bác @DuongHuy làm 3 bài crypto trong ngày rất phù hợp để mấy anh em ít kinh nghiệm như em bám sát cái Tế Đàn BTC này hơn.

Tối wa bitcoin có sự gia tăng rất mạnh về volume nhưng giá chưa tăng cao dc như kỳ vọng. Mục tiêu trc mắt vẫn là phải chiếm lại dc vùng $6800-$7000 để làm vùng hỗ trợ mạnh cho cú bật tiếp theo.

Mà tối wa volume tăng dữ dội, sáng nay lại yểu xìu rồi :confused:

Tối wa bitcoin có sự gia tăng rất mạnh về volume nhưng giá chưa tăng cao dc như kỳ vọng. Mục tiêu trc mắt vẫn là phải chiếm lại dc vùng $6800-$7000 để làm vùng hỗ trợ mạnh cho cú bật tiếp theo.

Mà tối wa volume tăng dữ dội, sáng nay lại yểu xìu rồi :confused:
Mền cũng xác định vùng 6k8-7k mới là vùng quan trọng, qua được cột mốc này thì all in k phải nghĩ. Tuy vol giảm nhưng được cái tới giờ vẫn đang duy trì được sw ngang, chưa có thoải dốc. Có thể tạm coi đó là điểm tích cực khi anh em xác định lập chốt tại 6k7 chờ bật lên 6k8. Nhưng vol nhỏ thế này nếu k lập tường cao thì dễ bị bên bán đập FUD lắm :(

Mền cũng xác định vùng 6k8-7k mới là vùng quan trọng, qua được cột mốc này thì all in k phải nghĩ. Tuy vol giảm nhưng được cái tới giờ vẫn đang duy trì được sw ngang, chưa có thoải dốc. Có thể tạm coi đó là điểm tích cực khi anh em xác định lập chốt tại 6k7 chờ bật lên 6k8. Nhưng vol nhỏ thế này nếu k lập tường cao thì dễ bị bên bán đập FUD lắm :(
Mình nghĩ quanh vùng $6300-$6500 chắc cũng có nhìu bác phát lệnh buy/long rồi, giờ đã vào lệnh ở mức giá đó thì có mà cắt lỗ dưới $6000 hoặc chuyển sang làm holder khi giá chạy ngược lun.

Vùng $6xxx là nơi giá sẽ bùng nổ, đi lên hay đi xuống j thì cũng có thể tạo nến dài hơn $1000, cho nên ưu tiên cao là tìm điểm vào lệnh, chứ trây trét trong vùng này mình thấy profit chả dc nhiu mà rủi ro lại cao, chưa kể ăn dc profit nhỏ mà có khả năng bỏ lỡ profit lớn khi giá lại bất thình lình biến động mạnh.

Có vẻ lại chờ 23h đêm nay bay tiếp , dạo này chuyên tập kích đêm. Giờ đó ai theo được @.@
Cẩn thận với chiêu trò của cá voi, k khéo 11h đêm nay nó lặn xuống là các bác ôm chờ lên ăn đủ đó :D
Mình nghĩ quanh vùng $6300-$6500 chắc cũng có nhìu bác phát lệnh buy/long rồi, giờ đã vào lệnh ở mức giá đó thì có mà cắt lỗ dưới $6000 hoặc chuyển sang làm holder khi giá chạy ngược lun.
Vùng này vào lệnh thì ăn ít mà lại k an toàn. Nhìn ra cột nến tăng thì nó đã phi mã 4-5% rồi, lúc đó vào thì may lắm ăn rồi chốt đúng điểm rút là 4-5% nữa, còn k nếu giữ lệnh thêm chờ chốt nến thì rốt cuộc lại là hòa. Nhìn cây nến amplitute 9% thì ham nhưng ăn được nó k dễ tí nào. Bác nào hold đúng chân nến thì chúc mừng thôi :D
Hold thôi a em, sắp tươi sáng rồi
Chính những lúc anh em tươi roi rói thế này lại là lúc cá mập rình mồi đó bác :D

Mình dự sẽ lên tiếp nhưng mà cũng phải xập xình dập dình vài ba bữa nữa, để anh em chốt bớt cho đỡ nặng mới có sức bay tiếp.

Cẩn thận với chiêu trò của cá voi, k khéo 11h đêm nay nó lặn xuống là các bác ôm chờ lên ăn đủ đó :D

Vùng này vào lệnh thì ăn ít mà lại k an toàn. Nhìn ra cột nến tăng thì nó đã phi mã 4-5% rồi, lúc đó vào thì may lắm ăn rồi chốt đúng điểm rút là 4-5% nữa, còn k nếu giữ lệnh thêm chờ chốt nến thì rốt cuộc lại là hòa. Nhìn cây nến amplitute 9% thì ham nhưng ăn được nó k dễ tí nào. Bác nào hold đúng chân nến thì chúc mừng thôi :D

Chính những lúc anh em tươi roi rói thế này lại là lúc cá mập rình mồi đó bác :D
thế này thì tươi gì hả bác? chỉ lên có xíu mà, CM nó mà rình thì nó cho lên ngút trời rồi đập 1 cái 1 là chết cả lũ

thế này thì tươi gì hả bác? chỉ lên có xíu mà, CM nó mà rình thì nó cho lên ngút trời rồi đập 1 cái 1 là chết cả lũ
Bác k tươi thì anh em ăn 9% đêm qua tươi thôi :D Vì thực tế lực đẩy này là có thật chứ k phải trap rải bim bim hút cá voi bơi theo, nó khác với các cú đánh trước đó. Cú đẩy này cũng tiến sát tới vùng chiến sự 6k8, nơi bên mua đã thất thủ đúng 1 tuần trước. Mất hẳn 1 tuần mới về được thành đô chốn cũ, bác phải vui lên cùng phấn khởi với anh em chứ :D
Mền thì vẫn cẩn trọng mà, gì chứ cái bài cứ giờ hoàng đạo up này dễ dính phản damage lắm :D

Bác k tươi thì anh em ăn 9% đêm qua tươi thôi :D Vì thực tế lực đẩy này là có thật chứ k phải trap rải bim bim hút cá voi bơi theo, nó khác với các cú đánh trước đó. Cú đẩy này cũng tiến sát tới vùng chiến sự 6k8, nơi bên mua đã thất thủ đúng 1 tuần trước. Mất hẳn 1 tuần mới về được thành đô chốn cũ, bác phải vui lên cùng phấn khởi với anh em chứ :D
Mền thì vẫn cẩn trọng mà, gì chứ cái bài cứ giờ hoàng đạo up này dễ dính phản damage lắm :D
e ko nhìn ra cái lực đẩy thực như bác nói, volume cao nhưng ko hề đột biến hơn những cột cao gần đấy, ngoài ra giá đẩy vào tối qua trùng với những này trước, không thể có lực mua tự nhiên trùng nhiều ngày liên tục thế được. E tất nhiên có phấn khởi chứ vì e đã all in vào mấy ngày trước rồi, kiểu j ko lãi e cũng hòa. Với em, tầm giá này quá tốt để hold ngắn hạn rồi nên e cũng không quan tâm đến trade nữa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên