BTC và ETH tạo đỉnh cao mọi thời đại mới. Chúc mừng anh em Coin Trader. Lưu ý điều gì bây giờ?

BTC và ETH tạo đỉnh cao mọi thời đại mới. Chúc mừng anh em Coin Trader. Lưu ý điều gì bây giờ?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,192
153,379
Mới sáng nay ngủ dậy thì tôi thấy Bitcoin đã lên giá sát 9.000 usd/btc, trong khi Ethereum sáng qua cũng đã lên sát mốc 500 usd/ eth và đang điều chỉnh giảm nhẹ lại.

Bitcoin lên đến sát nút 9000 - biểu đồ 2 giờ

Ethereum lên đến 490 thì bắt đầu điều chỉnh- biểu đồ 2 giờ
Trên các thị trường tài chính khác thì việc một tài sản biến động giá 1-2% mỗi ngày là chuyện rất kinh dị chứ trên thị trường tiền thuật toán, biến động 5-10% được xem là rất "nhẹ nhàng"

Tôi thấy Bitcoin trên biểu đồ 2 giờ hiện nay đi hơi quá rồi, biểu hiện ở chỗ nó lọt ra ngoài cái Keltner Channel. Có thể sẽ có tý điều chỉnh giá giảm cho bitcoin. Thêm nữa là vùng 9000 là một vùng giá số tròn - round number - nên cũng có thể có điều chỉnh. Còn Ethereum thì đã điều chỉnh rồi đó, sau khi giá eth lọt ra ngoài Keltner Channel. Nó đã điều chỉnh và quay vào trong lại.

Đầu ngày mới xin chúc mừng các anh em coin trader vẫn đang nắm giữ btc hay eth. Chúc anh em sớm đánh bại coin trader ngoại quốc và đem nhiều tiền hơn về cho tổ quốc.

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Thật ngưỡng mộ tài năng của các anh em trade coin! Thành công nối tiếp thành công...Cung hỷ cung hỷ!!!

Theo 1 vài thông tin thèng bạn mình bên IT cung cấp. Dạo này nó trade coin ICO thuê. Mua thành công thì tiền tươi vô mồm lun. Nó ko biết j về tc nhưng biết thủ thuật it để tranh mua được. 1 đêm săn cỡ 2-3 con. 1 tối sau khi coin giá bèo lên sàn thì x2 x3 tài khoản là bình thường. Mà sao mình thấy nó mông lung :) hi vong sớm có bài viết từ TraderViet

Theo 1 vài thông tin thèng bạn mình bên IT cung cấp. Dạo này nó trade coin ICO thuê. Mua thành công thì tiền tươi vô mồm lun. Nó ko biết j về tc nhưng biết thủ thuật it để tranh mua được. 1 đêm săn cỡ 2-3 con. 1 tối sau khi coin giá bèo lên sàn thì x2 x3 tài khoản là bình thường. Mà sao mình thấy nó mông lung :) hi vong sớm có bài viết từ TraderViet
Đầu tư tài chính là phải xác định 5 năm mười năm có lợi nhuận ko ---- 1 vài thương vụ ko nói đc gì :p

Tôi có nghe qua trò này. Tối xếp hàng mua coin sáng mai xả sớm x5 tài khoản hay gì đó

Ăn thì chia vs team kia thế nào hở bác, còn nếu lỗ thì mình mất hết đúng không?

Tôi có nghe qua trò này. Tối xếp hàng mua coin sáng mai xả sớm x5 tài khoản hay gì đó
Nó có phần mềm buff tốc độ truy cập mới ăn tiền đc hay sao ấy. Cỡ mình thì éo mua nổi. Bọn thuê nó toàn dân banks vn mình. Rủi do là con coin tự dưng biết mất nhưng n chưa gặp bao giờ. Bảo sao coin trade hot zữ vậy. Ko có ae nào chia sẻ vụ này cho thông hẳn cái não

Ăn thì chia vs team kia thế nào hở bác, còn nếu lỗ thì mình mất hết đúng không?
Bạn mình nó trade thuê. 1 tài khoản bọn nó trả 2-300k. Tối 5 acc mua đc cũng 1tr vô mồm. Lời thì bọn kia hưởng hết. Rủi do mất hết thì có nhưng bạn tui chưa gặp. Có gặp nó cũg ko mất j.

Uhm, cái này cũng lâu rồi, chủ yếu là tìm ICO tốt, chờ nó lên sàn xong rồi xả hết, lúc nào cũng lời hết bởi vì lên sàn là giá nó cao lắm. Bởi vậy ICO bây giờ ra chủ yếu để pumb & dumb thôi. Mình hold dài hạn, set and forget chắc ăn hơn, có những coin rất triển vọng về đường dài :D

Uhm, cái này cũng lâu rồi, chủ yếu là tìm ICO tốt, chờ nó lên sàn xong rồi xả hết, lúc nào cũng lời hết bởi vì lên sàn là giá nó cao lắm. Bởi vậy ICO bây giờ ra chủ yếu để pumb & dumb thôi. Mình hold dài hạn, set and forget chắc ăn hơn, có những coin rất triển vọng về đường dài :D
Nó mần cái tham của ae trader lòi ra. Làm vài ngày bằng ae cày kéo cả đời. Còn coin triển vọng thì mình ko tin vào nó cho lắm. Tiền thì dài hạn có chính phủ bảo kê, coin dài hạn có ai?

Nó mần cái tham của ae trader lòi ra. Làm vài ngày bằng ae cày kéo cả đời. Còn coin triển vọng thì mình ko tin vào nó cho lắm. Tiền thì dài hạn có chính phủ bảo kê, coin dài hạn có ai?
Vậy là bác chưa tìm hiểu kỹ về altcoin rồi, một altcoin không phải tự nhiên mà nó được tạo ra, mà nó được tạo ra với vai trò cốt lõi trong sản phẩm của công ty đó đưa ra. Việc bác giữ altcoin giống như bác giữ cổ phần của công ty đó vậy, khi sản phẩm của công ty được tung ra và hoạt động tốt thì càng ngày sẽ càng có nhiều người quan tâm đến sản phẩm đó và sử dụng nó, muốn sử dụng thì phải mua altcoin đó mới có thể sử dụng được. Càng nhiều người sử dụng sản phẩm => càng nhiều người mua altcoin => giá altcoin tăng. Đúng là altcoin không được hậu thuẫn bởi chính phủ, nhưng cái quan trọng trong đầu tư altcoin đó chính là sản phẩm đằng sau nó, bởi vì sản phẩm của nó quyết định giá trị của altcoin.

Vậy là bác chưa tìm hiểu kỹ về altcoin rồi, một altcoin không phải tự nhiên mà nó được tạo ra, mà nó được tạo ra với vai trò cốt lõi trong sản phẩm của công ty đó đưa ra. Việc bác giữ altcoin giống như bác giữ cổ phần của công ty đó vậy, khi sản phẩm của công ty được tung ra và hoạt động tốt thì càng ngày sẽ càng có nhiều người quan tâm đến sản phẩm đó và sử dụng nó, muốn sử dụng thì phải mua altcoin đó mới có thể sử dụng được. Càng nhiều người sử dụng sản phẩm => càng nhiều người mua altcoin => giá altcoin tăng. Đúng là altcoin không được hậu thuẫn bởi chính phủ, nhưng cái quan trọng trong đầu tư altcoin đó chính là sản phẩm đằng sau nó, bởi vì sản phẩm của nó quyết định giá trị của altcoin.
Thanks bác vì thông tin hữu ích này. Nhưng ưu nhược so vs các hình thức hiện có? Có lẽ chờ thêm các bài viết từ các bác

Thanks bác vì thông tin hữu ích này. Nhưng ưu nhược so vs các hình thức hiện có? Có lẽ chờ thêm các bài viết từ các bác
Ưu là vốn ít cũng có thể đầu tư được và đơn giản, nhược là dễ bị scam nếu như không làm nghiên cứu rõ về nó. Theo mình nghĩ thì đối với những coin có sản phẩm thì khi Bitcoin có nổ đi chăng nữa thì nó vẫn có thể tồn tại bởi vì sản phẩm vẫn tồn tại và hoạt động tốt thì đồng coin đó vẫn bình thường, tuy nhiên giá trị của nó vẫn sẽ chịu ảnh hưởng mạnh.

cái này là canh mua coin lúc ico, nếu mua đc thì bán ngay ra chợ đen lời x2 x3 lần kô cần biết coin có lên sàn hay kô, vì mua coin rất khó nên giá chợ đen rất cao

Các bác cứ nạp btc eth vào rồi ngồi canh, đc thì bán chợ đen x tai khoản,k đc thì rút ra bán lại về vnd chỉ tốn phí chuyển thôi, theo e đáng để đầu tư (đến hết năm nay)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên