Bull Trap cực bự cho Bitcoin! Dấu hiệu xấu?

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Mở chart BTCUSD Bitfinex mà hoảng hồn các bác ạ. Bitcoin vừa làm 1 quả Bull Trap thuộc hàng cực bự:

download (14).png

Thử so sánh cây volume khủng của cây nến này với volume lí nhí đằng trước là thấy. Khá là thốn cho anh em nào Long tầm giá 7k3-7k4 giờ đang đu đỉnh rất chi là mát mẻ. Mình dạo vài vòng sang các sàn khác thì thấy Bitcoin vẫn bình thường, ngay cả BitMEX, sàn nổi tiếng với các lần bẫy Gấu/Bò cỡ lớn vẫn không thấy gì. Có anh em nào trade trên Bitfinex không, tình hình của anh em thế nào, mình thì đã đóng lệnh từ hôm qua để nghỉ lễ rồi :)

Sẵn tiện chém luôn, cái cây nến Bull Trap của Bitfinex là 1 nến #shooting star - #nến bắn sao và mình rất sợ khi cây nến này xuất hiện trong 1 xu hướng tăng. Nó cho thấy phe Bò đã đuối sức khi cố gắng đẩy giá vượt kháng cự, tạo 1 cái râu nến rất dài, tuy nhiên cuối cùng lại để giá đóng cửa bên dưới, tạo 1 thân nến rất nhỏ. Đây là nến cho thấy xu hướng tăng có khả năng đảo chiều.

download (14).png

Thêm 1 điều nữa, là mô hình giá #nêm tăng - Rising Wedge tạo bởi 2 đường xu hướng tăng nằm trên và đường dưới dốc lên. Về lý thuyết nếu phá xuống thì BTC sẽ rớt xuống rất sâu (tới tận quanh 6k4) nhưng do xu hướng hiện tại đang là tăng nên mình nghĩ điều này khó xảy ra. Nến Shooting Star và Rising Wedge chỉ là dấu hiệu chúng ta nên chốt lời các lệnh Long trước thôi.

Do cây nến này cùng Stochastic, mình cho rằng sắp tới BTC sẽ điều chỉnh về vùng 7k1 để tiếp tục đi lên. Kịch bản thứ 2 là BTC sẽ điều chỉnh sâu hơn về tận 6k8 mới có thể đi lên tiếp. Với sentiment hiện tại, mình thiêng về kịch bản 1 hơn.

Anh em nghĩ thế nào về hướng đi sắp tới của Bitcoin? Mình cho rằng đây là thời điểm hợp lý để chốt lời và tận hưởng kì nghỉ lễ, rồi tuần sau vào chiến tiếp. Chúc anh em nghỉ lễ vui vẻ :D

Xem thêm:

>> Tại sao chúng ta vẫn chưa thấy ánh sáng của cryptocurrency?

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Đang lúc chiều tự nhiên altcoin giảm 3-5% xong em quay ra thấy btc lên cái 7k4 xong tụt ngay về 7290 với volume lớn em thấy thế out luôn . Có vẻ đây là lần xả hàng lần 1 của btc nó sẽ test 7k1 và lên tiếp 7k4-7k5 nhưng mà alt/btc giảm sâu từ hôm qua thì sóng tới đây của altcoin em nghĩcung chỉ hồi lại rồi đi về cùng btc thôi mục tiêu thì cứ 6k5 đã chắc là trụ đc :D

em dang đợi xem vùng 7k1 có đẩy giá ngược lại 7k3 ko với xem altcoin nó có đi cùng ko nếu nó đi cùng thì vào còn ko btc lên mình thì thôi kệ btc lên :D

Đây là chart H4 trên sàn mình chơi, ko có cái shooting star như của chủ thớt. Nó đơn thuần là 1 nến giảm sau khi chạm đường trendline thui. Volume cũng ko có j đặc biệt nữa.

Hiện tại RSI trên H4 đã overbought, nếu tín hiệu RSI đổ dốc xuống ko quá gắt, thì giá có thể bật lại ở vùng giá $7000-$7120.
Nếu RSI đổ dốc gắt xuống thì nơi để giá bật lại chính là vùng gần cái trendline bên dưới, $6900 - $6950.
Còn nếu giá phá lun cái trendline bên dưới thì các pác hiểu chuyện j xảy ra rồi đấy :D

Đây là chart H4 trên sàn mình chơi, ko có cái shooting star như của chủ thớt. Nó đơn thuần là 1 nến giảm sau khi chạm đường trendline thui. Volume cũng ko có j đặc biệt nữa.

Hiện tại RSI trên H4 đã overbought, nếu tín hiệu RSI đổ dốc xuống ko quá gắt, thì giá có thể bật lại ở vùng giá $7000-$7120.
Nếu RSI đổ dốc gắt xuống thì nơi để giá bật lại chính là vùng gần cái trendline bên dưới, $6900 - $6950.
Còn nếu giá phá lun cái trendline bên dưới thì các pác hiểu chuyện j xảy ra rồi đấy :D
View attachment 56765
Đây bác em chơi ben bitfinex mà giật hết cả mình vừa 1 cột xanh to đẹp kèm theo ngay 1 cột đỏ to tướng :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 16 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên