Bước vào thị trường cryptocurrency thì tốt nhất đừng mang gánh nặng này trên vai!

Bước vào thị trường cryptocurrency thì tốt nhất đừng mang gánh nặng này trên vai!

Pan

Active Member
1,613
5,723
Chào mọi người, sau ngày chủ nhật đẫm máu thì hy vọng hôm nay thị trường sẽ có lại một chút sắc xanh. Hôm qua, hai gương mặt nổi trội nhất chính là ETC và NEO, xin chúc mừng bác nào hodl hoặc đã vào hai em này từ sớm nhé :D!

Vào thẳng vấn đề, gánh nặng mình nói đến ở đây là gì? Đó chính là gánh nặng mang tên đầu tư giùm.

Không biết có bác nào gặp phải chưa nhỉ? Đây là câu chuyện của mình và vấn đề này thường thì sẽ liên quan đến người thân hay bạn bè thân thiết. Tại sao như vậy?

Bởi vì khi nói chuyện thì đó là những người mà mình sẽ không ngại chia sẻ về công việc hàng ngày, công việc như thế nào, có gì vui, có gì hay ho, v.v. Rồi khi kể đến đầu tư cryptocurrecny, mọi chuyện bắt đầu khi được hỏi: "Đầu tư ổn không mày/con?"

bank - traderviet.jpg

Lúc đó, mình cũng nhiệt tình chia sẻ về thị trường này và chuyện gì đến cũng đã đến, "Mày/Con đầu tư giùm tao/cô/dì/chú/bác được không?". Ruột để ngoài da, không nghĩ ngợi gì nhiều, nên mình cũng đã đồng ý nhận tiền để đầu tư dài hạn giùm người thân/bạn bè của mình.

Mua bán xong rồi hướng dẫn người thân/bạn bè xem giá cả, mình mua đồng gì, nó là như thế nào, v.v. Chuyện hay bắt đầu.

Đồng đó tăng, nhắn tin, gọi điện vui mừng, hỏi sao hay quá, v.v. Đồng đó giảm, "Ủa sao giảm dữ vậy?", "Có khi nào sập luôn không?", v.v. Như mọi người cũng biết thì thị trường cryptocurrency rất biến động, tăng giảm liên tục là chuyện bình thường, vì vậy, mình liên tục nhận được tin nhắn hay những cuộc điện thoại chỉ để nói về giá cả hiện tại của đồng đó, mặc dù mục tiêu ban đầu là hodl dài hạn (6 tháng - 1 năm trở lên).

Sau 3 tuần, mình đã phải tự ứng tiền để trả về cho khổ chủ bởi vì không chịu nổi nữa.

Tóm lại, việc cầm tiền của người khác để đầu tư áp lực lắm luôn các bác à! Bởi vậy bác nào có suy nghĩ đầu tư giùm người khác thì hãy cân nhắc thật kỹ lưỡng nhé!

Có bác nào cùng chung cảnh ngộ không nhỉ?

Xem thêm:

> Những điều mà nhiều người đang hiểu sai về thị trường cryptocurrency!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Em đang định giúp thằng bạn thân. Đọc được bài này của bác, chắc em bỏ luôn
Cảm ơn bác

Hâm mới đi đầu tư giùm, lãi thì được lời cảm ơn, lỗ thì tại thằng ấy, tưởng nó giỏi lắm bla blo....

• Like
Reactions: Pan
Ai hỏi mình cũng chỉ nói nước đôi. Và luôn phải thòng vào câu là chơi có thể thua đấy nhé. Quyết định cuối cùng ở người ta. Chứ tiền nong mệt nhất là xúi bẩy. Thắng thì ko sao, thua mệt người :D

Tốt nhất là cà phê hướng dẫn đi bác, đừng giữ giùm hay mua giùm gì cả :D
Hì. Cũng tại tính em thật thà, nhiệt tình, thích giúp đỡ người khác. May là chưa nhận tiền chơi hộ thì đọc được bài của bác Pan nên suy nghĩ lại thấy đúng quá, nên em đã từ chối khéo thằng bạn rồi.

May cho tui là ko có vụ đó, chỉ có ông anh chơi chung, được cái ổng ok trong tiền bạc, thắng thì anh em chia, lỗ đến mức cho phép là ngưng, rút hay ko thì bàn bạc lại, chứ giờ cũng nhiều người hỏi, tui cứ nói không biết cho nhanh!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 989 Xem / 65 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,971 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên