Các bác có tin vào phương pháp sóng elliott không?

nguyenphanduc

Active Member
682
803
Các bác cho mình hỏi các bác có tin vào phương pháp đếm sóng elliott không vậy?
Mình thấy ít bài viết về phương pháp này quá

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Nó là một phương pháp phân tích kỹ thuật như trăm ngàn phương pháp khác thôi. Nhiều trader cũng đã thành công vang dội nhờ phương pháp này, nhưng số lượng thất bại thì gấp nhiều lần hơn.

Tóm lại, nó là 1 phương pháp ptkt bình thường như các pp khác

Vì nó hơi phức tạp nên ở VN mình ít người theo đuổi

Sóng Elliot dùng để kiểm tra (việc đã rồi) hoặc dự báo (không đúng chẳng chết ai) thì được, còn dùng để trade thì khó

Có NUL dùng phương pháp sóng đó - ko biết sóng gì thôi ---- còn mợ Hà là sóng hình sin ---- còn mình là hợp sóng ----- ( 2 người trên thành công chứ e còn lận đận hic hic ) ----- nhưng back test thì thấy hoàn hảo - forward test thì khá là chưa chuẩn xác ---- hic hic :( :(

Có NUL dùng phương pháp sóng đó - ko biết sóng gì thôi ---- còn mợ Hà là sóng hình sin ---- còn mình là hợp sóng ----- ( 2 người trên thành công chứ e còn lận đận hic hic ) ----- nhưng back test thì thấy hoàn hảo - forward test thì khá là chưa chuẩn xác ---- hic hic :( :(
hông hiểu ý bác là gì nuôn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,067 Xem / 65 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,983 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 173 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên