các bác nhận xét giúp con EA này

theone3000

Active Member
305
177

Test từ 2000-2018, cặp EURUSD, spread 10 (broker 5 số), drawdown 15.86%

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Thứ nhất là tham số EA được chỉnh nên để đưa ra tỉ lệ vậy không khó, mình hoàn toàn có thể đưa ra 1 đồ thị tương tự, thứ 2 là lòng tin cũng lung lay vì thị trường này nó phải đề phòng ^^. Tiếp đến là user thường mà vồ vập các bác lại hét giá ^^, nhiều yếu tố lắm.

Thứ nhất là tham số EA được chỉnh nên để đưa ra tỉ lệ vậy không khó, mình hoàn toàn có thể đưa ra 1 đồ thị tương tự, thứ 2 là lòng tin cũng lung lay vì thị trường này nó phải đề phòng ^^. Tiếp đến là user thường mà vồ vập các bác lại hét giá ^^, nhiều yếu tố lắm.
Em có con EA hay cực, nó chạy bằng cơm. Hôm nào em buồn là nó ngừng chạy

EA này ko phải mình viết nên ko có chuyện hét giá vì ko có bán, EA đưa lên chỉ để đánh giá, phân tích thôi
EA này giữ lệnh dài hạn, ko phải loại scalping, nó có thể chạy nhiều loại cặp tiền, có thể chạy trên các khung M5, M15, M30, H1 , chạy bất chấp tin tức, thiên tai, chiến tranh, khủng hoảng kinh tế, nó là loại theo trend, thời gian test là từ 18 năm, và ở đây spread mình để là 10 vì vậy hiệu chỉnh thông số là rất khó

Chỉnh sửa lần cuối:
Backtest chỉ là chạy lại lịch sử trong điều kiện lí tưởng bỏ qua biến động spread, trượt giá..., để mang từ backtest ra real chạy ổn định còn một quãng đường khá xa nữa. Chỉ có passview tk real hơn nửa năm thì may ra mới tin được là EA hoạt động tốt thôi. Chúc bạn thành công :)

Chỉnh sửa lần cuối:
EA này ko phải mình viết nên ko có chuyện hét giá vì ko có bán, EA đưa lên chỉ để đánh giá, phân tích thôi
EA này giữ lệnh dài hạn, ko phải loại scalping, nó có thể chạy nhiều loại cặp tiền, có thể chạy trên các khung M5, M15, M30, H1 , chạy bất chấp tin tức, thiên tai, chiến tranh, khủng hoảng kinh tế, nó là loại theo trend, thời gian test là từ 18 năm, và ở đây spread mình để là 10 vì vậy hiệu chỉnh thông số là rất khó
Nếu vậy thì có vẻ ea khá ổn, nhưng trừ phí vào lệnh phí qua đêm nữa thì không biết lãi nhiều không, mình thì thích mấy loại ea vào nhanh ra nhanh kiểu rr 1 , tỉ lệ pass >=65% thì dễ tính toán hơn ^^

Bác có thể nói rõ về con EA này được không? có phí hay ko có phí, phí bao nhiêu, tác giả thế nào. Em test nhiều con EA lắm rồi, có những con chỉ chạy backtest được không chạy forward, có những con đọc history rồi mua đáy bán đỉnh, tk lên ngút trời. Vì vậy quy trình của em là backtest xong, ok mới forward test.

Backtest chỉ là chạy lại lịch sử trong điều kiện lí tưởng bỏ qua biến động spread, trượt giá..., để mang từ backtest ra real chạy ổn định còn một quãng đường khá xa nữa. Chỉ có passview tk real hơn nửa năm thì may ra mới tin được là EA hoạt động tốt thôi. Chúc bạn thành công :)
EA này đã chạy từ 2014, lợi nhuận cao nhất là 400%, hiện đang drawdown còn 300%, từ đó đến nay đã qua nhiều chỉnh sửa, lần chỉnh sửa gần đây nhất chạy live cách đây 5 tháng rồi, nó đang live khoảng 20 account và đều đang có lợi nhuận.

Chỉnh sửa lần cuối:
co rat nhieu quy dau tu .bay gio ho trade bang ea..minh da mat thay tai nghe,con quan diem moi nguoi thi tuy..con noi that la co ea ngon k bao gio ai cho het len cac bac cu bao cho test thu,cac bac nam mo ah..hazzz hay bo suy nghi co bua trua mien phi di cac ban ah..co bac e quen khoang 5 nam,hom gap lai van hoi pp trade ntn.e buon k tra loi nua...ly do thi cac bac tu hieu.

co rat nhieu quy dau tu .bay gio ho trade bang ea..minh da mat thay tai nghe,con quan diem moi nguoi thi tuy..con noi that la co ea ngon k bao gio ai cho het len cac bac cu bao cho test thu,cac bac nam mo ah..hazzz hay bo suy nghi co bua trua mien phi di cac ban ah..co bac e quen khoang 5 nam,hom gap lai van hoi pp trade ntn.e buon k tra loi nua...ly do thi cac bac tu hieu.
Suy nghĩ không cho test thử đã lỗi thời rồi bạn... Không có myfxbook, không có test thử thì rất dễ dính scam. Nếu là người viết EA, họ có rất nhiều cách để bảo vệ công sức của mình nên kiểu gì cũng có bản dùng thử có thời hạn, chỉ chạy demo, hạn chế tiền nạp ... Mình đọc từ trên xuống chưa thấy ai đòi hỏi cái gì miễn phí. Thậm chí, chính tự tay mình backtest một con EA mà còn chả tin kết quả của nó huống hồ là chỉ có 1 bảng kết quả thế kia thì không thể phân tích được gì cả.

Bác là cao thủ lâu năm , trên đây ít người theo kịp bác nên newbi chỉ đu theo bác học hỏi. Bác xin chỉ giúp bác sử dụng phần mềm gì backtest kết quả như trên. Cám ơn bác

minh noi chuyen k co y gi dau..chi la thay may ban hay dua nhung ket qua backtest ae qua dep,ma doi khi lai k phai cua nguoi dua len tradeviet.minh thay nhu vay doi khi lam mat time cua ae va k di toi dau thoi.con k co y gi dau..time la vang bac ma.minh cung chua ban hay cho thue ea bao gio..cung co y muon lap nhung quy dau tu nho nho theo mo hinh nuoc ngoai nhung trades viet nam minh co ve luon muon tu hoc,tu trade va tu....

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 176 Xem / 8 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 96 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,278 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên