Các bác Traders có "dị ứng" với đồng coin nào không?

demchuatan

Active Member
103
170
Hi các bác Trades,

Anh em traders crypto một thời gian chắc có lẽ đã tìm cho mình một số những coin yêu thích để trade, phần lớn các coin còn lại thường thì không quan tâm, thậm chí còn "dị ứng" với một số coin nào đó.

Chủ đề chém gió hôm nay em tập trung vào những coin mà các bác "dị ứng" là coin gì và vì sao? Em xin nổ phát súng đầu tiên ạ.

BCH - Bitcoin Cash

BCH là con đẻ của Bitcoin, được khai sinh từ giữa năm 2017. Mới có tý tuổi đầu nhưng rất láo, chuyên môn dìm hàng thằng bố, thường xuyên đặt bom, to mồm, biểu tình, lũng đoạn, tự coi mình là nhất thiên hạ. Nguyên nhân vì sao thì chúng ta đi sâu vào dàn "dẫn dắt" của BCH sẽ rõ:

Dàn lãnh đạo(dẫn dắt):
1- Jihan Wu:
Bác này quê ở Trung quốc, theo em thì Bác ấy có tầm nhìn về Crypto, mạnh dạn hành động từ năm 2011 và tạo dựng được những thành công rất lớn. Nhưng đáng tiếc là 2 năm gần đây(trùng thời điểm BCH ra đời) sau khi đứng trên đỉnh vinh quang đã không còn giữ được tố chất ban đầu nữa, xuất hiện cách làm ăn chộp giật và mạo hiểm đúng kiểu "ma cô".
- Bán máy đào mới cho NĐT sau khi đã sử dụng được một thời gian
- Bưng bít bảng kiểm toán lãi lỗ cty để dễ bề IPO thuận lợi
- Mạo hiểm rủi ro khi dùng gần hết vốn lưu động Cty để mua BCH

2- Roger Ver
Bác này từ nhỏ đã buôn thuốc nổ trên Ebay, học hành đàng hoàng rất có tố chất kinh doanh và khát khao chinh phục. Cũng như Jihan Wu, bác này rất có tầm nhìn trong lĩnh vực Crypto sau đó mạnh dạn đầu tư vào thị trường rất sớm, cuối cùng đã kiếm được những khoản lợi nhuận kếch xù. Nhưng lại một lần nữa, đáng tiếc là 2 năm gần đây(trùng thời điểm BCH ra đời) bác đã không còn giữ phong cách đầu tư như trước nữa, mà tất tay vào BCH sau đó dùng thủ thuật lươn lẹo và kỹ năng buôn thuốc nổ ngày xưa để marketing cho BCH.

- Cố tình tạo sự nhầm lẫn giữ BitcoinBitcoin cash trên web bitcoin.com, twiter để các NĐT lầm tưởng mua vào bitcoin với giá trị bằng bitcoin cash.(dấu hiệu lừa đảo)
- Liên tục dìm hàng Bitcoin, sau đó tạo ra lý thuyết "tầm nhìn satoshi" để NĐT chuyển hướng sang Bitcoin cash.(Dấu hiệu của một doanh nhân kiệt xuất nhưng phương pháp dìm hàng bitcoin theo kiểu ăn cháo đá bát, tối kỵ trong marketing).
- Một nhân vật có kỹ năng khuấy đảo thị trường Crypto, nhưng lại dùng kỹ năng đó để tạo ra sự náo loạn, chia cắt trong cộng đồng Bitcoin. Và rồi tháng 9/2017 lại dùng chính kỹ năng đó để gây ra bạo động trong cộng đồng Bitcoin cash(xuýt nữa thì BCH hardfork) với mục đích kiếm chác.

3- Craig Wright
Bác này cũng rất có tài năng, học hành đàng hoàng nhưng không hiểu sao bác ta lại tự nhận mình là Satoshi Nakamoto, rồi sau này lại đi theo tiếng gọi của Roger Ver.

- Vào tháng 04/2018 tại hội nghị Deconomy, Vitalik đã "choảng nhau" rôi chỉ thẳng mặt Craig Wright và nói "Gã này là một thằng điên".
- Vào tháng 05/2018 tại Đài Loan, Craig Wright đã buộc phải ra khỏi phòng họp vì những lý do vớ vẩn liên quan đến CEO của Bitcoin Gold.

Cộng đồng Bitcoin Cash:
Thực tình thì em nhận thấy không có cái cộng đồng nào mà lại lạ như cộng đồng BCH, Bitcoin Cash ra đời mới hơn 1 năm, mục đích là để khắc phục một vài khuyết điểm của Bitcoin. Rồi đến 08/2018 lại biểu tình rầm rộ đòi hardfork Bitcoin Cash để tạo ra thằng cháu của Bitcoin.

Rốt cuộc là thế nào? Nếu mà thằng cháu của Bitcoin được tạo ra thì đồng nghĩa với việc Bitcoin cash thừa nhận những khiếm khuyết không thể khắc phục được mà trước kia họ bô lô bla bla với cộng đồng Crypto răng BCH tạo ra là để khắc phục. --> Cái cộng đồng này nó loạn hết cả lên, chả đeo đuổi một mục tiêu, kế hoạch nào lâu dài cả, phần lớn toàn bị Roger Ver xỏ mũi.

Kết luận:
Em rất dị ứng với đồng coin BCH là bởi đội dẫn dắt của BCH là những người tài năng, nhưng có xu hướng chủ nghĩa cá nhân mà không tập trung vào phát triển công nghệ BCH, không đảm bảo an toàn cho NĐT đổ vào BCH.

Đây là quan điểm nhận xét cá nhân, có phần chủ quan và nhiều thiếu sót; chứ không vì mục đích đăng nội dung lên để các bác tránh xa BCH. Còn các bác thì sao? có dị ứng với đồng coin nào không thì để lại comment bên dưới nhé.

Thân mến!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Thì bản chất nó là vậy mà, chứ có gì đâu, bác ơi.
Cái gọi là "cộng đồng" thực ra cũng chỉ muốn mỗi thằng *** chút, rồi vứt lại cho những thằng vào sau. Nên gọi là lừa đảo, phải gọi cả đống, đâu mỗi chỉ Roger Ver.

Mình dị ứng nhất đồng USDT đấy các bác. Trước cú dump của nó lần trước mất 15% mình đã từng đưa ra những kịch bản tệ với USDT, dù đang giữ nó rất nhiều, nên lựa chọn của mình là phân phối sang các stable coin khác nhau nữa.

Thì bản chất nó là vậy mà, chứ có gì đâu, bác ơi.
Cái gọi là "cộng đồng" thực ra cũng chỉ muốn mỗi thằng *** chút, rồi vứt lại cho những thằng vào sau. Nên gọi là lừa đảo, phải gọi cả đống, đâu mỗi chỉ Roger Ver.

Nếu nhìn khía tích cực trên khía cạnh đội ngũ lãnh đạo, thì em kết ADA coin, kết Charles Hoskinson.

Khai thác về chủ đề này em có nhiều thông tin xấu trên những đồng coin top lắm, nhưng gần đây em chán viết trên diễn đàn này rồi, hehe.

Nếu nhìn khía tích cực trên khía cạnh đội ngũ lãnh đạo, thì em kết ADA coin, kết Charles Hoskinson.

Khai thác về chủ đề này em có nhiều thông tin xấu trên những đồng coin top lắm, nhưng gần đây em chán viết trên diễn đàn này rồi, hehe.
Dạ, cảm ơn anh.
Nếu được mong anh chia sẻ thêm, vào inbox cũng được.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 6 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 41 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 466 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 273 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,037 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,781 Xem / 78 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,640 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 211 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên