Các khoá đào tạo Forex có những câu thần chú vô nghĩa nào?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nói cho đúng nhé, ko bàn về phẩm hạnh của thánh này, nhưng những điều thánh này viết, không hiệu quả, và tác dụng gì cả!

chỉ với phần này thôi :
Nếu bạn biết rằng đa số các trader đợi mua EUR/USD, bạn nên làm gì? Một điều chắc chắn là bạn sẽ hành động bằng cách mua trước họ , trước khi họ thực hiện các lệnh mua vào.
Theo cách này,trên thị trường FX cũng như các thị trường đầu cơ, lệnh của bạn sẽ được đẩy thành có lợi bởi hành vi mua của những cá mập.

Điều này, là bản chất của lợi nhuận giao dịch. Bạn chỉ có thể kiếm tiền, nếu bạn có thể đoán trước các hành động của các trader khác.

Hãy nghĩ về điều này. Nếu mọi người học giao dịch theo các cách giống nhau, ai sẽ là người kiếm được tiền? Nếu mọi người “mua ở mức hỗ trợ”, ai là người bán cho họ?hoặc tất cả các trader đều hành động giống nhau thì ai sẽ là người thua cuộc?

là đã hiểu trình độ của thánh không ăn thua, người bình thường cũng hiểu được: làm sao có thể dự đoán thị trường sẽ đi thế nào để mà mua trước. cũng như câu nói kinh điển : việc cố găng mua đáy, bán đỉnh là điều không thể, hay không nến cố gắng làm điều đó (tức mua đáy, bán đỉnh)! chưa kể, còn đòi đoán trước hành vi của các trader khác nữa chứ. thánh còn non và xanh lắm!

và để thỏa mãn thắc mắc của các anh e khác sẽ hỏi dám phê phán thánh ấy, thì Tôi có làm tốt hơn không, hay là tôi sẽ làm thế nào ? thì tôi sẽ chia sẽ 1 chút thôi, để cho thánh ấy " đỡ mất bao nhiêu năm qua mà còn suy nghĩ và dạy những cái sai và bày vẽ viết sách mà còn tư tưởng, nhận định sai lầm nhé" :
Đó là , không cố gắng đoán thị trường sẽ đi thế nào, không cố gắng bắt trước hành vi của trader (vì 1 sự thật là markets được quyết định phần lớn bởi những tổ chức, quỹ và hệ thống có nguồn vốn lớn, chứ k ai đi dùng chữ TRADER cả, trader chủ yếu chỉ 1 cá nhân tham gia giao dịch cá nhân trong thị trường).

Để vào lệnh, thì trader (tức cá nhân chúng ta, những người đang đi đánh cá trên 1 biển rộng ) sẽ cố gắng phân tích xu hướng thị trường, sau khi nó đã định hình xu hướng rõ ràng và tích lũy đủ các tín hiệu phù hợp với hệ thống, công cụ mà trader đang sử dụng để phân tích. thì mới tiến hành đưa ra phân tích (tìm vùng giá vào lệnh, xác định vùng giá SL, TP ).

chúc anh e may mắn!

nói cho đúng nhé, ko biết kiên thức năng lực phân tích của thánh này đến đâu, nhưng những điều thánh này viết, không hiệu quả, và sát gì cả!

chỉ với phần này thôi :

là đã hiểu trình độ của thánh không ăn thua, người bình thường cũng hiểu được: làm sao có thể dự đoán thị trường sẽ đi thế nào để mà mua trước. cũng như câu nói kinh điển : việc cố găng mua đáy, bán đỉnh là điều không thể, hay không nến cố gắng làm điều đó (tức mua đáy, bán đỉnh)! chưa kể, còn đòi đoán trước hành vi của các trader khác nữa chứ. thánh còn non và xanh lắm!

và để thỏa mãn thắc mắc của các anh e khác sẽ hỏi dám phê phán thánh ấy, thì Tôi có làm tốt hơn không, hay là tôi sẽ làm thế nào ? thì tôi sẽ chia sẽ 1 chút thôi, để cho thánh ấy " đỡ mất bao nhiêu năm qua mà còn đi suy nghĩ sai lầm và bày vẽ viết sách mà còn tư tưởng, nhận định sai lầm nhé" :
Đó là , không cố gắng đoán thị trường sẽ đi thế nào, không cố gắng bắt trước hành vi của trader (vì 1 sự thật là markets được quyết định phần lớn bởi những tổ chức, quỹ và hệ thống có nguồn vốn lớn, chứ k ai đi dùng chữ TRADER cả, trader chủ yếu chỉ 1 cá nhân tham gia giao dịch cá nhân trong thị trường). để vào lệnh, thì trader (tức cá nhân chúng ta, những người đang đi đánh cá trên 1 biển rộng ) sẽ cố gắng phân tích xu hướng thị trường, sau khi nó đã định hình xu hướng rõ ràng và tích lũy đủ các tín hiệu phù hợp với hệ thống, công cụ mà trader đang sử dụng để phân tích. thì mới tiến hành đưa ra phân tích (tìm vùng giá vào lệnh, xác định vùng giá SL, TP ).

chúc anh e may mắn!
ok chờ

nói cho đúng nhé, ko bàn về phẩm hạnh của thánh này, nhưng những điều thánh này viết, không hiệu quả, và tác dụng gì cả!

chỉ với phần này thôi :

và để thỏa mãn thắc mắc của các anh e khác sẽ hỏi dám phê phán thánh ấy, thì Tôi có làm tốt hơn không, hay là tôi sẽ làm thế nào ? thì tôi sẽ chia sẽ 1 chút thôi, để cho thánh ấy " đỡ mất bao nhiêu năm qua mà còn suy nghĩ và dạy những cái sai và bày vẽ viết sách mà còn tư tưởng, nhận định sai lầm nhé" :
Đó là , không cố gắng đoán thị trường sẽ đi thế nào, không cố gắng bắt trước hành vi của trader (vì 1 sự thật là markets được quyết định phần lớn bởi những tổ chức, quỹ và hệ thống có nguồn vốn lớn, chứ k ai đi dùng chữ TRADER cả, trader chủ yếu chỉ 1 cá nhân tham gia giao dịch cá nhân trong thị trường).

Để vào lệnh, thì trader (tức cá nhân chúng ta, những người đang đi đánh cá trên 1 biển rộng ) sẽ cố gắng phân tích xu hướng thị trường, sau khi nó đã định hình xu hướng rõ ràng và tích lũy đủ các tín hiệu phù hợp với hệ thống, công cụ mà trader đang sử dụng để phân tích. thì mới tiến hành đưa ra phân tích (tìm vùng giá vào lệnh, xác định vùng giá SL, TP ).

chúc anh e may mắn!

Cảm ơn bạn đã phản hồi!
Kiến thức FX là vô hạn và mình xin tiếp thu lời nhận xét của bạn.

Lời trích đoạn của bạn bên trên mình đã dùng từ " Nếu "
: "Nếu bạn biết rằng đa số các trader đợi mua EUR/USD, bạn nên làm gì? Một điều chắc chắn là bạn sẽ hành động bằng cách mua trước họ , trước khi họ thực hiện các lệnh mua vào.
Theo cách này,trên thị trường FX cũng như các thị trường đầu cơ, lệnh của bạn sẽ được đẩy thành có lợi bởi hành vi mua của những cá mập."

Không biết bạn hiểu hết hàm ý lời mình nói ở trên không?
Đây là hành vi điển hình của tay to và cá mập, họ luôn biết chúng ta ( đám đông) mua/ bán tại các vùng nào, và họ luôn ra tay nhanh hơn chúng ta 1 bước,
Điển hình 1 ví dụ:
Năm 2013-2014 đây là quãng thời gian SPDR liên tiếp xả vàng vùng 16xx. Nhưng cứ mỗi 1 lần xả thì vàng lại tăng, và vàng tăng lên ngưỡng 18xx. Nhưng đám đông vẫn tiếp tục mua vàng vào và nuốt trọn khối lượng của họ. Nhưng sau đó thì sao? vàng lên 18xx sau đó đổ đèo về 1048 . Như vậy, rõ ràng họ hành động bán vàng nhanh hơn chúng ta 1 bước khi họ có thể biết trước ngta sẽ chốt lời vàng quanh 18xx hay sao?
Đây là 1 ví dụ điển hình để mình nói rằng, 1 trong những hoạt động mua bán của tay to : Nếu họ biết chúng ta mua/ bán ở đâu, họ luôn nhanh tay hơn chúng ta 1 bước
Trường phái của mình là phân tích tâm lý thị trường vì vậy mình chỉ phân tích các ý hiểu của mình về thị trường.
Nếu bạn thấy kiến thức mình còn non trẻ xin nhận góp ý để tiến bộ hơn ạ

(Trích 1 phần cuốn sách mình đang viết)
Tôi Đã Tồn Tại Được Ở Trong Thị Trường Như Thế Nào ( Maximax - Phúc Trần)

Là một trader chậm chững bước vào nghề những năm 2010-2011 tôi đã tiêu tốn cho hơn 2000 usd cho các hội thảo, video, sách và khoá học giao dịch đỉnh cao.

Đỉnh điểm, tôi đã dành nhiều giờ mỗi ngày( thậm chí thức trắng từ 19h tối đến 7h sáng ngày hôm sau, lùng sục qua nhiều trang mạng về các indicator và hệ thống giao dịch,các diễn đàn thảo luận( Tôi nhớ không nhầm lúc đó là công cụ Bollinger Bands và Stoch,RSI đơn giản vì nó quá dễ nắm bắt , tiếp sau đó là hệ thống Ichimoku dây dợ nhằng nhịt, rồi chuyển qua các đương MA đủ các chỉ số 3-5-10-12-14-21-50-100… Và cả Fibonacci thần thánh, Và là tín đồ của các mô hình.

Nói chung từ tây sang đông , từ bắc xuống nam. Tuy nhiên, bất chấp tất cả những nỗ lực này, tôi vẫn gặp vấn đề về kiếm lợi nhuận sau đó .

Tuy nhiên, tất cả các nỗ lực đó không phí phạm. Một điều là, tôi đã khám phá và kiểm tra một lượng lớn các hệ thống giao dịch( Cái mà người ta vẫn gọi là chén thánh. Và Tôi biết chắc bạn rất mong muốn tôi chia sẻ trong cuốn sách này). Có thể tôi sẽ làm bạn thất vọng đôi chút... Nhưng tôi sẽ tiết kiệm cho bạn hàng năm trời thời gian và công sức ngay bây giờ :là đại đa số “các hệ thống” giao dịch ở đó có thể tổng hợp bởi một vài điểm sau:
  1. Mua khi chỉ báo kỹ thuật báo A, Bán khi chỉ báo kỹ thuật báo B.
  2. Mua khi bạn thấy mô hình dạng X, Bán khi bạn thấy mô hình dạng Y.
  3. Mua ở mức hỗ trợ, Bán ở mức kháng cự.
  4. Mua dựa vào đột phá của mức kháng cự, bán dựa vào đột phá của mức hỗ trợ.
Đây là 4 câu thần chú mà lặp đi lặp lại đến phát ngán của các thầy dạy Forex.

Hãy chọn bất kỳ cuốn sách “chiến lược giao dịch” nào hoặc ghé thăm bất kỳ trang web giao dịch nào, hay các lớp bạn đã được đào tạo bạn thường tìm thấy vài biến thể của bốn điểm trên. Tôi đã thấy “các chiến lược” này được nhai đi nhai lại vô nghĩa trong hơn 7 năm nay.
Vấn đề lớn nhất ở đây là gì? Nếu tất cả những hệ thống có thể bách chiến bách thắng, bất khả chiến bại, thì có lẽ, những lời chia sẻ trong cuốn sách này là thừa thãi, và bạn nên gấp nó lại và vứt ngay vào thùng rác.

Và bạn hoàn toàn có thể sử dụng nó để có thể trở thành một tỷ phú sánh ngang với Soros, Warren- hoặc bắt đầu có thể đứng ngang hàng ngay tại Việt Nam với Phạm Nhật Vượng hay những tỷ phú khác.

Điều tôi muốn khuyên ở đây: Hãy dè chừng với chính công cụ phân tích của bạn. Bởi vì chính nó có thể giết chết bạn trong một phút nổi giận của thị trường.

Hãy thử một ví dụ:

Nếu bạn và đối thủ của bạn đều cầm 2 khẩu súng thì ai sẽ là người phải nằm xuống? Câu trả lời đơn giản: Kẻ nào nhanh hơn,chính xác hơn kẻ đó là kẻ thắng cuộc.

Điều này tương tự như việc bạn đặt lệnh mua/bán theo các chỉ số của hệ thống giao dịch bạn. Yếu điểm của các hệ thống là các chỉ báo thường chậm hơn các đường giá. Và khi chúng ta nhìn lại quá khứ thì đây là hệ nhận thức chậm của ý thức của chính chúng ta. Nhưng các tay to cá mập thì lại luôn nhanh hơn chúng ta một bước.

Nếu bạn biết rằng đa số các trader đợi mua EUR/USD, bạn nên làm gì? Một điều chắc chắn là bạn sẽ hành động bằng cách mua trước họ , trước khi họ thực hiện các lệnh mua vào.
Theo cách này,trên thị trường FX cũng như các thị trường đầu cơ, lệnh của bạn sẽ được đẩy thành có lợi bởi hành vi mua của những cá mập.

Điều này, là bản chất của lợi nhuận giao dịch. Bạn chỉ có thể kiếm tiền, nếu bạn có thể đoán trước các hành động của các trader khác.

Hãy nghĩ về điều này. Nếu mọi người học giao dịch theo các cách giống nhau, ai sẽ là người kiếm được tiền? Nếu mọi người “mua ở mức hỗ trợ”, ai là người bán cho họ?hoặc tất cả các trader đều hành động giống nhau thì ai sẽ là người thua cuộc?

Đó là lý do mà tất cả các thầy dạy các khoá học phân tích ,các bạn đã học hết nhưng không thể kiếm được tiền từ thị trường.

Nếu như bạn cố thắng set up (thiết lập) tư duy rằng hệ thống giao dịch là đủ để kiếm tiền ,tức là bạn đang tự cài đặt mình thất bại như những người khác. Và không khác gì việc, thằng mù dắt thằng mù đi vào chỗ chết.

Vậy tại sao các lớp học đào tạo vẫn tràn lan và nhiều đến như vậy?

Đơn giản là vì dạy phân tích kỹ thuật rất dễ dàng. Nếu bạn chỉ cần bỏ chút thời gian ngồi nghiền ngẫm suy nghĩ là hiểu được hết các cơ chế hoạt động của indicator và hệ thống và bạn cũng sẽ hoàn toàn có thể mở các lớp dạy người khác.

Nhưng chỉ vì bạn ham muốn làm giàu nhanh, nên bạn nhanh chóng muốn bỏ tiền đi học ngay các lớp dạy chủ yếu về phương pháp giao dịch, hệ thống giao dịch,và đốt cháy giai đoạn, mà quên mất rằng: nếu anh ta có một vũ khí bí mật, thì anh ta đâu cần thiết phải dạy cho bạn để thu một vài đồng học phí không đáng.

Tất nhiên ở đây tôi không đánh đồng tất cả, Tôi chỉ nói tới các vấn đề về dựa vào một hệ thống khó có thể tồn tại trong thị trường một cách dài hạn.

Vì vậy, bạn đừng ngạc nhiên ,khi ở ngoài kia các nhà đào tạo vẫn đang xâu xé nhau, dìm hàng nhau chỉ vì một lý do đơn giản: “Anh đã kiếm được tiền của thị trường từ phương pháp của anh chưa? “

Tất nhiên, vẫn có những nhà đào tạo có nội dung khác biệt, nhưng tôi không thể đo được tầm hiểu biết của họ tới đâu vì kiến thức trong nghành forex là rất rộng.

Và dù sao, bạn vẫn phải thầm cảm ơn họ, vì đã cho bạn những bài học tốt và cả những bài học về sự thất bại.

Nhưng tôi biết chắc chắn: Người thầy tốt nhất trong ngành này chính là người thầy mang tên THỊ TRƯỜNG.
mong bác chia sẻ thêm. cảm ơn bác

Điều này tương tự như việc bạn đặt lệnh mua/bán theo các chỉ số của hệ thống giao dịch bạn. Yếu điểm của các hệ thống là các chỉ báo thường chậm hơn các đường giá. Và khi chúng ta nhìn lại quá khứ thì đây là hệ nhận thức chậm của ý thức của chính chúng ta. Nhưng các tay to cá mập thì lại luôn nhanh hơn chúng ta một bước.

Retail trader fx thì làm gì có cái market lvl 2 để mà biết :))

Future hay stock còn có chứ fx mà muốn nhìn thấy order bèo cũng phải 15lvl phải làm trong broker lớn hoặc chơi thân với cả broker lẫn các bank lớn.

Còn không thì toàn vào lệnh test và limit order hả?

thôi các bác để yên cho chủ thớt viết nốt quấn sách đó tặng học viên nào,gọi là có tí chất sám đúc kết bao năm trời đi dạy. Một khóa học ông zời này thu về trên cả trục triệu đó ,các kiến thức thì rộng lớn được cóp nhặt từ trên mạng ,vì thế nên kiến thức rộng lắm .Cố lên chủ thớt...mình thì ko cần biết kiến thức thế nào,nhưng một thằng kiếm cơm bằng đi dạy và đi chém gió,lại lên đây ba hoa,nói xấu mấy thằng,mấy khóa học chém gió của mấy thằng chém gió khác là biết chẳng ra cái mẹ gì rồi.

Đề nghị bác @Phantom Of the Pits không dùng ngôn từ bậy bạ nữa. Tôi thấy bác phát ngôn mà chưa đưa ra được cơ sở. Nếu bác có hận thù hay nợ nần với 2 bác Huy (không phải tôi nha) và bác Phúc thì bác cứ nhờ cơ quan pháp luật xử lý. Còn bác muốn chia sẻ câu chuyện của bác thì bác vui lòng mở mục khác. Trong mục này bác Phúc đang chia sẻ kinh nghiệm của bác ấy chứ có lùa gà lùa vịt gì đâu.

Tôi không bao che cho cái xấu nếu nó có nhưng tôi thấy bác vi phạm luật diễn đàn. Tôi để comment cảnh báo ở đây và trong vòng 12 tiếng tới, tôi sẽ xóa các comment công kích lẫn nhau hoặc tao mày với nhau.

Kính mong các bác chung tay xây dựng 1 cộng đồng trader xanh sạch đẹp văn minh. Bác nào muốn lừa anh em thì xin mời chuyển qua các hội forex đa cấp

Trân trọng

Retail trader fx thì làm gì có cái market lvl 2 để mà biết :))

Future hay stock còn có chứ fx mà muốn nhìn thấy order bèo cũng phải 15lvl phải làm trong broker lớn hoặc chơi thân với cả broker lẫn các bank lớn.

Còn không thì toàn vào lệnh test và limit order hả?

Bạn có thể bỏ 10-15k đô nan trum/ 1 tháng để mua data của các Bank lớn nhé.
Những gì mình chia sẻ ở trên ý nói các trader cá nhân chúng ta luôn ở thế bất lợi.
Bác lại cứ bóc tách từng câu từng chữ để phân cao thấp làm gì...
hồn ai người đó giữ. Tiền ai người đó sài...level cao thấp trong thị trường này là một hàm số biến động hình sin.

thôi các bác để yên cho chủ thớt viết nốt quấn sách đó tặng học viên nào,gọi là có tí chất sám đúc kết bao năm trời đi dạy. Một khóa học ông zời này thu về trên cả trục triệu đó ,các kiến thức thì rộng lớn được cóp nhặt từ trên mạng ,vì thế nên kiến thức rộng lắm .Cố lên chủ thớt...mình thì ko cần biết kiến thức thế nào,nhưng một thằng kiếm cơm bằng đi dạy và đi chém gió,lại lên đây ba hoa,nói xấu mấy thằng,mấy khóa học chém gió của mấy thằng chém gió khác là biết chẳng ra cái mẹ gì rồi.

Đúng vậy! Tôi có đi đào tạo và cũng vẫn đang đào tạo các khoá Trader Pro! Và tôi còn làm đại diện sàn nữa
Bên cạnh đó tôi còn có đội cày com của sàn để cày rebate
Và tôi cũng đã trade và sống được 7 năm trong thị trường này.
Quan điểm và tư duy,góc nhìn của bạn cho rằng tôi lùa gà tôi cũng ko phản bác. Vì tôi biết cũng có những quan điểm khác cho rằng khoá học của tôi giúp được nhiều người chí ít là ko mất tiền trong thị trường này nữa.
Tôi nghĩ tôi ko xấu hổ những việc mình đang làm vì tôi ko ăn cướp, lừa lọc ai.
Địa chỉ nơi ở bên trên. Link FB bên trên. Nếu lừa hay lùa gà ai bạn tìm tất cả những ai đã từng tham giá khoá Trader pro của tôi và đưa lên vài feed back. Hoặc đến tận nơi tìm tôi.
Bạn sẽ còn khó chịu và cay cú tôi dài dài đấy!! Vì có những ng như bạn mới làm động lực mình lên đây chia sẻ nhiều hơn nữa.
7-8 năm qua mình rất ít khi chia sẻ viết bài trên diễn đàn. Nhưng đợt này nhờ những công kích cmt của AHBP này làm tôi rất có hào hứng viết tiếp
Best Reguard!

tôi việc gì phải cay cú với ông zời làm gì .Chả liên quan gì cả. Nhân tiện ông zời ba hoa trên diễn đàn,cũng giống như những khóa học của ông zời tôi lên đây cảnh báo anh em còn chưa biết thôi. chúc ông zời thành công trên con đường dạy học forex nhé.

Đúng vậy! Tôi có đi đào tạo và cũng vẫn đang đào tạo các khoá Trader Pro! Và tôi còn làm đại diện sàn nữa
Bên cạnh đó tôi còn có đội cày com của sàn để cày rebate
Và tôi cũng đã trade và sống được 7 năm trong thị trường này.
Quan điểm và tư duy,góc nhìn của bạn cho rằng tôi lùa gà tôi cũng ko phản bác. Vì tôi biết cũng có những quan điểm khác cho rằng khoá học của tôi giúp được nhiều người chí ít là ko mất tiền trong thị trường này nữa.
Tôi nghĩ tôi ko xấu hổ những việc mình đang làm vì tôi ko ăn cướp, lừa lọc ai.
Địa chỉ nơi ở bên trên. Link FB bên trên. Nếu lừa hay lùa gà ai bạn tìm tất cả những ai đã từng tham giá khoá Trader pro của tôi và đưa lên vài feed back. Hoặc đến tận nơi tìm tôi.
Bạn sẽ còn khó chịu và cay cú tôi dài dài đấy!! Vì có những ng như bạn mới làm động lực mình lên đây chia sẻ nhiều hơn nữa.
7-8 năm qua mình rất ít khi chia sẻ viết bài trên diễn đàn. Nhưng đợt này nhờ những công kích cmt của AHBP này làm tôi rất có hào hứng viết tiếp
Best Reguard!
tôi việc gì phải cay cú với ông zời làm gì .Chả liên quan gì cả. Nhân tiện ông zời ba hoa trên diễn đàn,cũng giống như những khóa học của ông zời tôi lên đây cảnh báo anh em còn chưa biết thôi. chúc ông zời thành công trên con đường dạy học forex nhé.

Lừa của ai thì bạn cứ bảo người ta đến gặp mình . Địa chỉ 285 Khuất Duy Tiến, nếu nợ 1 đồng hay lừa 10 đồng trả gấp 100 đồng :)
Ok! còn ngồi đây nói đông nói tây, xuyên ngang xuyên dọc thì chắc là thành phần GATO thôi, còn thích check tài khoản anh trade thì gặp trực tiếp thế :)
Thật xin lỗi Bác Dương Huy và các Mem khác vì những cmt thô tục nhưng thật sự tôi bức xúc hai thằng *** nát này quá.

Đây, mọi người nghĩ thử xem, tôi mới chỉ nói thằng Huy ở Hải Dương mà tự nhiên có thằng Michael Huy nhảy vào nhận những lời comment đó là nói cha nội đó.

ĐÚNG LÀ CÓ TẬT GIẬT MÌNH

quả không sai.

TÔI NÓI HUY HẢI DƯƠNG THÌ BIẾT *** LÀ HUY NÀO MÀ PHẢI TỰ NHẢY VÀO NHẬN HUY ĐÓ LÀ MÌNH??? NẾU MÌNH KHÔNG CÓ GÌ THÌ CÓ PHẢI TỰ NHIÊN LÒI ĐẦU RA NHẬN RỒI CAY CÚ THỂ KHÔNG?
trc khi nói người cũng cần xem lại minh thê nào nhé bác.kẻ ghen ăn tức ở như bác đầy :))) bậu đít nhau mà sống đi xin hết.

Cảm ơn bạn đã đóng góp cho cộng đồng Trader Việt.
Mình rất thích những bài viết ba hoa của mình về sau được bạn quan tâm và tiếp tục vào cảnh báo nhé.
Mình sẽ tiếp tục post bài cho bạn có chỗ vào chơi
Nếu đc biết profile của bạn thì càng tốt.
Thanks Reguard.

trc khi nói người cũng cần xem lại minh thê nào nhé bác.kẻ ghen ăn tức ở như bác đầy :))) bậu đít nhau mà sống đi xin hết.

Cứ để ngta chửi bới cho xôm. Ko phải công việc Trader vốn nhàm chán và căng thẳng sao. Lâu lâu có thú cưng làm trò tiêu khiển cũng vui ku Huy ạ :))

Loại *** nát này hiểu j về tâm lý thị trường (market sentiment ) mà đòi phân tích hả ????
Có một câu nói như thế này:
"Bạn sẽ không bao giờ đi đến đích, nếu cứ dừng lại và ném đá vào mỗi con chó bên đường, chỉ vì tiếng sủa của chúng"

Nhưng mình lại có sở thích dắt "thú cưng " đi dạo

Cảm ơn bạn đã đóng góp cho cộng đồng Trader Việt.
Mình rất thích những bài viết ba hoa của mình về sau được bạn quan tâm và tiếp tục vào cảnh báo nhé.
Mình sẽ tiếp tục post bài cho bạn có chỗ vào chơi
Nếu đc biết profile của bạn thì càng tốt.
Thanks Reguard.
Ukm. Ônh giời cố găng viết cho nhiều vào nhé. Anh em có cái mà đọc. Học sinh có cái mà học. Cố gắng lên.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,602 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 241 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên